Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by tazmako View Post
    asrock a88ต่อไปผมว่าแจ่มแล้วนะ

กับamd asrock ดูจะจัดของดีมาให้ไม่อั้นในราคาถูกมาก อย่าง 88x ex6+ นี่มี dual bios แบบ gig ด้วย แต่ไม่โปรโมต

จิงอ่ะท่านชอบมากเบย ดีจัง

Comment

• dual bios นี่มันดียังไงเหรอครับ แตกต่างจากบอร์ดที่ไม่มียังไงบ้างครับ เผื่อจะลองเล่นดู

Comment

• Originally posted by ZEII View Post
        dual bios นี่มันดียังไงเหรอครับ แตกต่างจากบอร์ดที่ไม่มียังไงบ้างครับ เผื่อจะลองเล่นดู
        bios อันนึงเสีย ก็ย้ายไปอีกอัน มั้ง

Comment

• อยาก ได้แอสหิน ex4+ มากมาย เมื่อไหร่จะเข้า

Comment

• Originally posted by suphanutju View Post
            อยาก ได้แอสหิน ex4+ มากมาย เมื่อไหร่จะเข้า
            เข้าแล้วครับท่านตั้งโชว์อยู่หน้าเว็ปแอดไวส์หมวด FM2+ เห็นกันจะๆครับท่าน

Comment

• อีก 2 เดือน รอเปลี่ยน cpu
              Last edited by RunRa; 5 Dec 2013, 17:03:59.

Comment

• Originally posted by pete_so_za View Post
                เข้าแล้วครับท่านตั้งโชว์อยู่หน้าเว็ปแอดไวส์หมวด FM2+ เห็นกันจะๆครับท่าน
                ตอนแรกผมมองไม่เห็นแฮะ กรรม

ปีหน้าเตรียมเงินสอยเลย เดือนนี้ขอหูฟังก่อน อิอิอิ

Comment

• Originally posted by suphanutju View Post
                  ตอนแรกผมมองไม่เห็นแฮะ กรรม

ปีหน้าเตรียมเงินสอยเลย เดือนนี้ขอหูฟังก่อน อิอิอิ
                  อิอิ ผมกำลังหาตังซื้อ supply กับเคสอยุ่น่ะท่านตัวนี้มันแหม่งๆไงไม่รู้

Comment

• Originally posted by micronz View Post
                    จิงอ่ะท่านชอบมากเบย ดีจัง
                    จริงครับ ผมได้บอร์มาตอนแรกก็ งงๆ ว่าไม่เห็นเค้าจะชูเป็นจุดขาย ทั้งๆที่ดูแล้วน่าจะทำมาง่ายกว่าของgig ด้วย เป็นสวิตเลย

แถมมี purity sonud ที่เสียงเทสแล้ว เบสกับเสียงกลางดีกว่า onboard ตัวเก่าที่ใช้ (a85x ex4-m)

แต่ก็ไม่ถึงขนาด soundcard แยกพวก x-fi ที่ผมมี แต่เจอราคาบอร์ดแค่3500 ให้ทุกอย่างมาอย่างกับตัวละ5000

แค่นี้ก็คุ้มมากกกกกกกกกกกก

Comment

อยาก ได้แอสหิน ex4+ มากมาย เมื่อไหร่จะเข้า
                      advice เห็นมีในเวปแล้วนะคับ
                      http://www.advice.co.th/products/product.php#

Comment

• แต่ทำไม asrock fm2a88x-itx+ ราคาเดียวกับ a88x extreme4+ สเปคต่างกันเยอาะจัง ก็เลยไปได้กิ๊กมาแทน เพราะถูกกว่า 100 บาท sata น้อยกว่า แต่itx จะใช้อะไรมากมาย กับการ์ดเสียงเป็นรุ่นเก่ากว่า ได้ดีกว่าคือ wifi ac มี 2 hdmi กับมีซิ้งภาคจ่ายไฟ อยากได้ asrock itx+ มาเทียบจัง อยากรู้การใช้งานจริงส่วนอื่นๆต่างกันมั้ย

Comment

• ท่าน runra sink samuel เย็นไหมครับ

Comment

• Originally posted by tazmako View Post
                            ท่าน runra sink samuel เย็นไหมครับ
                            เย็นที่สุดในบรรดา itx ที่ติดได้แล้วคับ

Comment

ท่าน runra sink samuel เย็นไหมครับ
                              ถ้าเทียบแล้ว ซิ้งทรงนี้สู้ไม่เกิน 6cm ราคาไม่เกิน 2000 บาท เย็นที่สุดครับ มีเย็นกว่าอีกนิดเป็น noctau แต่ราคาโหดไป
                              กำลังจะขายซิ้งแล้ว ติดซิ้งแรม เกินไปประมาณ 2มิล ถ้าใช้ asrock จะพอดีเลย

เปิดคอมเข้า bios 5 นาที ทุกอย่างค่า เดิมๆ vcore 1.35v (แต่ตอนนี้ใช้จริงที่1.17v)
                              ซิ้งเดิม 61-63องศา
                              samuel ไม่ใส่พัดลม 53-55
                              samule ใส่พัดลม 50นิดๆ

ลองเอามือจับซิ้งแล้วอุ่นๆ รู้เลยว่ามันดูดออกมาได้หมด ใกล้เคียงอุณหภูมิหน้า cpu มาก ทำทิศทางลมดีๆเย็นกว่านี้ได้ แต่เคสผมเล็กมากครับ 200 mm (W) x 240 mm (H) x 210 mm (D)

Comment

• กะเล็งมาไว้เป่าอัดลงครับ เพราะดูแล้วapu รอบๆตัวมันร้อนทั้งนั้น

sink ทรงสูงก็ไม่มีลมเป่าโดนในส่วนนี้เลย

Comment

Working...
                                X