Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูในหน้าไบออสครับ

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
      CPU น่าจะ 43 เอง ลองใช้ AIDA64 ดู
      7C หนักกว่าเดิมอีก 5555+ ถ้าอัพ Bios บอร์ด จะหายไหมครับ เพิ่งประกอบเสร็จ2-3วันเองยังไม่ได้อัพเลย

Comment

• Originally posted by Yakuzaa View Post
        7C หนักกว่าเดิมอีก 5555+ ถ้าอัพ Bios บอร์ด จะหายไหมครับ เพิ่งประกอบเสร็จ2-3วันเองยังไม่ได้อัพเลย

ท่านครับ ของใหม่มันก็งี้ พวกสิลิโคลนยังใหม่ ความร้อน 24 องศาครับ

ช่วงนี้อากาศมันหนาว เดะพอเข้าฤดูต่อไป

ส่วนบอร์ดท่าน 40 องศา

Comment

• อ๋อ แสดงว่าผมดูผิดช่องไปดูที่7องศา 5555 หน้าแตกเลย ขอบคุณท่านมากครับ

Comment

• Originally posted by Yakuzaa View Post
            อ๋อ แสดงว่าผมดูผิดช่องไปดูที่7องศา 5555 หน้าแตกเลย ขอบคุณท่านมากครับ
            อย่าพูดงั้นผมรู้สึกผิด เรียกว่าช่วยกันดีกว่า ผมไม่ได้ต้องการฉีกหน้าท่าน

Comment

• ดูในไบออสครับ ชัวร์สุด
              ของผมบอร์ดกิกาไบท์ ดูในไบออส 45 c. ดูในโปรแกรมวัดอุณหภูมิทั้งหลายซัดไป 80 กว่าๆ เหอๆ

Comment

• APU ของผมปิด cool n quiet อุณหหภูมิขึ้น50-70เลยทีเดียวไม่ทราบมันปกติมั้ย

Comment

• ประธาน พ่อบ้าน เอพียู กลับมาแล้วนะ ยิปปี้ ออิอิ
                  ------------------------
                  ห้องนี้คึกคัก กันต่อโรดแม้ป ตัว โชว์ มาแล้ว คลับคักคึก ผมต้องมาเล่นห้องนี้บ่อยๆๆ ล่ะ อิอิ

Comment

• Originally posted by pete_so_za View Post
                    APU ของผมปิด cool n quiet อุณหหภูมิขึ้น50-70เลยทีเดียวไม่ทราบมันปกติมั้ย
                    ปิดแล้วทุกอย่าง auto หรือเปล่าครับ

Comment

• x4 750K ร้านไหนยังมีขายบ้างหว่า

แล้วก็ F2A88X-UP4 กับ Extreme6+ อันไหนดีครับ

Comment

• ถามท่านเทพทั้งหลาย...

A10-5800k CF xfx7750

กับ

A10-5800k GPU on CPU

เเบบไหนเเรงกว่ากันครับ

เเบบไหนดีกว่ากันครับ

เเนะนำที

Comment

• Originally posted by LnwClu3 View Post
                          ถามท่านเทพทั้งหลาย...

A10-5800k CF xfx7750

กับ

A10-5800k GPU on CPU

เเบบไหนเเรงกว่ากันครับ

เเบบไหนดีกว่ากันครับ

เเนะนำที
                          ตอนนี้ผมใช้ xfx7750 กับ 5800k ครับ

ผมว่ามันก็แรงขึ้นนะ แต่จะคุ้มกับเม็ดเงินที่เสียไปรึเปล่า ลองไปดู benchmark ในกระทู้นี้มี ตัดสินใจเอา

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
                            ปิดแล้วทุกอย่าง auto หรือเปล่าครับ
                            oc แค่แรมอย่างเดียวครับที่เหลือก็ปล่อย auto ไป

Comment

• Originally posted by pete_so_za View Post
                              oc แค่แรมอย่างเดียวครับที่เหลือก็ปล่อย auto ไป
                              สำหรับ APU ถ้าปล่อยออโต้ มันจะเปิดใช้ CPB ซึ่งจะเพิ่มไฟให้อัตโนมัติ
                              เช่น A8-5600k 3.6 ถ้าเปิด CPB จะวิ่ง 3.9 ตามวิธีของ Turbo 3.0 ไฟ 1.45 แต่ถ้าปิด จะวิ่ง 3.6 ไฟ 1.35 (ไฟทั้งหมดโดยประมาณ)
                              เป็นสาเหตุให้ร้อนหน่อยนึง
                              วิธีที่แก้ไขได้ผลดีคือ ปิด CPB แล้วไปปรับให้วิ่ง 3.9 พร้อมทั้งเพิ่มไฟไว้นิดหน่อย แล้วเปิด C1E C&Q ซึ่งจะทำให้สามารถลดตัวคูณได้เมื่อไม่ใช้งานหนักมาก
                              แต่จะมีข้อแตกต่างนิดหน่อยคือ ไม่ว่าจะทำงานหนักกี่หัว ซีพียูก็จะวิ่งเต็มทั้ง 4 หัว ยกเว้นทำงานไม่หนัก จะลดลงมาต่ำสุด

Comment

เนี่ยอ่ะครับ ผมก็ งง เห็นไฟ12V โปรแกรม โชว์8V นึกว่าเพี้ยนแค่ไฟ งั้นสรุปอุณหภูมิก็เพี้ยนด้วยใช่ไหมครับ เหอะๆ

ท่าน Yakuzaa ทำไม PUS ของท่านจ่ายไฟหาย ไปเยอะละครับ มันควร +- 5% ของค่าหลักนะครับ
                                แนะนำให้ตรวจ เช็ค นะครับ ไม่งั้น อุปกรณํ ต่างๆ จะพากลับบ้านเก่า นะครับ
                                ดู ไฟเลี้ยง +12 v +5 v เป็นหลักครับ
                                นี้ ไฟ PUS ของผมครับ

Comment

Working...
                                X