Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by suphanutju View Post
    ท่าน asuji06 นั้นหน่ะเย็นแล้ว ผมเล่นเกมวันนี้ 90 องศาละ พัดลมเสีย
    ซิ้งเดิมๆน่าจะเป็นฟิน+ทองแดง อะครับ อิอิ ร้อนโฮกกกก ขนาดมีพัดลมอัดซิ้งภาคจ่ายไฟ+NB

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
      FARCRY 3 ผใเล่นที่ 1280x720 Medium 30-45 มีหน่วงบ้างแต่โดยรวมลื่น แต่ถ้าปรับ Low ลื่นหัวทิ่มบ่อครับ อิอิ นี่ขนาดยังไม่ได้ลากการ์ดจอเพราะผมใช้ซิ้งเดิมร้อนสุดยอด CPU 60-70 GPU 80-90 ความร้อนนะครับ

นี่ผมเอามาให้ดูว่า APU ทำอะไรได้บ้าง A10 5800K 4.2+ASrock FM2A85X EX6+Predator 2133 4GB*2+GPU 7660D เดิมๆไม่ลาก ทุกเกมส์ 720p Medium

ถ้ารูปเยอะไขขออภัยครับผม
      โอ้ววว แจ่มเลยครับ แต่ far cry3 ผมปรับ 1280*1024 medium อะครับ
      สเป็คก็ประมาณนี้เลยครับเดิมๆ a10-5800k+asrock a75 pro4+ram kingston hyperx 8gb 4*2 (1600) จอนี่น่าจะ18.5นิ้วครับ

ส่วนนี่ความร้อนระหว่างเล่น far cry3 ครับผม

Comment

• FARCRY 3 ปรับแบบเดียวกันห็ประมาณนี้อะครับ ท่านลากแรมไปบัส 1866 สิครับมันจะแรงขึ้นเห็นผลเบยนะ ผมใช้จอ 23 นี่ของผมครับ ห้องแอร์ 25-26

Last edited by asuji06; 12 May 2013, 11:15:35.

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
          นี่ของผมครับ ห้องแอร์ 25-26

ของผมมันเป็นชั้นลอย เปิดพัดลมธรรมดา 555 เล่น far cry จะอยู่ประมาณ 51-60 ครับ ส่วนใหญ่นะอยู่ 56 แต่ถ้า idle จะอยู่ราวๆ 37-42
          ว่าแต่ทำไม hwmonitor ของท่านกับผมมันต่างกันราวฟ้ากับดิน ของผมแสดงไม่กี่อย่าง ของท่านนี่มาเต็มเลย ส่วน gpu z นี่เป็นตัว rog รึเปล่าครับ

Comment

• ครับผมเป็นห้องชั้น 5 ติดดาดฟ้าปูนอมความร้อนเปิดแอร์ 25 แต่มันทำความเย็นคงไม่ถึงหรอกครับแต่ก็เย็นกว่าไม่เปิดเยอะ ฮาร์ดแวร์มอนิเตอร์ ของผมโหลดจากเว็บล่าสุดครับ เรื่องรายละเอียดอาจเพราะบอร์ดหรือเปล่าผมไม่แน่ใจ CPUZ+GPUZ เวอร์ชั่น ROG ครับ

Comment

• เปรียบเทียบ mb2 ตัวนี้ให้ทีครับ (ตัด wifi ทิ้งไปน่ะครับ)
              ตัวไหนภาษีดีกว่ากัน

1.msi fm2-a75ia-e53

2.asrock a75m-itx

Comment

• ผมว่า MSI ครับวัสดุอะไรมันดีกว่านะผมว่า ส่วนตัวชอบ MSI ด้วยครับแหะๆ ว่าแต่ชาวร๊อคที่ให้ดูมัน FM1 นะครับ

http://www.vmodtech.com/main/article...5ia-e53/all/1/
                Last edited by asuji06; 12 May 2013, 11:28:13.

