Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำเมนบอร์ด FM2+ ราคาตํ่าๆหน่อยครับผม
    จะซื้อมาใส่ FM2 ก่อนรอ Kaveri

"

Comment

• Originally posted by micronz View Post
      55 ดีกว่าย้ายค่ายไปนะ FX สตีมโรลเวอร์ยังไม่มีโรดแมป ออกมาเลยครับ คงต้องรอหลังเปิดตัว ฮ่วย เหนือ่ยครับ
      อ้าว พ่อบ้านบอกแบบนี้ กลับตัวล้อฟรี อยู่ที่ค้ายเดิม

Comment

• Originally posted by chaiwat38 View Post
        อ้าว พ่อบ้านบอกแบบนี้ กลับตัวล้อฟรี อยู่ที่ค้ายเดิม
        จะเล่น FX ไม่ต้องไปคิดเยอะครับ Kaveri ไม่ได้ออกแบบมาแข่งกับ 6300 6350 8320 8350

FX ยังคงเป็นตัวท็อปของ AMD อยู่ เพราะ Kaveri มาไม่มี L3 แค่เพิ่มแคช L2 ใหญ่ขึ้นมา

ก็ยังเทียบ FX ไม่ได้

Comment

• กลั่นใจไม่เล่นFX เหตุผลง่ายๆ เขาไม่ยอมทำ ITX
          รอดูเจนหน้า แต่ขอไฟอย่าเกิน 50W -_-"

Comment

• แอบแว่วๆมา บัสแรม Native 2133 นะครับ

และเหมือน Memory Bandwidth จะเป็น 320gb/s ผลพวงจาก HSA (รอ Confirm) ถ้า BW สูงขนาดนี้ การ์ดจอล่างๆ กลางๆ เสียววาบ

ส่วนสาเหตุที่มีการกินไฟ TDP 95W เพราะ Performance สูงขึ้นมากทั้ง CPU และโดยเฉพาะ GPU

Last edited by ihog6hog; 13 Nov 2013, 10:52:51.
            วิธีส่องแรมครับ ง่ายๆเทพๆ

Comment

• Originally posted by ihog6hog View Post
              แอบแว่วๆมา บัสแรม Native 2133 นะครับ

และเหมือน Memory Bandwidth จะเป็น 320gb/s ผลพวงจาก HSA

ส่วนสาเหตุที่มีการกินไฟ TDP 95W เพราะ Performance สูงขึ้นมากทั้ง CPU และโดยเฉพาะ GPU
              แล้วคนที่พี่ หก เคยติดต่อ เค้าเล่นบัสแรม ไปถึงไหนแล้วครับ ถึง 3000 ไหมครับ อิอิ

Comment

• ^
                ^

ทั้งหมดติด NDA หมดครับ แต่คิดว่าจะเปิดเผยในเร็ววันนี้แล่ะ

Comment

• Originally posted by ihog6hog View Post
                  ^
                  ^

ทั้งหมดติด NDA หมดครับ แต่คิดว่าจะเปิดเผยในเร็ววันนี้แล่ะ
                  NDA นี่คืออะไรหรอครับ *-*

Comment

• ^
                    ^

สัญญาห้ามเปิดเผยข้อมูลครับ

Comment

^
                      ^

สัญญาห้ามเปิดเผยข้อมูลครับ
                      โอ้วขอบคุณครับ ฟามรู้ใหม่ อิอิ

Comment

แอบแว่วๆมา บัสแรม Native 2133 นะครับ

และเหมือน Memory Bandwidth จะเป็น 320gb/s ผลพวงจาก HSA (รอ Confirm) ถ้า BW สูงขนาดนี้ การ์ดจอล่างๆ กลางๆ เสียววาบ

ถ้า Memory Bandwidth ขนาดนี้โอ้ว ไม่ต้องบัส 2133 2400 2600+ แค่ บัส 1600-1866 ก็ลื่นหัวแตก

Comment

• ^
                          ^

ที่เห็นใน Youtube เทสกับ BF4 นั่นแค่ 2133 นะครับ อิอิ

Comment

^
                            ^

ที่เห็นใน Youtube เทสกับ BF4 นั่นแค่ 2133 นะครับ อิอิ
                            แล้วอีกอย่าง gpu clockที่ 720 เองใช่ไหมครับ(ตามสเปค) *-*

Comment

• Comment

• น่าสนใจเลยทีเดียวครับ

AMD Announces A10-7850K Kaveri APU Specifications and Architectural Details

AMD A10-7850K ? The Flagship Kaveri APU For FM2+ Platform

ที่มา : http://wccftech.com/amd-announces-a1...#ixzz2kVcmK85G

Comment

Working...
                                X