Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by tazmako View Post
    ราคามาแบบนี้ 750K+7770ดีกว่า
    ประสิทธิภาพคอร์ต่างกันเยอะนะท่าน + กับออนบอร์ด Kaveri ก็แรงประมาณ 7770 ได้ ผมเลือก

ของใหม่ประหยัดไฟดีกว่า (ปล.ที่เทสลงเว็บนั่นแค่บัส 2133 ยังไม่เห็นบัส 2400-2600 ว่าจะแซง 7770 รึเปลา)

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
      ประสิทธิภาพคอร์ต่างกันเยอะนะท่าน + กับออนบอร์ด Kaveri ก็แรงประมาณ 7770 ได้ ผมเลือก

ของใหม่ประหยัดไฟดีกว่า (ปล.ที่เทสลงเว็บนั่นแค่บัส 2133 ยังไม่เห็นบัส 2400-2600 ว่าจะแซง 7770 รึเปลา)
      และที่สำคัญคือ gpu ใน cpu clock เดิมๆ ด้วย ยังไม่ได้ลากเลย อิอิ

Comment

• ไม่รู้จะเปิดขายหรือให้จองยังผมเองก็รออยู่เหมือนกันผมก็ว่าจะรับ pre order อยู่เหมือนกัน
        Last edited by chaiwat38; 9 Dec 2013, 09:42:58.

Comment

• a10 7850 มัน ครอส กับการ์ดรุ่นไหนรึครับ

Comment

• Originally posted by moonblock View Post
            a10 7850 มัน ครอส กับการ์ดรุ่นไหนรึครับ
            ยังไม่ทราบนะครับ

Comment

• Originally posted by moonblock View Post
              a10 7850 มัน ครอส กับการ์ดรุ่นไหนรึครับ
              เรื่องนี้ทาง AMD ยังไม่เปิดเผยเลยครับ หรือว่า มันจะครอสไฟ กับ vga ไม่ได้แล้วหว่า หึหึ

Comment

• ผมสงสัยว่า a10 7850k มี shaders ที่ 512 เท่ากับ 7750 เลย อย่างงี้เจ้า 7850k ใน gpu ก็แรงประมาณ 7750 อะสิครับ

Comment

• Originally posted by dekmepz View Post
                  ผมสงสัยว่า a10 7850k มี shaders ที่ 512 เท่ากับ 7750 เลย อย่างงี้เจ้า 7850k ใน gpu ก็แรงประมาณ 7750 อะสิครับ
                  ผมก็ไม่ทราบตรงนี้แต่เท่าที่เห็นเลยคือ น่าจะแรงอยู่ระหว่าง 7750-7770 ในโหมด OC น่าจะมีดีกว่า 7770 แต่ยังไม่มีไกล้ 7790

Comment

• อะครับ

Comment

• เดาๆๆๆ ครับ ว่า น่าจะครอสไฟร์ กับ 7850 โดยประมาณนะครับ มันจะไม่ครอสกะการ์ดแรงเทพๆๆเกิน

แต่ที่น่าสนคือเทสต์การ์ดแยก เกี่ยวกับ เกมส์ครับ ดูว่าจะจัด I5 อัดตูด ได้แค่ไหน เทสต์พวก โปรแกรมใช้งานคงต้องยอมไปไม่มี l3 แคชน่ะ
                      -----------------------------------------------
                      ฟูลอออพชั่น เต็มร่างเหมือน FX ผมว่าอาจต้องรอ ปี 2015 คาริสโต้ 20 นาโนเมตรน่ะ ปีหน้านี้ลุ้นให้มันออก 6 คอร์ ให้ได้ก่อน หวังว่านะ
                      Last edited by micronz; 9 Dec 2013, 17:08:38.

Comment

• ^
                        ^
                        เลิกเอาซีพียูไปเทียบกันระหว่างสองค่ายได้แล้วมั้งครับ

ผมว่าเราเล่นของเรา แนะนำการปรับแต่งของเรา ให้มันสะใจอย่างเดียวก็พอแล้ว
                        เล่นได้แค่ไหนก็แค่นั้น อย่าเอาไปเทียบโน้น นี่ นั่น อีกเลย

ผมขอร้องนะครับ

Comment

• 555+ได้ครับส่วนนี้บอร์ดเอพียู ตามนั้น

เดี่ยวค่อยมาโชว์ ความคุ้มในแบบ amd อัพเกรดซ่อม ทีละชิ้นๆๆๆ เคสเหลืองอ๋อย เลย เครื่องเก่าผมเองอ่ะ อิอิ
                          Last edited by micronz; 9 Dec 2013, 17:08:03.

Comment

• apu ความแรงสู้ไม่ได้ แต่ความคุ้ม คงหามีใครเกิน

Comment

• Originally posted by tazmako View Post
                              apu ความแรงสู้ไม่ได้ แต่ความคุ้ม คงหามีใครเกิน
                              กด like ตรงไหน

Comment

apu ความแรงสู้ไม่ได้ แต่ความคุ้ม คงหามีใครเกิน
                                ผมว่าจะแจ้งดันๆๆให้เอนดูโร่ มาลง คุ้มเกินใครล่ะครับ เทคโนประหยัดไฟฟ่้าผ่าละทีนี้
                                Last edited by micronz; 9 Dec 2013, 20:03:58.

Comment

Working...
                                X