Comment

FARCRY 3 ปรับแบบเดียวกันห็ประมาณนี้อะครับ ท่านลากแรมไปบัส 1866 สิครับมันจะแรงขึ้นเห็นผลเบยนะ ผมใช้จอ 23 นี่ของผมครับ ห้องแอร์ 25-26
                  เอาตามตรงเลยนะครับ ลากบัสแรมไม่เป็นครับ + กับความที่ใจไม่ถึงครับ เลยไม่กล้าทำ 5555

Comment

• ดูชัดๆก็คล้าย apu นะเนี่ย

Comment

• Originally posted by surasak5 View Post
                      เอาตามตรงเลยนะครับ ลากบัสแรมไม่เป็นครับ + กับความที่ใจไม่ถึงครับ เลยไม่กล้าทำ 5555
                      ลอง PM หาท่านประธานดูครับท่านแนะนำได้แบบเข้าใจแรกๆตอนถอยมาผมใช้เดิมเครื่องดับเป็นว่าเลยได้ท่านประธานชี้แนะตอนนี้นิ่งๆ ถ้าท่านไม่ลากแรมถือว่าใช้ไม่คุ้มไม่เห็นประสิทธิภาพที่แท่จริง ส่วนของผมผมใช้ Kingston Hyper X Preadetor 2133 เปิด XMP ก็วิ่งตามสเป็คเบยยยย

Comment

ลอง PM หาท่านประธานดูครับท่านแนะนำได้แบบเข้าใจแรกๆตอนถอยมาผมใช้เดิมเครื่องดับเป็นว่าเลยได้ท่านประธานชี้แนะตอนนี้นิ่งๆ ถ้าท่านไม่ลากแรมถือว่าใช้ไม่คุ้มไม่เห็นประสิทธิภาพที่แท่จริง ส่วนของผมผมใช้ Kingston Hyper X Preadetor 2133 เปิด XMP ก็วิ่งตามสเป็คเบยยยย
                        ของผมใช้ hyper x 1600 ตัวสีเงินๆเทาๆอะครับ กลัวลากแล้วมันจะพังอะครับ อีกอย่างนึงตอนนี้ท่านประธานบวชอยู่เกรงว่าจะไปรบกวนอะไรท่านรึเปล่าเนี่ยแหละครับ ตอนนี้เล่น far cry3 แบบ low แล้วครับ รู้สึกลื่นกว่า medium เยอะเลยแต่ก็ดูว่าภาพแตกต่างกันแบบมองเห็นเหมือนกันนะครับ
                        Last edited by surasak5; 12 May 2013, 18:40:21.

Comment

• ผมพึ่งดันบัสแรมจาก 1600 ไปเป็น 2133 และปรับไฟไป 1.6v. จะมีผลเสียอะไรไหมครับ?

ผมอ้างอิง การปรับ CL และ ไฟตามรุ่นนี้

http://www.newegg.com/Product/Produc...82E16820231519

คอมฯผม A10 5800K + Sniper 1600 8g

Comment

• ถ้าแรมมีซิ้ง ไฟต่ำกว่า1.7v ยัง ok อยู่ ถ้าซิ้งใหญ่ๆ ก็1.75v ได้ แต่ถ้าจะใช้ไฟเกินนี้ควรมีพัดลมเป่า

Comment

• ของผม 2133 ไฟ 1.65 ถึงสเถียรอะครับ ถ้าเล่นแล้วไม่ค้าง ไม่ฟ้าก็โอแล้วครับ

Comment

• ของผมยังไม่กล้าลากเลยครับ 555 ยังหวั่นเกรงเป็นที่สุดเลยยย ยังคงเดิมๆไม่เปลี่ยนแปลง ถ้าวันไหนผมดันทะลึ่งดันบัสแรมนี่ผมต้องเทสอะไรบ้างเหรอครับ ถึงรู้ว่ามันใช้ได้แล้วเสถียรแล้วอะครับ

Comment

Working...
                                X