Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by suphanutju View Post
    รอ Kaveri
    คือ ผมคิดว่า จะเพิ่มเครื่องสัก ช่วงสิ้นปีนะครับ สรุป รอดีกว่าเหรอ //ก็ได้ งั้นผมจะรอดู

Comment

• Originally posted by joijoker View Post
      คือ ผมคิดว่า จะเพิ่มเครื่องสัก ช่วงสิ้นปีนะครับ สรุป รอดีกว่าเหรอ //ก็ได้ งั้นผมจะรอดู
      ถ้ารีบเอา 6600k กับ m/b chip a88 ไปพลางๆก่อนก็ได้

Comment

• ท่าน babaza เจ้าสาวร็อค ep6+ `ท่านใช้ ram ตัวไหนอยู่ ผมพอเปิด xmp แล้วดับวูบขึ้น code 84 แต่ถ้าไม่ xmp วิ่ง 1333 ปกติ เปิดได้(ลองเปิด 1866 วิ่งได้แต่ เอ่อๆ พอเปิด ปิดเครื่องใหม่ ร้องซะงั้น)
        ไม่เคยเล่น สาวร็อค bios พามึนจังวุ้ย
        Last edited by chaiwat38; 26 Nov 2013, 23:23:10.

Comment

• fm2 จะใส่ ตัวใหม่ได้ไหมเนี่ยT_T

Comment

• apu
            จะมีวี่แวว ออกมาเป็นรุ่น 6 คอร์ หรือไม่ครับ

Comment

• Originally posted by swordmanx View Post
              apu
              จะมีวี่แวว ออกมาเป็นรุ่น 6 คอร์ หรือไม่ครับ
              ผมว่าอาจจะเป็นไปได้แต่คงไม่ใช่เร็ววันนี้แน่ๆครับ
              เนื่องจากเห็นแต่จะเพิ่มปริมาณพื้นที่ของ GPU

Comment

• Originally posted by chaiwat38 View Post
                ท่าน babaza เจ้าสาวร็อค ep6+ `ท่านใช้ ram ตัวไหนอยู่ ผมพอเปิด xmp แล้วดับวูบขึ้น code 84 แต่ถ้าไม่ xmp วิ่ง 1333 ปกติ เปิดได้(ลองเปิด 1866 วิ่งได้แต่ เอ่อๆ พอเปิด ปิดเครื่องใหม่ ร้องซะงั้น)
                ไม่เคยเล่น สาวร็อค bios พามึนจังวุ้ย
                KINGSTON HYPER X PREDETOR 4x2 8GB 2133 CL11

กำแท้ ผมตั้ง x.m.p. ได้ยันบัส 2400 OC ออโต้ ไม่มืด-*-

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                  KINGSTON HYPER X PREDETOR 4x2 8GB 2133 CL11

กำแท้ ผมตั้ง x.m.p. ได้ยันบัส 2400 OC ออโต้ ไม่มืด-*-
                  ผมใช้เจ้า adata gaming V2.0 2400 cl10 1.65V พอเปิดเครื่องก้รันปกติ วิ่ง 1333 พอไปปรับ xmp profile 1 อะไรของมันนี้ละ แล้วตรงข้างล่างลองปรับเปง 2400 จาก auto แล้ว save รีเครื่องใหม่เท่านั้นละ ขึ้น code 84 เปิดเครื่องแล้วก้ดับเอง เปงแบบนี้นะคับ ต้องไปกดรีเซตคืนค่าที่บอร์ดถึงจะหายกลับเข้ามาเปงปกติ ^^"
                  ผมปรับเปง 1600 1833 ก้ไม่หายนะ มีร้องเหมือนแบบว่า แรมหาย ลองย้าย ช่องเสียบแรมละ

