Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเปิดตัวต้นเดือนหน้า ไหงไม่มีผลเทสหลุดมาเลยละครับ

Comment

• Originally posted by jamejazz View Post
      จะเปิดตัวต้นเดือนหน้า ไหงไม่มีผลเทสหลุดมาเลยละครับ
      อ่าวไม่ใช่ กุมพา ปีหน้าหรอครับ *-*

Comment

• Originally posted by dekmepz View Post
        อ่าวไม่ใช่ กุมพา ปีหน้าหรอครับ *-*
        เปิดตัว แต่ไม่ได้ขาย

Comment

• Originally posted by dekmepz View Post
          คล็อกลดลงขนาดนี้อาจจะเป็นการดีได้นะครับ(ดูสมัยphenom ll คล็อกไม่ต้องเยอะแต่ก็แรงได้ แรงจี้ๆ กับอีกค่ายเลย) ลองคิดดูสิครับ คล็อก 2.9(streamroller) แรงเท่า 4.1(richland) แต่ streamroller สามารถ oc ได้คล็อกที่มากกว่า richland หรือเท่ากัน ผมว่ามันน่ากลัวเลยหน่ะ อิอิ
          ผมขุดมาให้้ http://www.overclockzone.com/forums/...-870-VS-X61055 (x6 1055t@ 2.8 บวกกับ i7 870@ 3.1)
          ผมละกลัวอย่างเดียว
          กลัวว่าที่ลดคล็อกเป็นสาเหตุมาจาก TDP มากกว่าที่จะเป็นเพราะว่าแรงเท่ากันแล้ว
          ยิ่งผลเทสไม่ค่อยออกนี่จะซ้ำรอยรถไถแทนที่พี่หนอมหรือไม่

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
            กลัวว่าที่ลดคล็อกเป็นสาเหตุมาจาก TDP มากกว่าที่จะเป็นเพราะว่าแรงเท่ากันแล้ว
            ยิ่งผลเทสไม่ค่อยออกนี่จะซ้ำรอยรถไถแทนที่พี่หนอมหรือไม่
            ดังนั้นจึงลากยากขึ้นสินะ

Comment

ข่าวมันแทบจะอัพเดทรายวันจะ เดี่ยวปีหน้า เดี่ยสวสิ้นปี มึนหัวมาก
              Originally posted by tawat_kun View Post
              นั่นแหละครับตามข่าวผมก้ได้จิงๆๆแค่ 4 คอร์ ความร้อนส่วนมากมาจาก จีพียุ น่ะแหละ

fpu เพิ่มขึ้นสองชุดถ้าไปเพิ่ม ทรานซิสเตอร์ ส่วนคอร์ ซีพียู ก็ไปเร่งการประมวลผลได้เยอะ คล้อกก้ไม่จำเป้นต้อง มากครับ

มีเทสต์คร่าวๆๆ หยาบๆๆมาว่าแรงพอกับ fx 8 คอร์เลย ในส่วนการประมวลผลทศนิยม แหงล่ะเพราะชุด fpu มีเท่าๆๆกันเลย

ด้านประสิทธิภาพ ผมค่อนข้างมั่นใจครับ เพราะนี่ จัดว่าเป้นร่างเกือบ สมบุรณ์ ของ aMD K15 ตัวสมบรุณ คงต้องเป้น แบบมีแคช l3 หัวมาก

fx เจน 1 มันแป้ก มีหลายปัจจัย เพราะ คล้อกต่ำ กินไฟ สุง ชุดคำสั่งขาดการสนับสนุน เกมส์ส่วนมาก ยังใช้กัน ไม่กี่หัว 1-2 คอร์ยังเป้นหลัก
              มาเจน สอง เปิดตัวมาได้สองเดือน เกมสืแดงทยอยกัน อื้อทืีเดียว นี่ล่าสุด เกมส์ 8-6 คอร์ก็มาแล้ว k15 เจน 1-2 1 โมดูล 2 หัวแชร์ fpu
              พลังประมวลผล ยังไงมันก็นะ จำเป้นต้องได้คล้อกสุงๆๆมาช่วยไว้ก่อน ครับ
              ------------------------------------------------

แต่สายเมนหลัก FX ผมว่ามันส์ เจอกัน 8 คอร์ 8 fpu ล่ะที่นี้ อิอิ เสียอย่างเดียวที่ผมกัวคือจะโดนน้อครอบ ครับไปต่อย กะบรอดเวล เจ้านั้นมันลดนาโนเมตร
              คล้อก น่าจะลากจากฮาสเวลอยู่
              Last edited by micronz; 10 Nov 2013, 17:12:22.

