Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by tawat_kun View Post
    Temp สูงสุด 85 กลิ่นเริ่มออกแล้วมั้งครับนี่
    คิดว่าไฟคงจะสูงไปละมั้งครับ (มองไม่เห็น)

อันนี้ของผมครับ เล่นดอทปรับสูงที่ 720p สบายๆเลย
    [ATTACH=CONFIG]2570633[/ATTACH]
    เคสผมมันไม่ค่อยดีอ่ะครับ แทบไม่มีรูเลย ไฟผมตอน Full 1.368V เองครับ ไฟ NB ก็1.21เอง ผมใช้ชิ้ง Tx3 Evo อ่ะครับ โปรแกรมบอก85 แต่ลองเปิดเคสดูซิ้งแค่อุ่นๆ อุณหภูมิใน Bios ก็ประมาณนี้ งง เลย

Comment

• รอเทสต็ื คาวาริ a10 7850 มาช้า จุงเบย

Comment

• ผมอยากรู้ว่า นอกจากมันจะมีการ์ดจอในตัวแล้ว

มันมีไรที่ดีมาก ต่างจากอย่างอื่นไหม

Comment

• Originally posted by micronz View Post
          รอเทสต็ื คาวาริ a10 7850 มาช้า จุงเบย
          ผมรอ 14 มกรา เลยดีกว่า อย่าให้เลื่อนวางจำหน่ายเลย จะไปสอยจาก ตปท มาใช้ ถ้าไม่เกิน150$ (ข่าวออกมาว่า ราคาเปิดตัว 160$)

Originally posted by closemost View Post
          ผมอยากรู้ว่า นอกจากมันจะมีการ์ดจอในตัวแล้ว

มันมีไรที่ดีมาก ต่างจากอย่างอื่นไหม
          cpuทั่วไปทุกรุ่นก็มีการ์ดจอ onboard แล้วนะครับสมัยนี้ แต่ APU จะใช้การ์ดจอที่แรงกว่า ถ้าเทียบกับ couทั่วไป ก็ไม่มีอะไรดีกว่าอีกแล้ว มีแต่แย่กว่า เพราะพื้นที่ใน cpu ลดลง ใส่สิ่งต่างๆลงไปได้น้อยลง ประสิทธิภาพของ cpu ก็จะต่ำกว่ารุ่นอื่น ถ้าเทียบกับรุ่นที่ออกมาพ้อมๆกัน ราคาพอๆกัน
          Last edited by RunRa; 30 Nov 2013, 21:43:32.

Comment

• ตามนั้นเลย ครับ รันร่า อิอิ

Comment

• APU มี HSA ครับ

Comment

• อื่นๆๆ มันยกตับ จาก ระบบจาก ps4 มาแต่ไม่หมดนะจ้ะ เพราะถ้าหมดหมดต้อง DDR 5 ด้วยแพงหละ
                ---------------------------------------
                หลักๆๆต่อไปจะเป้นคลับนี้ล่ะครับ
                คลับ FX ต่อไปเป้นคลับ อนุรักษื AMD จะดองไลน์ FX เจน 2ไปถึง 2016 555+ เค้าใจดีไม่ยกเลิกการผลิตแหนะ
                อนุรักษ์ให้ต่อให้มีบอร์ดใช้กันไปต่อ

Comment

• รอคชอบเห็นแรม single ch

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                    รอคชอบเห็นแรม single ch
                    อันนี้ความจริงเจอมากับตัวครับท่านต้องไปเปิดฝาเคสดึงออกแล้วเสียบใหม่ประจำ TT

Comment

• ผมชินละ วิธีผมอะ เสียบติดแล้วห้ามถอดตลอดไป55

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                        ผมชินละ วิธีผมอะ เสียบติดแล้วห้ามถอดตลอดไป55
                        ของผมยังไม่ได้ทำอะไรเปิด cpu-z เช๊คมาทำไมมันเหลือ single channel ต้องถอดออกเสียบใหม่ให้เป็น dual เดี๋ยวไม่ลื่นน
                        .
                        .
                        .
                        .
                        .
                        R.I.P พระเอกในดวงใจ Fast7 นี้ผมคงร้องให้คาโรงแน่นอน
                        http://news.sanook.com/1334707/paul-...8%B4%E0%B8%95/

Comment

• เห็นว่าราคามาประมาณ 150$ ข่าวจาก http://wccftech.com/amd-a10-7850k-a1...z-boost-clock/

Comment

• Originally posted by pete_so_za View Post
                            ของผมยังไม่ได้ทำอะไรเปิด cpu-z เช๊คมาทำไมมันเหลือ single channel ต้องถอดออกเสียบใหม่ให้เป็น dual เดี๋ยวไม่ลื่นน
                            .
                            .
                            .
                            .
                            .
                            R.I.P พระเอกในดวงใจ Fast7 นี้ผมคงร้องให้คาโรงแน่นอน
                            http://news.sanook.com/1334707/paul-...8%B4%E0%B8%95/
                            แล้ว จา พนม เราจะทำยังไงล่ะนี่
                            เล่นภาคแรก พระเอกตายเลย
                            กรรมแท้

Comment

• Originally posted by lowfilter View Post
                              เห็นว่าราคามาประมาณ 150$ ข่าวจาก http://wccftech.com/amd-a10-7850k-a1...z-boost-clock/

[ATTACH=CONFIG]2572171[/ATTACH]
                              A10-7700 จะมีคนซื้อมั้ยเนี่ยลด core ซะเยอาะ น่าจะลดแค่ clock ก็พอแล้ว

อยากได้แล้ว อีก 2 เดือนกว่าจะได้ใช้จริง

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
                                แล้ว จา พนม เราจะทำยังไงล่ะนี่
                                เล่นภาคแรก พระเอกตายเลย
                                กรรมแท้
                                เรื่องแรกด้วยนะท่าน สงสัยภาคต่อไปพี่จาคงได้ครองตำแหน่งกับพี่เบนซินหละ

Comment

Working...
                                X