Comment

• Originally posted by chaiwat38 View Post
                    ผมใช้เจ้า adata gaming V2.0 2400 cl10 1.65V พอเปิดเครื่องก้รันปกติ วิ่ง 1333 พอไปปรับ xmp profile 1 อะไรของมันนี้ละ แล้วตรงข้างล่างลองปรับเปง 2400 จาก auto แล้ว save รีเครื่องใหม่เท่านั้นละ ขึ้น code 84 เปิดเครื่องแล้วก้ดับเอง เปงแบบนี้นะคับ ต้องไปกดรีเซตคืนค่าที่บอร์ดถึงจะหายกลับเข้ามาเปงปกติ ^^"
                    ผมปรับเปง 1600 1833 ก้ไม่หายนะ มีร้องเหมือนแบบว่า แรมหาย ลองย้าย ช่องเสียบแรมละ
                    กดคืนค่ารีเซ็ท ? บอร์ดรุ่น 6+ จะมีสวิทสลับดิบๆเลย แถมส่วนมากไม่ต้องสลับไบออสจะเคลียตัวเอง นะครับ

หรือถ้าไม่ได้จริงๆ ไส่ค่า cl ตามสเปคดู

Comment

• ปุ่มแดงๆที่ข้างปุ่มตัวlogo ปิดเครื่องใช่ไหมคับ
                      เมื่อกี้ลองปรับค่า xmp ปกติ มีเสียงนรก
                      ตึด ตึด ตึด....ตึด ตึด ตึด
                      แรมหรือเป่า เพราะผมไปดูตรงคู่มือมันมะมี support ตัวนี้เลย
                      แต่ g.1sniper ที่ผมขายไปมันมีแล้วก้ใช้งานมะมีปัญหาด้วย(ไม่แน่ใจเกี่ยวกันไหม)

Comment

ปุ่มแดงๆที่ข้างปุ่มตัวlogo ปิดเครื่องใช่ไหมคับ
                        เมื่อกี้ลองปรับค่า xmp ปกติ มีเสียงนรก
                        ตึด ตึด ตึด....ตึด ตึด ตึด
                        แรมหรือเป่า เพราะผมไปดูตรงคู่มือมันมะมี support ตัวนี้เลย
                        แต่ g.1sniper ที่ผมขายไปมันมีแล้วก้ใช้งานมะมีปัญหาด้วย(ไม่แน่ใจเกี่ยวกันไหม)
                        ไอเสียง ตี๊ด อะ แรมแน่ๆ แต่ผมอยากเห็นบอร์ดท่านหน่อย ปุ่มไหนที่ว่าตรงโลโก้ผมงง

แรมผมก็ไม่มีในลิสซัพพอร์ตนะครับ ถ้าวิ่งไม่ได้ลองปรับแต่ง cl เพิ่มตัวคูณ NB

Last edited by babaza888; 27 Nov 2013, 10:04:59.

Comment

• ตัวเดียวกับท่านฮะ asrock a88x extreme6+

Comment

ตัวเดียวกับท่านฮะ asrock a88x extreme6+
                            โอเครงั้นเอางี้

EZ OC Mode ปรับเป็น Manual Mod
                            Overclock ปรับเป็น Manual
                            CPU NB Frequency Multiplier ปรับเป็น 2000-2000
                            GFX Engine Clock 950
                            DRAM Frequency ปรับเป็น 2400
                            DRAM Timing Control ไส่ ตามสเปคแรม ถ้าไม่ได้ลอง 10-12-12-34 2T
                            DRAM Voltage 1.650v.

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                              โอเครงั้นเอางี้

EZ OC Mode ปรับเป็น Manual Mod
                              Overclock ปรับเป็น Manual
                              CPU NB Frequency Multiplier ปรับเป็น 2000-2000
                              GFX Engine Clock 950
                              DRAM Frequency ปรับเป็น 2400
                              DRAM Timing Control ไส่ ตามสเปคแรม ถ้าไม่ได้ลอง 10-12-12-34 2T
                              DRAM Voltage 1.650v.
                              ดับวูบกลางอากาศตรวจสอบกล่องดำพบเสียง ตึด ตึด ตึด....ตึด ตึด ตึดดด
                              อันนี้ของท่านขึ้นเปง แบบนี้ไหมคับ
                              ทำไมผมเสียบแรม 2 ตัวแต่ขึ้น single memory

Comment

ดับวูบกลางอากาศตรวจสอบกล่องดำพบเสียง ตึด ตึด ตึด....ตึด ตึด ตึดดด
                                อันนี้ของท่านขึ้นเปง แบบนี้ไหมคับ
                                ทำไมผมเสียบแรม 2 ตัวแต่ขึ้น single memory
                                ไม่ครับ ของผมไม่มีปัญหา

Comment

Working...
                                X