Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพเพิ่ม ผมว่าไปตามงบนะครับ + การตัดสินใจของท่านด้วย
    จะขายของเก่าไป แล้วหา cpu+m/b ใหม่มาใช้ หรือ ซื้อการ์ดจอแรงๆตามงบก็ว่ากันไปครับท่าน

Comment

• ผมไม่ได้ใส่การ์ดแยก อยากรู้เหมือนกันว่า ถ้าเราใส่ 7770 ขึ้นไป HDxxxD ที่อยู่ในตัว APU ต่างๆ มันปิดการทำงานไหม และ/หรือ ปิดการทำงานไปจริงๆไหม
      นั่นคือ ร้อนน้อยลงไหม กินไฟลดลงจากเดิมไหม ถ้าดูเฉพาะตัว CPU

Comment

• ผมมี A83850 ครับ ใส่การดแยกเอพัยูคาดว่าไม่ได้ใช้ แต่กินไฟเท่าเดิมนะ แค่เดานะ
        เดี่ยวผมว่าจะเข้าไปดูไบออสไป สวิทย์ ปิด จีพียูที่ไบออสอีกแรง

เหล่านี้รอการมาของ amd enduro technology อยู่ครับ ที่จะมาลงพีซีจะได้ประโยชน์มาก
        Last edited by micronz; 4 Dec 2013, 11:14:08.

Comment

• A10-6800k +Asus A88xm-a
          จัดตอนนี้ยังคุ้มมัยครับ

เพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยลังเลมากตอนนี้

Comment

• Originally posted by ballly View Post
            A10-6800k +Asus A88xm-a
            จัดตอนนี้ยังคุ้มมัยครับ

เพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยลังเลมากตอนนี้
            กลางเดือนหน้านี้ มี apu ใหม่จะวางขายพอดี น่าจะรอดูท่าทีราคาของรุ่นใหม่ก่อนนะครับ

ลองดูคลิป apu ใหม่ว่าออนบอด กราฟฟิคในcpuเอง แรงประมาณไหนกับแรมบัส2133

ของท่าน ZoLKoRn ถ่ายมาครับ มีเทสปรับจอ720p , 1080p เทียบให้ดูพร้อม

Last edited by jamejazz; 4 Dec 2013, 15:04:06.

Comment

• Originally posted by jamejazz View Post
              กลางเดือนหน้านี้ มี apu ใหม่จะวางขายพอดี น่าจะรอดูท่าทีราคาของรุ่นใหม่ก่อนนะครับ

ลองดูคลิป apu ใหม่ว่าออนบอด กราฟฟิคในcpuเอง แรงประมาณไหนกับแรมบัส2133

ของท่าน ZoLKoRn ถ่ายมาครับ มีเทสปรับจอ720p , 1080p เทียบให้ดูพร้อม

ขอบคุณครับแต่ไปตกหลุมพราง I5-4440+ASUS H87M-E มาแล้ว -*-งบปานปลายเลยใจร้อน

Comment

• h100i เอาไปเคลม 2 วันได้ของใหม่เลย ได้ใจจิงๆ แต่คงจับขายดีกว่าเพราะได้ตัวใหม่มาเลย ตอนนี้หลง ฮาเรม แย้วววว อิอิ เอาไว้ fm2+ มาค่อยไปจัดซิงค์น้ำเล่นดีกว่า

Comment

• Originally posted by ballly View Post
                  ขอบคุณครับแต่ไปตกหลุมพราง I5-4440+ASUS H87M-E มาแล้ว -*-งบปานปลายเลยใจร้อน
                  ระวังผลเทสต์ ออกมานะ คอยดูเหอะ แบร่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

• APU ตัวใหม่มาก็ต้องเปลี่บนบร์ดใช่ไหมครับ 55

Comment

• Originally posted by pmpumpkin View Post
                      APU ตัวใหม่มาก็ต้องเปลี่บนบร์ดใช่ไหมครับ 55

ใช่ แต่บอร์ดท่าน A88 ก็ไม่ต้อง

Comment

• Asus a88x-PRO เมื่อไรมันจะมาฟะ

Comment

• อยากรู้ว่ามันจะ oc ได้มันขนาดไหน อิอิ

Comment

• Originally posted by nlazaq View Post
                            อยากรู้ว่ามันจะ oc ได้มันขนาดไหน อิอิ
                            A88 เรื่อง OC นี่ชิวๆ แต่จะหาซิงค์ที่เอาความร้อนของ CPU อยู่ตังหมดก่อน แล้วผม

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                              A88 เรื่อง OC นี่ชิวๆ แต่จะหาซิงค์ที่เอาความร้อนของ CPU อยู่ตังหมดก่อน แล้วผม

Comment

• Originally posted by chaiwat38 View Post
                                Asus a88x-PRO เมื่อไรมันจะมาฟะ
                                asrock a88ต่อไปผมว่าแจ่มแล้วนะ

กับamd asrock ดูจะจัดของดีมาให้ไม่อั้นในราคาถูกมาก อย่าง 88x ex6+ นี่มี dual bios แบบ gig ด้วย แต่ไม่โปรโมต

Comment

Working...
                                X