Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อย่าลืมดูซิ้งแรมด้วยนะครับซิ้งลมเทพๆมักไม่ค่อยถูกกับแรมซิ้งสูงยิ่งบอร์ด AMD ยิ่งเปอร์เซนติดเยอะ ไม่งั้นมีเซ็ง

Comment

• เล่นน้ำก็ดีแล้วนิท่าน พวกตัวใหญ่ติดซิ้งแรมมันแก้ยากกว่านะครับ

ถ้าฟูลโหลดเอาอยู่ท่านไม่จำเป็นต้องเปลี่ยน

Comment

• Originally posted by iluprs View Post
        เล่นน้ำก็ดีแล้วนิท่าน พวกตัวใหญ่ติดซิ้งแรมมันแก้ยากกว่านะครับ

ถ้าฟูลโหลดเอาอยู่ท่านไม่จำเป็นต้องเปลี่ยน
        h100i pump ผมเกิดซะแล้วใช้ไป 1เดือนนิสส เอาไปเครมอยู่ เลยต้องหาตัวธรรมดาๆ+แรงนิสหน่อย 555 มาช่วย
        ผมไม่ได้อยู่ห้องแอร์ด้วย ไม่รู้น้ำระบบปิดช่วยได้เยอะแค่ไหน

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
          หากมีงบ ผมแนะนำ 1 ใน เทพลม
          THERMALRIGHT SilverArrow SB-E Extreme ราคา Price : 2,590

เคยคิดจะซื้อมาใช้เหมือนกันนะตัวนี้
          แต่สงสารบอร์ด ต้องแบกซิงค์โลกว่าๆ

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
            เคยคิดจะซื้อมาใช้เหมือนกันนะตัวนี้
            แต่สงสารบอร์ด ต้องแบกซิงค์โลกว่าๆ
            ผมก็คิดจะสอยแต่แรมผม สูงลิ้ว อด

Comment

• 6 อันดับแรกนี่ ฮาเลมน่าจะเป็นมิตรกับบอร์ดและแรมมากที่สุดแล้ว
              Last edited by dumgtr; 28 Nov 2013, 19:32:43.

Comment

• เอามาให้ดูว่าขอจริงเป็นไง เมก้าฮาเลม+พัดลม Gelid ตัวบาง 12 เซน.

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
                  เอามาให้ดูว่าขอจริงเป็นไง เมก้าฮาเลม+พัดลม Gelid ตัวบาง 12 เซน.

แหล่มฮะ เดะปะสอยมือ 2
                  ฮาเรม reb.c กับ ตัว black ซีรีย์ ต่างกันตรงไหนฮะ ความเย็นมันเท่ากันเป่าเอย
                  Last edited by chaiwat38; 29 Nov 2013, 11:52:44.

Comment

• ขอสมัครเข้าคลับด้วยคนครับ
                    เพิ่งมาจับ A8-5600K ได้ราวๆ20วัน หลังจากเลิกเล่น เลิกติดตามของพวกนี้มาราวๆ 3ปี
                    มีอะไรมากไปน้อยไป ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

Comment

• THERMALRIGHT SilverArrow SB-E เวลาใส่ไปในเคสแล้วจะถอดพัดลมเข้า-ออกนี่ เกี่ยวขายึดโคตรลำบากเลย ตัวครีบก็แหลมซะขนาดนั้น-*-. แต่ก็เย็นดีละนะ

Comment

• Originally posted by Yakuzaa View Post
                        ขอสมัครเข้าคลับด้วยคนครับ
                        เพิ่งมาจับ A8-5600K ได้ราวๆ20วัน หลังจากเลิกเล่น เลิกติดตามของพวกนี้มาราวๆ 3ปี
                        มีอะไรมากไปน้อยไป ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

Temp สูงสุด 85 กลิ่นเริ่มออกแล้วมั้งครับนี่
                        คิดว่าไฟคงจะสูงไปละมั้งครับ (มองไม่เห็น)

อันนี้ของผมครับ เล่นดอทปรับสูงที่ 720p สบายๆเลย

Comment

• Originally posted by chaiwat38 View Post
                          แหล่มฮะ เดะปะสอยมือ 2
                          ฮาเรม reb.c กับ ตัว black ซีรีย์ ต่างกันตรงไหนฮะ ความเย็นมันเท่ากันเป่าเอย
                          ความเย็นเท่ากันๆ ที่แน่ๆ REV. C มีขายึดให้ทั้ง INTEL/AMD ส่วนแบล๊คผมไม่แน่ใจว่ามีขา AMD ให้หรือเปล่าแต่ที่สำคัญแบล๊คมีโอกาสสีดำลอกเมื่อใช้ไปนานๆครับ

Comment

• ขอสอบถามหน่อยนะครับ ตอนนี้ผมใช้ a10-6800k crossfireX กับ 7750 อยู่ ถ้าจะเปลี่ยนไปเล่น fx4100 แล้วใช้ 7750 ตัวเดิม เพื่อนๆ คิดว่าอันไหนจะดีกว่าครับ แล้วอยากจะทราบว่า crossfireX เนี่ยมันแรงขึ้นมามากไหม

Comment

• Originally posted by wisetch View Post
                              ขอสอบถามหน่อยนะครับ ตอนนี้ผมใช้ a10-6800k crossfireX กับ 7750 อยู่ ถ้าจะเปลี่ยนไปเล่น fx4100 แล้วใช้ 7750 ตัวเดิม เพื่อนๆ คิดว่าอันไหนจะดีกว่าครับ แล้วอยากจะทราบว่า crossfireX เนี่ยมันแรงขึ้นมามากไหม
                              ถ้าต้องการการ์ดจอแรงๆ ขายไป fx4100 + 7770 แรงกว่าครับ

การ crossfire ความแรงเพิ่มมาไม่เยอาะครับ ถ้า A10-5800K + 7750 ก็ได้แรงกว่า gpu เพียวๆ ประมาณ 20-30% สำหรับ window7 นะ ถ้า window 8 อาจมีการปรับแต่งให้ดีขึ้น

Comment

• Originally posted by wisetch View Post
                                ขอสอบถามหน่อยนะครับ ตอนนี้ผมใช้ a10-6800k crossfireX กับ 7750 อยู่ ถ้าจะเปลี่ยนไปเล่น fx4100 แล้วใช้ 7750 ตัวเดิม เพื่อนๆ คิดว่าอันไหนจะดีกว่าครับ แล้วอยากจะทราบว่า crossfireX เนี่ยมันแรงขึ้นมามากไหม
                                ผมว่า Althon II 750K ลาก 4.2 ก็พอแล้วใช้บอร์ดเดิมได้ด้วยครับ แรงเหมือนกันเมื่อก่อนผมใช้ FX4100 ตอนนี้ Althon II 750K บ่องตรงแรง/ลื่นเหมือนกันแบบไม่รู้สึกครับ CF มันอยู่ที่เกมส์ถ้าเกมส์ไหนรับก็แรงจุง แต่ถ้าไม่รับก็กากจุง

FX4100 4.0 GHz+ASrock 880GMH U3S3+Sapphire HD7770

Althon II 750K 3.4 (เดิมๆ)+ASrock FM2A85X EXtream 6+His HD7790 IceQ X2 ถ้าลากไป 4.2 จะได้คะแนนราวๆ 19000+

Last edited by asuji06; 30 Nov 2013, 11:50:29.

Comment

Working...
                                X