Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ahzazeroga View Post
    AMD A8-6600k 3,750
    AsRock FM2A88M-HD+ 1,890
    Team Vulcan 2133/4GBx2 2,490 (Y.C Service)
    WD Blue 1TB sata3 1,970
    DVD Samsung 24x sata 450
    SINK CM TX3 EVO 690
    Tsunami tattoo 580w 800

ดียังครับ พอดีโดนตัดงบ TT

เห็นไนเว็บเขาเขียนว่าของหมดไม่ใช่หรือครับ
    จะซื้อได้หรือเปล่า

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
      บอร์ดตัวนี้กับแรม 2133 จะวิ่งยากหน่อยนะครับ
      แล้วถ้าเป็นบอด GIGABYTE GA-F2A88XM-HD3 ล่ะครับท่าน

Comment

• Originally posted by ahzazeroga View Post
        AMD A8-6600k 3,750
        AsRock FM2A88M-HD+ 1,890
        Team Vulcan 2133/4GBx2 2,490 (Y.C Service)
        WD Blue 1TB sata3 1,970
        DVD Samsung 24x sata 450
        SINK CM TX3 EVO 690
        Tsunami tattoo 580w 800

ดียังครับ พอดีโดนตัดงบ TT
        เยี่ยมแล้วครับจัดเลยใวๆ

Comment

• Originally posted by pete_so_za View Post
          เยี่ยมแล้วครับจัดเลยใวๆ
          คลับคึกคักแล้วแหละ

เดี่ยวผมก็มาม่วนคลับนี้ มั่ง อิอิอิ
          ----------------------------
          ไม่แน่อาจได้ประกอบเอพียูให้เพื่อนมันเร้วๆๆ นี้หลงทางไปใช้โน้ตบุ้ค ทั้งใช้อยู่กับบ้าน
          บอกมันพอพังเหมือน ขยะชิ้นนึง ถ้าไม่ได้เคลื่อนที่ไปไหนพีซีนี่แหละดีที่สุดแล้ว

Comment

• Originally posted by micronz View Post
            คลับคึกคักแล้วแหละ

เดี่ยวผมก็มาม่วนคลับนี้ มั่ง อิอิอิ
            ----------------------------
            ไม่แน่อาจได้ประกอบเอพียูให้เพื่อนมันเร้วๆๆ นี้หลงทางไปใช้โน้ตบุ้ค ทั้งใช้อยู่กับบ้าน
            บอกมันพอพังเหมือน ขยะชิ้นนึง ถ้าไม่ได้เคลื่อนที่ไปไหนพีซีนี่แหละดีที่สุดแล้ว
            ท่านพอบ้านไม่มาเล่น APU มั่งหรอเห็นตัวไหม่นี่แรงฝุดๆเลยนาาา

Comment

• อ้าวไม่รู้เหรอ ผมมี A8 3850 แล้วครับรายชื่ออยู่ในคลับแล้วจร้า
              ใช้งานทุกวัน

Comment

• Originally posted by micronz View Post
                อ้าวไม่รู้เหรอ ผมมี A8 3850 แล้วครับรายชื่ออยู่ในคลับแล้วจร้า
                ใช้งานทุกวัน
                ตัวใหม่นะท่าน!! ตัวนั้นผมก็อยากได้น่ะนะแต่ติดที่ซ๊อคเก๊ตFM1ยังขายแพงอยู่ที่จริงถ้าขายถูกกว่านั้นผมจัดมา+การ์ดแยกไปแล้วครับไม่อยากจะไปเล่น 750k+fm2น่ะนะง่ายๆแต่ปัญหามันคือ cpu ยังแพงอยู่นั่นเอง(ในตอนนั้นนะ)ตอนนี้ cpu A8 3850 หายไปจากสต๊อคละ- -*

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
                  เห็นไนเว็บเขาเขียนว่าของหมดไม่ใช่หรือครับ
                  จะซื้อได้หรือเปล่า
                  กำเลย เเรมตัวนี้หมด เล่นตัวไหนเเทนดีครับ TT

Comment

• Originally posted by pete_so_za View Post
                    ตัวใหม่นะท่าน!! ตัวนั้นผมก็อยากได้น่ะนะแต่ติดที่ซ๊อคเก๊ตFM1ยังขายแพงอยู่ที่จริงถ้าขายถูกกว่านั้นผมจัดมา+การ์ดแยกไปแล้วครับไม่อยากจะไปเล่น 750k+fm2น่ะนะง่ายๆแต่ปัญหามันคือ cpu ยังแพงอยู่นั่นเอง(ในตอนนั้นนะ)ตอนนี้ cpu A8 3850 หายไปจากสต๊อคละ- -*
                    คอร์มันไม่ได้เมพมากมายไรหรอกครับ แรงอวยทั้งนั้น คอร์ k10 เก่าและจะแรงต้องลากคล้อกอัดไฟเข้าไฟซึ่งอันที่จิงนั่้นกินพลังงานเยอะครับ ค่าไฟบานจะลากไปก็หืดขึ้นคอเหมือนกัน
                    เล่น เอพียู เจนใหมๆๆ แกน k15 ไปน่ะดีและ ลากแค่เบาๆๆ ก้ไปแล้วพลังชุดคำสั่ง ทันสมัยๆๆๆ เครื่องทุ่นแรงอาวุธเพียบ ครับมาช่วยงาน
                    สบายกว่าเยอะ....กะของเก่าล้าสมัยตกรุ่น(ณ ปัจจุบัน แพ้ i3 แทบทุกกรณ๊ สำหรับแกน k10 4 คอร์ทุกรุ่น)

