Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by babaza888 View Post
    ผมมั่วก่อนคนแรกเลย 1866 CL 10-11-11-28 2T ไฟเดิม 1.650v.
    โอ้วววแจ่มเลยครับ แล้วถ้าไม่เสถียรแล้วจะปรับให้เป็นแบบเดิมก่อนทำไงเหรอครับ ?

Comment

• ก่อนเล่น แบล็คอัพค่าเดิมไว้ก่อนจะได้ไม่เสียเวลาตั้งใหม่

หลังจัดแล้วเปิดมาไม่มีภาพ กดปุ่มมหัศจรรย์ cmos หลังเครื่อง 1 ดอก แล้วกดรีสตาร์ท

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
        จารย์ บัสแรม ผมเอาไว้ที่ 2400 ส่วน GPU ผมตั้งไว้ที่ 950 ความร้อนอยู่ที่ 50-55 จะไปต่ออีกดีไหม
        gpuกดไปเลย 1200 ความร้อนยังไงก็ไปไม่เกิน65องศา(v6gt) เพราะมันตันกดยังไงก็ไม่ไป

clear cmos เอาไว้ใช้รีทุกค่าที่เราตั้งในbios ช่วยในกรณีบูทไม่เข้า

แต่เดี๋ยวก่อน มีอีกวิธีที่ง่ายกว่าสำหรับคนที่ตั้งค่าไว้หลายอย่างแล้วไม่อยากตั้งใหม่ใช้ได้จริงในทุกเมนบอดที่ผมเคยลอง

ตั้งไว้ให้คนสนใจก่อน ดึกๆมาบอก
        Last edited by RunRa; 13 May 2013, 10:11:32.

Comment

ก่อนเล่น แบล็คอัพค่าเดิมไว้ก่อนจะได้ไม่เสียเวลาตั้งใหม่

หลังจัดแล้วเปิดมาไม่มีภาพ กดปุ่มมหัศจรรย์ cmos หลังเครื่อง 1 ดอก แล้วกดรีสตาร์ท
          ต่อแบบตามตรงเลยนะครับ แบล็คอัพค่าเดิมนี่หมายถึงแบล็คอัพค่าเดิมของแรมใช่ไหมครับ แล้วมันแบล็คอัพยังไงเหรอครับ ?

Comment

• ผมเซ็งอยู่เนี่ย ชาวร๊อค EX6 แฟลชอัพไบออสค่าโพลไฟล์ที่ตั้งไว้สเถียรหายหมดเบยครับ จาก 1.80 ไป 2.10 มีเมนูตรงที่ปรับไฟ V Core เพิ่มมา+หัวข้อปรับไฟ GPU หายไป ท่านประธานคนใหม่มีทริกเด็ดบอกมาเบยครับ ทุกวันนี้ลอยบอร์ดเอานิ้วไปจิ่มเคลียซีมอส ไฟดูดประจำ อิอิ ขอบคุณประธานคนใหม่ไว้ล่วงหน้าครับ

Comment

• Originally posted by surasak5 View Post
              ต่อแบบตามตรงเลยนะครับ แบล็คอัพค่าเดิมนี่หมายถึงแบล็คอัพค่าเดิมของแรมใช่ไหมครับ แล้วมันแบล็คอัพยังไงเหรอครับ ?
              ที่หน้า Tool > Save 1 USER เซฟไว้ชิ้แแล้วแต่ท่าน เผื่อปรับไม่สำเร็จ เคลียร์ Cmos จะกลับมาใช้ค่าปัจจุบัน ก้อมาโหลดค่าที่นี่

Comment

• วิธีเพิ่มแรม MB ASUS ง่ายๆนะครัฟ แหม่

1.

2.

3.

4.

5.

6.

7.

ง่ายๆ

Comment

ที่หน้า Tool > Save 1 USER เซฟไว้ชิ้แแล้วแต่ท่าน เผื่อปรับไม่สำเร็จ เคลียร์ Cmos จะกลับมาใช้ค่าปัจจุบัน ก้อมาโหลดค่าที่นี่
                  โอ้ว สาระทั้งนั้นเลย อิอิ

Comment

• Samsung 30 nm Green PC3-12800 Low Profile 1.35 V DDR3
                    จาก http://www.techpowerup.com/reviews/S...V-3V4G3/6.html

แรมที่คุ้มมากๆอีกตัว ที่น่าเอามาขาย
                    2400 MHz with 11-11-11-28-1T timings. Full stability did, however, require 1.575 V $54.99

Comment

• Originally posted by iluprs View Post
                      Samsung 30 nm Green PC3-12800 Low Profile 1.35 V DDR3
                      จาก http://www.techpowerup.com/reviews/S...V-3V4G3/6.html

แรมที่คุ้มมากๆอีกตัว ที่น่าเอามาขาย
                      2400 MHz with 11-11-11-28-1T timings. Full stability did, however, require 1.575 V $54.99
                      จะไปแบบนั้นต้องหาเมนบอร์ด X79 หรือเปล่า AMD จะวิ่งได้เท่าไหร่หนอ

Comment

• Originally posted by iluprs View Post
                        Samsung 30 nm Green PC3-12800 Low Profile 1.35 V DDR3

ระวังระเป็นแบบผม จัด Gskill Trident bus 2400 มา งานงอกวิ่งไม่ได้ สรุปขายทิ้ง

Comment

• ของผมเมนบอร์ด GIG F2A75M-HD2 ram 8g
                          อัพเดทไบออสจาก F2 เป็น F4 พึ่งมาสังเกตุว่ามันแชร์แรม 7660D เพิ่มให้เป็น 768m. ปกติไหมครับ (จากเดิม 512m.)

Comment

• Originally posted by tumtee View Post
                            ของผมเมนบอร์ด GIG F2A75M-HD2 ram 8g
                            อัพเดทไบออสจาก F2 เป็น F4 พึ่งมาสังเกตุว่ามันแชร์แรม 7660D เพิ่มให้เป็น 768m. ปกติไหมครับ (จากเดิม 512m.)
                            ที่เป็นแบบนั้นเพราะท่าน ดันบัส

Comment

• แนะนำชุดที่ถูกที่สุดแระพอเล่นได้ให้สักชุดได้มั๊ยครับ ตอนนี้ที่ดูไว้ FM2 A4-5300 + FM2A55M-DGS R2.0

รบกวนด้วยครับ เอาแค่พอเล่นเกมส์ Pes 2013 ปรับกลางๆก้อพอ

Comment

• Originally posted by natzoi View Post
                                แนะนำชุดที่ถูกที่สุดแระพอเล่นได้ให้สักชุดได้มั๊ยครับ ตอนนี้ที่ดูไว้ FM2 A4-5300 + FM2A55M-DGS R2.0

รบกวนด้วยครับ เอาแค่พอเล่นเกมส์ Pes 2013 ปรับกลางๆก้อพอ
                                กด ดูหน้าแรกเลยคับ มีสเปคพร้อมราคา

Comment

Working...
                                X