Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เจ้าหน้าที่ตกม้าตาย เสียบช่องแรมผิด ต้องเสียบ สับกัน ไม่ใช้เสียบติดกับ ^^" ปรับ xmp ปกติขึ้น 2400 แล้วคับ
    สอบถามต่อเลย จะ oc ต้องไปปรับตรงไหนบ้างเอย
    Last edited by chaiwat38; 27 Nov 2013, 10:56:30.

Comment

• Originally posted by chaiwat38 View Post
      เจ้าหน้าที่ตกม้าตาย เสียบช่องแรมผิด ต้องเสียบ สับกัน ไม่ใช้เสียบติดกับ ^^" ปรับ xmp ปกติขึ้น 2400 แล้วคับ
      สอบถามต่อเลย จะ oc ต้องไปปรับตรงไหนบ้างเอย
      เวนกำใครมันเสียบน่า จับตูดมันรูดการ์ดซีกที 555 จะ OC ต่อต่องดันบัส เท่านั้น ตรงนี้คุณต้องคำนวนเองแล้ว รึจะลองตามผมก็ได้

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
        เวนกำใครมันเสียบน่า จับตูดมันรูดการ์ดซีกที 555 จะ OC ต่อต่องดันบัส เท่านั้น ตรงนี้คุณต้องคำนวนเองแล้ว รึจะลองตามผมก็ได้
        ลองปรับตามท่านเทพ babaza ก่อนฮะของฟามรู้หน่อย

Comment

• Originally posted by chaiwat38 View Post
          ลองปรับตามท่านเทพ babaza ก่อนฮะของฟามรู้หน่อย
          APU/PCIE Frequency (MHz) ดันนี่แหละครับที่เหลือ แต่คำนวนตัวคูณดีๆ เพราะมันจะเพิ่มทั้งระบบ

Comment

เจ้าหน้าที่ตกม้าตาย เสียบช่องแรมผิด ต้องเสียบ สับกัน ไม่ใช้เสียบติดกับ ^^" ปรับ xmp ปกติขึ้น 2400 แล้วคับ

ขอค้านครับไม่ผิดหรอกครับ ถูกแล้ว ซิงเกิ้ลแชแนล ถุูกต้องแล้วครับ 5555555555+

Comment

• 6800k ร้อนจิงคับ
              h100i ยัง 60องศา เลย

Comment

เดี๋ยวอีกไม่กี่วันตามมาดำน้ำด้วยครับ สั่ง mb ไปละ กำลังคิดว่าจะสอย 750K กับการ์ดจอตัวไหนดี 7770-7790

7790 ยังมีปัญหาเรื่อง driver อยู่ไหมครับนี่

Comment

• Originally posted by tazmako View Post
                  เดี๋ยวอีกไม่กี่วันตามมาดำน้ำด้วยครับ สั่ง mb ไปละ กำลังคิดว่าจะสอย 750K กับการ์ดจอตัวไหนดี 7770-7790

7790 ยังมีปัญหาเรื่อง driver อยู่ไหมครับนี่
                  ไม่มีแล้วครับ ปัจจุบัน

Comment

• ขอความกรุณา ช่วยเทสให้ผมดูหน่อยได้ไหมครับ A8-A10 เล่น dolphin Emu Wii เกม harvest moon animal parade หน่อยครับ ถ้ามันเล่นได้แบบ FPS 25+ทั้งเกม ผมจะได้ตัดสินใจถูกครับ ขอบคุณครับ

Comment

• 25 นี่ผมว่ากระตุกนะ น่าจะต้อง35-40 เพราะบางช่วงเฟรมลด จะได้ไม่กระตุก

Comment

• Originally posted by tazmako View Post
                        25 นี่ผมว่ากระตุกนะ น่าจะต้อง35-40 เพราะบางช่วงเฟรมลด จะได้ไม่กระตุก
                        ครับๆ ผมกำลังชั่งใจอยู่ว่า จะเล่น apu หรือไป การ์ดแยกดีครับ หาความคุ้มที่สุดอะครับ พอดีโน๊ตบู๊กผม ได้ 19-22 เองครับ เล่นๆไปแล้วเซ็ง a6-3400m+6650m ครับ

Comment

• ถ้า a10 5800Kน่าจะได้ครับ แบบแรมบัส2133ขึ้น พอดีไม่ได้เล่นemu wiiด้วย แต่ตอนผมเล่นemu ps2 ปรับภาพเป็น 1080P ก็เล่นได้ไม่กระตุกเลยครับ

Comment

• Dolphin ตัวใหม่สุด กับa10-5800k 30fps ลืนๆครับ

Comment

• สอบถามหน่อยฮะ ซิงค์ที่พอจะเอาเจ้า a10 6800k อยู่มีตัวไหนแนะนำบ้าง h100i ผมน่าจะมีปัญหาแย้ววว

Comment

สอบถามหน่อยฮะ ซิงค์ที่พอจะเอาเจ้า a10 6800k อยู่มีตัวไหนแนะนำบ้าง h100i ผมน่าจะมีปัญหาแย้ววว
                                megahalem โลดครับท่าน ชุดน้ำสำเร็จ ถ้าไม่ได้เล่นในห้องแอร์ ยังร้อนกว่า megahalem อีก

Comment

Working...
                                X