ผมซื้อ X4 640 มือ2 มาแค่เอาพลังซีพียูที่มึมาขับเคลื่อน ลีนุกส์รุ่นใหม่ ที่กินโปรเซส หนักๆๆๆ ให้เอามารับมือ งานแคด 3DS ที่ผมใช้งานผมไว้ใจ ตระกูลใหม่ๆๆๆมากกว่าครับ
                    คอนฟิก เป้นคำลีนุกส์ ....แต่วินโดว์เอาว่าเราลง os ให้ครบครับอย่างง่ายไปวิน 8.1 แล้วตั้งค่า ซอฟแวร์ ให้ดึงประสิทธิภาพซีพียูรุ่นใหม่ๆๆดีๆๆมันก็แจร่ม
                    ----------------------------------
                    ใช้งานสำนักงานอินเทอเน็ตไรนี้พูดถึงก็ใช้ได้ ครับโอเคอยู่ รับมือ โปรเซส หนักๆๆได้ดี อยู่ ผมมีปิดมั่งเล้กน้อยในวินโดว์ 7 สำหรับ A8 3850
                    Last edited by micronz; 21 Dec 2013, 13:41:11.

Comment

คอร์มันไม่ได้เมพมากมายไรหรอกครับ แรงอวยทั้งนั้น คอร์ k10 เก่าและจะแรงต้องลากคล้อกอัดไฟเข้าไฟซึ่งอันที่จิงนั่้นกินพลังงานเยอะครับ ค่าไฟบานจะลากไปก็หืดขึ้นคอเหมือนกัน
                      เล่น เอพียู เจนใหมๆๆ แกน k15 ไปน่ะดีและ ลากแค่เบาๆๆ ก้ไปแล้วพลังชุดคำสั่ง ทันสมัยๆๆๆ เครื่องทุ่นแรงอาวุธเพียบ ครับมาช่วยงาน
                      สบายกว่าเยอะ....กะของเก่าล้าสมัยตกรุ่น(ณ ปัจจุบัน แพ้ i3 แทบทุกกรณ๊ สำหรับแกน k10 4 คอร์ทุกรุ่น)

ผมซื้อ X4 640 มือ2 มาแค่เอาพลังซีพียูที่มึมาขับเคลื่อน ลีนุกส์รุ่นใหม่ ที่กินโปรเซส หนักๆๆๆ ให้เอามารับมือ งานแคด 3DS ที่ผมใช้งานผมไว้ใจ ตระกูลใหม่ๆๆๆมากกว่าครับ
                      คอนฟิก เป้นคำลีนุกส์ ....แต่วินโดว์เอาว่าเราลง os ให้ครบครับอย่างง่ายไปวิน 8.1 แล้วตั้งค่า ซอฟแวร์ ให้ดึงประสิทธิภาพซีพียูรุ่นใหม่ๆๆดีๆๆมันก็แจร่ม
                      ----------------------------------
                      ใช้งานสำนักงานอินเทอเน็ตไรนี้พูดถึงก็ใช้ได้ ครับโอเคอยู่ รับมือ โปรเซส หนักๆๆได้ดี อยู่ ผมมีปิดมั่งเล้กน้อยในวินโดว์ 7 สำหรับ A8 3850
                      อย่างนี้นี่เองสินะครับ

Comment

• ถามหน่อยครับ A8 6600K จับคู่กับ ASROCK FM2A75M-HD+ เพียงพอที่จะไปเล่น facebook ทำงานออฟฟิต ดูหนังHD มั๊ยครับ
                        อีกอย่างคือแรมถ้าใส่ 1 แถว 4GB จะมีข้อเสียยังไงบ้างครับ พอดีมีงบไม่ค่อยมาก

Comment

• Originally posted by oniongroup View Post
                          ถามหน่อยครับ A8 6600K จับคู่กับ ASROCK FM2A75M-HD+ เพียงพอที่จะไปเล่น facebook ทำงานออฟฟิต ดูหนังHD มั๊ยครับ
                          อีกอย่างคือแรมถ้าใส่ 1 แถว 4GB จะมีข้อเสียยังไงบ้างครับ พอดีมีงบไม่ค่อยมาก
                          แรม 1 แถม ความแรงการ์ดจอลดลงครึ่งนึงครับ การ์ดจอจะแรงพอๆกับ a4-5300 ใส่แรม 2 แถว

ถ้าเล่นแค่นั้น ลดสเปค cpu เหลือ A6 แล้วไปเพิ่มแรมเป็น 2 แถวจะดีกว่า

Comment

• 2แถวเท่านั้นครับ
                            งับไม่มากก็ลดสเป็คบอด cpu แรมยังไงก้ต้อง 2*2 gb ครับ ต่ำสุด 1600

Comment

• ขอบคุณครับ...

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                                2แถวเท่านั้นครับ
                                งับไม่มากก็ลดสเป็คบอด cpu แรมยังไงก้ต้อง 2*2 gb ครับ ต่ำสุด 1600
                                ตามอาจารย์เลย ผมเคยพลาดครั้งแรกซื้อแรมมาตัวเดียวถึงกับกระอัก ต้องหายืมเงินวิ่งไปซื้ออีกตัวมาใส่ไม่งั้น apu กากสุดๆอะครับ

Comment

Working...
                                X