Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Comment

• แบบนี้อ่ะครับ T_T

Comment

• มีอยู่โปรไฟล์เดียว
        แสดงว่าที่เปิดใช้ไม่ใช่ XMP
        เปิด XMP ครับ

ของผมคนละตัว แต่หน้าตาคล้ายๆกันแหละมั้งครับ

Originally posted by tawat_kun View Post
        มาแล้ว ทำวิธีตั้งค่าอย่างละเอียดไว้ให้ดูครับ

BIOS version F4 นะครับ
        ก่อนอื่นตั้งค่าเริ่มจาก Advance Frequency Setting ตามรูปข้างล่าง
        แต่ถ้าจะตั้งค่า bus+CL แรม ต้องไปตั้งที่ Advance Memory Setting

ข้างในนี้จะมีให้เลือกเปิด XMP/AMP

ถ้าเปิดเล่น AMP ค่า CL มันจะออโต้ไว้ที่ 9 9 9 24 ตลอดเวลา ไม่ว่าจะให้มันวิ่งที่บัสเท่าไหร่ก็แล้วแต่ ยิ่งตรงที่เป็น sub timing ยิ่งน้อยมากๆ ทำให้แรมบางตัววิ่งไม่ได้ ส่วนหนึ่งผมคิดว่าเป็นเพราะแรมไม่มี AMP มันเลยออโต้ไว้ที่ 9 9 9 24 33 ตลอด

ถ้าเปิด XMP กับแรมที่มี XMP มันจะตั้งค่าทุกอย่างอัตโนมัติหมด แทบจะพร้อมใช้งานได้เลย

?

ถ้าเราจะตั้งค่า CL เองแบบ Quick จะเห็นได้ว่า ตั้งแค่ Channel A มันก็จะใส่ค่าให้ Channel B อัตโนมัติ

ถ้าเราจะตั้งค่า CL เองแบบ Expert จะต้องตั้งค่าทั้ง Channel A และ Channel B

?

ส่วนไฟที่ตั้งค่าให้มันทำงานได้ ของผมต้องตั้งไว้แบบนี้ ให้มันวิ่ง 2133 CL10 ได้ตาม XMP

Last edited by tawat_kun; 14 Dec 2013, 21:20:23.

Comment

• ไม่น่าเกิน 2เดือน a10 ผมคงตาย ใช้ได้แต่ cpu TT
          จอกระพริบ ๆ ลายแตก แงงงงงงงงงงงงงง เล่นเกมทีไรเป็นตัลล้อด

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
            ไม่น่าเกิน 2เดือน a10 ผมคงตาย ใช้ได้แต่ cpu TT
            จอกระพริบ ๆ ลายแตก แงงงงงงงงงงงงงง เล่นเกมทีไรเป็นตัลล้อด
            ผมใช้ apu fm1 เปิดร้านเน็ต 2 ปีกว่าๆ 20 เครื่องยังไม่มีเสียเลย ทั้งปีปิดร้านไม่เกิน5วัน

ท่านคงใช้งานอย่างหนักหรือ o.c. รุนแรงรึป่าวครับ

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
              ไม่น่าเกิน 2เดือน a10 ผมคงตาย ใช้ได้แต่ cpu TT
              ผมปล่อย 6800k ไปสอย 750k ก้กลัวเหมือนท่านละ

Comment

ก็เล่น 4.2@GPU1080+ นี่นะ

Comment

• อิอิ วันก่อนเล่น 5.0 gpu 11xx ram 2400 งิงิ บิดเล่นๆ 3ชั่วโมงกะรีด bf4 med-high ล่มจ้า
                  อีกวันลายเลยจ้า ตอนนี้เหลือ 3.8 ไฟ 1.35 gpu 800 ram 2133 อิอิ

Comment

อิอิ วันก่อนเล่น 5.0 gpu 11xx ram 2400 งิงิ บิดเล่นๆ 3ชั่วโมงกะรีด bf4 med-high ล่มจ้า
                    อีกวันลายเลยจ้า ตอนนี้เหลือ 3.8 ไฟ 1.35 gpu 800 ram 2133 อิอิ
                    สูงสุดคืนสู่สามัญเลยนะครับอาจารย์ ปล.หาแลก มี His HD7790 IceQ X2 ประกัน ADVICE/STREAK ประกันเดิน 2เดือน หาแลก A10 6800K ประกัน 2ปี+ ครัช

Comment

• มาเล่นคอมร้านเน็ตที่สงขลา ใช้ APU A8 5600K แต่เจ๊เจ้าของร้านลง win xp เล่นHON กระตุกโพดดดดดดดดด ไมเจ๊ไม่ลง win95 ไปเลยหละครับ

Comment

• Originally posted by pete_so_za View Post
                        มาเล่นคอมร้านเน็ตที่สงขลา ใช้ APU A8 5600K แต่เจ๊เจ้าของร้านลง win xp เล่นHON กระตุกโพดดดดดดดดด ไมเจ๊ไม่ลง win95 ไปเลยหละครับ
                        555+ เจอบ่อย ในเวปร้านเน็ตน่ะเชียร์ APU แต่ดันลง XP แถมใช้แรม 4GB แถวเดียวอีก

Comment

• ก้คนมันทักษะไม่เท่ากันไง ไม่มีคนคอยบอกขยายมันสมอง .

Comment

• วิน Xp กำเนิดปี 2002 ครับต่อให้ลง sp3 เหอะ แล้วส่วนมากลงเวอรืชั่น 32 บิต เอาไปลงกะ เอพียู amd k15

ชุดคำสั่ง เมพ ๆๆๆ X Y Z ZX op r 2 มันจะเหลือให้ใช้เหรอ
                            ------------------------------------

ยิ่งสักเกตุให้ดีๆๆ ทิดอิน เองก็ลดนาโเมตรได้ไม่เร็วเหมือนแต่ก่อนการรขยับ เจนเนอเรอชั่น
                            เน้นการไมเนอร์เชนจ์ ซีพียู + เพิ่มชุดคำสั่งลงไปอีกหน่อย ไม่เปลืองทรานซิสเตอรื แต่ได้พลัง เมพๆๆมา

แต่อ่ะนะ เรือ่งนี้มันพึ่ง os และ แอพพลิคชั่นครับ ไม่ว่าแดงฟ้า ถ้าเอาไปลง วิน XP พลังหายไปกว่าครึ่ง
                            ไปทรมานโหด เกินผมว่าแล้ว GPU มันไม่ทืนเหมือน ซีพียู นะความคิดเห้นผม
                            ประสบกามใช้ การ์ดเขียว ร้อนจนพังมาเอยะ หาการ์ดแยกโลดเลย พ่อบ้าน วอนเดอร์ลูป
                            Last edited by micronz; 16 Dec 2013, 00:57:53.

Comment

• ขอถามหน่อยครับ APU A4-4000 นี้ GPU แรงกว่า 8400GS 64BIT 256MB หรือป่าว

Comment

• Originally posted by jamejazz View Post
                                555+ เจอบ่อย ในเวปร้านเน็ตน่ะเชียร์ APU แต่ดันลง XP แถมใช้แรม 4GB แถวเดียวอีก
                                ผมเจอเข้าไปนี่ถึงกับเงิบนั่งบ่นในใจแบบว่า win95 เลยมั้ยครับผมจะได้โหลดลงให้เลย- -!

Comment

Working...
                                X