Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไอ๊ย่ะ!!! เพิ่งจะจัด a10-5800k กับ a85 มาได้ 2 เดือน ฮือๆ
    ว่าแล้วก็ใช้กันต่อไป

Comment

• วิธีส่องแรมครับ ง่ายๆเทพๆ

Comment

• Originally posted by ihog6hog View Post

เอามาจากไหนเนี่ยท่าน 6 ไอย้ะ ท่าทางสงสัยจะจัด คาวาริ มาเล่นสักเครื่องกระมัง 555+

ปล. เศร้าที่จนบัดนี้ amd ยังไม่เผยแผนโรดแมป สาย FX หรือ ตัวใดที่มีคอร์ 6-8 คอร์ออกมาเลย

Comment

• Originally posted by ihog6hog View Post
          พอมีผลเทสหลุดมามั้ยครับท่าน

Comment

• ^
            ^

ยังเป็นตัว ES อยู่ครับ ผลเทสกำลังใกล้ๆจะออกนิดๆหน่อยให้พอเห็นได้ครับ อิอิ ยังไงผมจะมา update ให้เรื่อยๆ
            วิธีส่องแรมครับ ง่ายๆเทพๆ

Comment

• คร่าวๆๆ พลังคำนวณ ทศนิยมเยอะครับ แต่เทสต์หยาบๆๆๆ ไล่เตะตูด FX 8350 ทีเดียว

4 core 4 FPU ซึ่ง FPU มันเท่ากับ FX 8 หัวทีเดียวกัน i5 i7 1150 ก็ ตัวคำนวณโฟลท์ 4 ชุดเช่นกัน อิอิ

ดังนั้นทำไม i7 6core มันถึงแรงมหาศาลรวมทั้งราคาด้วย ง่ายๆๆเลย FPU 6 ชุด ทีเดียวสำหรับ 6 core
              พวกงานคำนวณกราฟฟิก เกมส์ ต่างๆๆที่พลังประมวลผลโฟลท์

------------------------------

มีหน้าโรดแม้ป amd สาย server ผมยังเห้น คอร์ pile driver อยู่เลยก็เอาไปทำ งาน SERV ก็ไม่รู้จะคำนวณโฟลทมากมายอะไร
              เน้น integer มากกว่า
              Last edited by micronz; 11 Nov 2013, 16:37:15.

Comment

Comment

อะอะอะอ้าวทะทะท่าน6ไปเอามาจากไหนละนั่นโอ๊ะๆๆโอ

Comment

• ไม่ขอแรงกว่า ขอกินไฟเท่าอินเทลพอแล้ว อิอิ

Comment

Comment

Comment

• ท่านเทพแรมสุดยอดดดดดดดดดดด

Comment

• ท่าน หก ไปเอามาจากไหนน้อ อิอิ

Comment

• เมื่อกี้บอกให้เค้าเทส overclock ram แล่ะ ว่าไปถึง 28-3000+ ได้ไหม รอเค้าเทสก่อน ถ้าได้สนุกกระเป๋าตังค์ผมแน่ กำ
                              วิธีส่องแรมครับ ง่ายๆเทพๆ

Comment

เมื่อกี้บอกให้เค้าเทส overclock ram แล่ะ ว่าไปถึง 28-3000+ ได้ไหม รอเค้าเทสก่อน ถ้าได้สนุกกระเป๋าตังค์ผมแน่ กำ
                                หุหุ ตัวที่เทสนี่ กี่ core หรอครับ

Comment

Working...
                                X