Comment

• (Kabini has a GCN GPU, but it doesn't play in the same league as Richland, let alone Kaveri.)
                ข้อความน่ากลัวเรื่องราคา
                เพราะแค่ราคา A10-6800k คนก็หันไปเล่น FX-63xx+VGA กันจะหมดแล้ว
                ถ้าราคามาหนักข้อมากๆ ก็หนีไม่พ้นบ่วงกรรม ฆ่าตัวเองอีก
                ดีไม่ดีกระแสไปเล่น i3+การ์ดแยกคุ้มกว่าอีกต่างหาก

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
                  ข้อความน่ากลัวเรื่องราคา
                  เพราะแค่ราคา A10-6800k คนก็หันไปเล่น FX-63xx+VGA กันจะหมดแล้ว
                  ถ้าราคามาหนักข้อมากๆ ก็หนีไม่พ้นบ่วงกรรม ฆ่าตัวเองอีก
                  ดีไม่ดีกระแสไปเล่น i3+การ์ดแยกคุ้มกว่าอีกต่างหาก
                  แม่นแท้เหลา

Comment

• ขอขายหน่อยนะครับเพื่อใครสนใจ A10 6800K ประกันคอม 7 เดินไป 5เดือน 4300 ใครสนใจ PM มาเลยครับ รับของได้แถวปิ่นเกล้า

Comment

• เริ่มปล่อยของกันแล้วแฮะ

Comment

• Originally posted by culcul View Post
                        ขอขายหน่อยนะครับเพื่อใครสนใจ A10 6800K ประกันคอม 7 เดินไป 5เดือน 4300 ใครสนใจ PM มาเลยครับ รับของได้แถวปิ่นเกล้า
                        4200ขาดตัว (น่าจะปล่อยใวกว่านี้นะผมไปถอยมาตอนออกได้2อาทิตย์)ตอนนี้ราคาขึ้นแล้วง๊าบบบบ
                        ปล.ผมล้อเล่นน่ะเชิญข้ามไปได้เลยครับ
                        Last edited by pete_so_za; 10 Nov 2013, 20:47:28.

Comment

• Originally posted by culcul View Post
                          ขอขายหน่อยนะครับเพื่อใครสนใจ A10 6800K ประกันคอม 7 เดินไป 5เดือน 4300 ใครสนใจ PM มาเลยครับ รับของได้แถวปิ่นเกล้า
                          ทนใช้ 5800K ต่อไปก่อน

Comment

• วันนี้ 10 พ.ย. 2556 ผมไปจัด
                            A8 5600K
                            M/B F2A88xM-HD3
                            RAM G.SKILL SNIPER DDR3 8GB 2133 (4GBx2)

ถ้าผมจะใช้ PSU ของ XFX 550 W ได้หรือเปล่าครับ และ PSU ตัวนี้เป็นแบบ 8 Pin ด้วยรึเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by skaburi View Post
                              วันนี้ 10 พ.ย. 2556 ผมไปจัด
                              A8 5600K
                              M/B F2A88xM-HD3
                              RAM G.SKILL SNIPER DDR3 8GB 2133 (4GBx2)

ถ้าผมจะใช้ PSU ของ XFX 550 W ได้หรือเปล่าครับ และ PSU ตัวนี้เป็นแบบ 8 Pin ด้วยรึเปล่าครับ
                              สบายๆแบบไม่ได้ใส่การ์ดจอบ้าพลัง

Comment

• http://www.guru3d.com/news_story/amd...d_a8_apus.html

เมืองนอก ประกาศลดราคา apu บางรุ่นบ้านเรายังไม่เข้ามาด้วยซ้ำ

Comment

Working...
                                X