Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by wonderoops View Post
    เน่าเนิ่วไรของใหม่มานานโขและลุง - -
    เคลมไม่ได้จ้า มุมมันบิ่น bananaITไม่รับ ทั้งๆที่ลุงและAMDบอกว่ารับ เยี่ยมปะล้า
    banana it เคยเครมอะไรก็กากหมดครับ วันก่อนเอา psu ไปเครม พนักงานทำหน้าแบบไล่ลูกค้ามากๆ

แถมพยายามจะไม่ให้เครม ถามเหตุผลเครม ถามใบซื้อ(ทั้งๆที่void) ถามนู่นถามนี่ -_-"

Comment

• Originally posted by jamejazz View Post
      นั้นซิ แต่ผมชอบบอด fm2+ ตัวท๊อปแค่3พันกว่า
      ถ้าแรงระดับ i5 4670K จริง 5000 กว่าบาท ผมก็ไม่เสียดายเงิน

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
        ถ้าแรงระดับ i5 4670K จริง 5000 กว่าบาท ผมก็ไม่เสียดายเงิน
        เท่าที่ดูสเปกมันมาพร้อมกับ R7 260 กับ R7 250
        ถ้าแรงเท่า 4670K ในราคา 5000 ไม่ต้องเสียดายเงินเพราะ 4670K มันไม่แถมการ์ดระดับ R7 มาให้นี่ครับ
        พูดกันตามตรงแค่มันทำได้เท่า ivy bridge นี่ก็น่ากลัวแล้วครับ

Comment

• Originally posted by Khow View Post

ที่น่าตะลึงคือใน PCmark 8 AMD เคลมว่าแรงกว่า i5 4670K 8%
          หา?ผมใช้ 4670K ยังอึ้งถ้าทำได้จริงนี่โหดโคตรๆ ดูจาก clock ที่จัดมาก็ลด clock ลงมาด้วยจาก richland
          มันแรงกว่าก็ไม่แปลกนะครับ ที่แรงเพราะค่าด้านกราฟฟิคมันสูงกว่าเยอาะ ทำให้ดึงคะแนนขึ้นไปชดเชคกับค่าด้านcpu ที่ต่ำกว่ามาก

Comment

• APU แถม BF4 ด้วยอันนี้ละดีสุด 555

Comment

• ขายวันที่ 14/01/57 ใช่ไหมคับ นับจากนี้เก็บตังวันละ 200 บาท ครบถึงวันเวลาก้ 6000 บาทพอดีสอยได้ 555

Comment

• นี่มันอะไร Fatal1ty FM2A88X+ Killer

Comment

• ^
                  ^
                  หล่อ แบบเล็กๆ

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                    นี่มันอะไร Fatal1ty FM2A88X+ Killer
                    socket fm มีแต่ป๋าร็อคแบรนเดียวรึเปล่าเนี่ยที่จัดเต็มตลอด

Comment

• Originally posted by RunRa View Post
                      มันแรงกว่าก็ไม่แปลกนะครับ ที่แรงเพราะค่าด้านกราฟฟิคมันสูงกว่าเยอะ ทำให้ดึงคะแนนขึ้นไปชดเชคกับค่าด้าน CPU ที่ต่ำกว่ามาก
                      เดียวนี้ GPU ช่วยประมวลผล CPU ได้มากกว่า CPU เองอีกเหรอครับเนี้ย

Benchmark with Adobe & Microsoft applications.*
                      Internet Explorer 10 required. * You must have the relevant Adobe and Microsoft applications installed in order to run the PCMark 8 Applications test. PCMark 8 is compatible with Adobe Creative Suite 6, Adobe Creative Cloud and Microsoft Office 2010 or later. Internet connection required for some features.
                      ข้อมูลอ้างอิงจาก : http://www.futuremark.com/benchmarks/pcmark8

Comment

• Originally posted by Khow View Post
                        เท่าที่ดูสเปกมันมาพร้อมกับ R7 260 กับ R7 250
                        ถ้าแรงเท่า 4670K ในราคา 5000 ไม่ต้องเสียดายเงินเพราะ 4670K มันไม่แถมการ์ดระดับ R7 มาให้นี่ครับ
                        พูดกันตามตรงแค่มันทำได้เท่า ivy bridge นี่ก็น่ากลัวแล้วครับ
                        แค่ทำได้อย่างที่บอกก็แจ่มแล้วครับ บอกว่า Kaveri แรงกว่า Richland 20% ( cpu performance)

เทียบแบบ clock ต่อ clock หรือตัวทอปเทียบกัน 7850k (3.7Ghz/4.0Ghz) VS 6800k(4.1Ghz/4.4Ghz)

ถ้าอย่างหลังแล้วยังแรงกว่า20% นี่ก็แจ่มมากแล้ว

Comment

• A8 5600K+ GA F2A88XM-HD3+TEEM Vulcan 2400
                          ปรับ xmp แล้ว บูทที่ 2133 ได้ครับ แต่ถ้าลงวินโดว์แล้ว ปรับ 1866 ถึงจะใช้งานได้ครับ
                          ไม่ทราบว่า ต้องปรับยังไงถึงจะได้ 2400 ครับ ขอบคุณครับ ซิ้งเดิมๆครับ

Comment

• Originally posted by killerdark View Post
                            A8 5600K+ GA F2A88XM-HD3+TEEM Vulcan 2400
                            ปรับ xmp แล้ว บูทที่ 2133 ได้ครับ แต่ถ้าลงวินโดว์แล้ว ปรับ 1866 ถึงจะใช้งานได้ครับ
                            ไม่ทราบว่า ต้องปรับยังไงถึงจะได้ 2400 ครับ ขอบคุณครับ ซิ้งเดิมๆครับ
                            ลองปรับให้เปิด XMP ครับ

ถ้ายังไม่ได้อีก
                            รอเทพมาสอนลากนะครับ

Comment

• ลองปรับก่อนลงวินโดว์แล้วครับ บูทได้(ก่อนลงวินโดว์) 2133 แต่พอลงวินโดว์จอฟ้าครับ ต้องปรับ xmp ลงมา1866 ครับ T_T ปรับยังไงถึงจะวิ่งตามสเปคแรมครับ ><

Comment

• Team valcan 2400 มี XMP แค่ 2133/3200
                                แล้วมันจะมี XMP 1866 ได้ยังไงครับ

ตกลงใช้ XMP หรือเปล่า

ใช้ XMP 2133 น่าจะเป็น profile#1
                                ถ้าเปิดแล้วฟ้าอีก ลองเพิ่มไฟ แรม ไฟ NB อีกอย่างละนิดอย่างละหน่อยครับ

http://www.overclockzone.com/article...400/index2.htm
                                Last edited by tawat_kun; 14 Dec 2013, 20:56:45.

Comment

Working...
                                X