Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cpu 4 core 3.7 Mhz gpu 512 700 Mhz

แต่ใส่เทคโนโลยีล่าสุดทั้ง cpu gpu เป็น apu ที่สมบูรณ์ที่สุดแล้ว ไม่มีกั๊ก

Comment

• Originally posted by iluprs View Post
      cpu 4 core 3.7 Mhz gpu 512 700 Mhz

แต่ใส่เทคโนโลยีล่าสุดทั้ง cpu gpu เป็น apu ที่สมบูรณ์ที่สุดแล้ว ไม่มีกั๊ก
      ขาดแต่ l3 ครับแต่ ไม่มีผลกะเกมส์ มากที่นี้ ได้ 4 คอร์ แรงๆๆสักที ไงคงต้องรอผลเทสตื สำนักต่าง ๆๆอีกทีแหละ

Comment

• ได้แต่รอๆ ถ้าเอามาเล่นอีมู wii ไหว ผมว่าจะจัดซักชุด โน๊ตบุ๊กผมไม่ไหวจริงๆ

Comment

• เมื่อไหร่บอร์ด ร็อค ex4+ จะมา ฮือๆๆ

Comment

• http://www.overclockzone.com/reviews...ent/index.html
            Last edited by dekmepz; 12 Nov 2013, 18:08:34.

Comment

• L3 ไม่อยากให้มีหรอกครับมันจะไปลดพื้นที่สำหรับคอร์ gpu ลง ไม่มีผลดีกับ APU แม้แต่น้อย

bf4 1080p medium เล่นได้ แค่นี้ก็ฟินละครับ R7 250 ลงไปจะขายออกใหม่เนี่ย

Comment

• สงสัยอาจต้องแก้ข่าวที่ให้ไปหน่อยนี่คือผัง เทียบโครงสร้างทั้งสองเจนนะครับ
                แต่ก็คงเพิ่มประสิทธิภาพต่อคอร์ไปได้อยู่ดี คอร์ k15 น่าจะคงโครงสร้างการแชร์ fpu กันอยู่แน่เป้นการเพิ่มตัวถอดรหัส ทั้ง integer และ floating
                ลงไปครับ ตรงนี้น่าจะเพิ่มประสิทธิภาพได้อยุ่

ตัวโฟลท์ติ้ง unit ที่แชร์กันดุแล้วน่าจะเพิ่มประสิทธิภาพมาให้แล้วครับดูได้จากผัง
                Last edited by micronz; 12 Nov 2013, 19:57:04.

Comment

• ยังคงคอนเซ้ปต์ amd k15 เหนียวแน่น ไม่เปลี่ยนแปลงกรรม
                  คอร์แฝด แชร์ FPU แชร์ l2 แคช ลดขนาดพื้นที่ die เทียบผัง สตีิมโรลเวอร์เทียบกับ คาเวอริ เหมือนกันเดีะ ขอแก้ข่าวที่ให้นะครับ
                  น่าจะยังคง 4 คอร์ 2 fpu เท่าเดิม แต่ผัง สตีมโรลเวอร์ เป้นการเพิ่มชุดถอดรหัส เข้ามาคอร์ละชุดมากกว่าครับ
                  Last edited by micronz; 12 Nov 2013, 19:57:30.

Comment

• อยากดูผลเทสไวๆ จัง >_< แต่เห็นเค้าบอกว่า นี่เป็นแค่จุดเริ่มต้นของบางข้อมูลเท่านั้น อีกสองวันที่เหลืออาจจะมีอะไรมาเซอร์ไพร์ซอีกก็เป็นได้ ฮ่ะๆ

Comment

• Originally posted by dekmepz View Post
                      อยากดูผลเทสไวๆ จัง >_< แต่เห็นเค้าบอกว่า นี่เป็นแค่จุดเริ่มต้นของบางข้อมูลเท่านั้น อีกสองวันที่เหลืออาจจะมีอะไรมาเซอร์ไพร์ซอีกก็เป็นได้ ฮ่ะๆ
                      ผมดีใจนะครับ ทีเพื่อนๆๆ ในโซน เสพ ติดผลเทส บ้ากราฟ เหมือนผม 555+

แต่ ซีพียู ใหม่ซิงไไไ หมดสิทธิ์ จาพนม เล่นเอง เทสต์เอง ล่ะครับ เพราะของยังไม่ขาย
                      ยังไงก็ต้องดูเทสต์ กราฟ จาก เว้บ ดังๆๆเค้า

Comment

• Originally posted by micronz View Post
                        ผมดีใจนะครับ ทีเพื่อนๆๆ ในโซน เสพ ติดผลเทส บ้ากราฟ เหมือนผม 555+

แต่ ซีพียู ใหม่ซิงไไไ หมดสิทธิ์ จาพนม เล่นเอง เทสต์เอง ล่ะครับ เพราะของยังไม่ขาย
                        ยังไงก็ต้องดูเทสต์ กราฟ จาก เว้บ ดังๆๆเค้า
                        เสพปุ้นมั้ยลุง

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                          เสพปุ้นมั้ยลุง
                          ปุ้นคืออะไรอ่ะท่าน? ว่าแต่ท่านคือใครผมจำไม่ได้เด็กให่หรอออ

Comment

• http://www.youtube.com/watch?v=DOQ6Y-BpbQM

A10-7850K Battlefield 4
                            Last edited by polzii; 12 Nov 2013, 23:07:50.

Comment

• เฮ้ยๆ ถ้าไม่น่าสนใจเขาย้ายไป FX นะตัวเทอธ์

Comment

• Originally posted by chaiwat38 View Post
                                เฮ้ยๆ ถ้าไม่น่าสนใจเขาย้ายไป FX นะตัวเทอธ์

55 ดีกว่าย้ายค่ายไปนะ FX สตีมโรลเวอร์ยังไม่มีโรดแมป ออกมาเลยครับ คงต้องรอหลังเปิดตัว ฮ่วย เหนือ่ยครับ

Comment

Working...
                                X