Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by asuji06 View Post
    ตามอาจารย์เลย ผมเคยพลาดครั้งแรกซื้อแรมมาตัวเดียวถึงกับกระอัก ต้องหายืมเงินวิ่งไปซื้ออีกตัวมาใส่ไม่งั้น apu กากสุดๆอะครับ
    แรมแถวเดียวมันก็ใช้ได้นะครับ แต่ต้องหา การ์ดจอแยก มาเสียบด้วย
    ผมใช้อยู่กับ a8- 3850 เพราะรอแรมลงค่อยอัพตอนนี้เอาเงินไปทำอื่นๆๆก่อน พอใช้การ์ดแยกเมนแบนด์วิธมันแรงขึ้นเยอะ
    *--------------------------
    เอาแค่ใช้งานทั่วไปแรมแถวเดี่ยวคล้ิกอะไรก็รอช้าไปหมดเลยล่ะครับไม่ต้องไปเทสตื เบนส์มาร์กหรือเกมส์ พอเสียบการ์ดแยกต่างกันฟ้ากะเหวไปเลย

Comment

• เมื่อไหร่จะหลุดกราฟมาให้ชม

Comment

• Originally posted by micronz View Post
        แรมแถวเดียวมันก็ใช้ได้นะครับ แต่ต้องหา การ์ดจอแยก มาเสียบด้วย
        ผมใช้อยู่กับ a8- 3850 เพราะรอแรมลงค่อยอัพตอนนี้เอาเงินไปทำอื่นๆๆก่อน พอใช้การ์ดแยกเมนแบนด์วิธมันแรงขึ้นเยอะ
        เอาแค่ใช้งานทั่วไปแรมแถวเดี่ยวคล้ิกอะไรก็รอช้าไปหมดเลยล่ะครับไม่ต้องไปเทสตื เบนส์มาร์กหรือเกมส์ พอเสียบการ์ดแยกต่างกันฟ้ากะเหวไปเลย
        ผมหมายถึงความแรง GPU ON CPU ครับลุงไมครอน ถ้าการ์ดจอแยกแรมคงไม่ส่งผลเยอะตามที่ลุงบอกแหละครับ พอใส่แบบดูอัลชแนล APU มันแจ่มสุดๆ

Comment

• Originally posted by micronz View Post
          ลองไส่แรม 2 ตัว ซิจะลื่นกว่านี้อีก
          แรมแถวเดียวนี่ถ้าไม่เอาแค่ถูๆไถผมจะไม่ไส่เลยส่วนมากจะเน้นเป็นคู่

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
            ลองไส่แรม 2 ตัว ซิจะลื่นกว่านี้อีก
            แรมแถวเดียวนี่ถ้าไม่เอาแค่ถูๆไถผมจะไม่ไส่เลยส่วนมากจะเน้นเป็นคู่
            ครับรอแรมๆๆ ราคาลงมาไม่รู้เมื่อไหร่ ถ้าใส่สองแถุว จะใส่ 2133 เลยการ์ดแยก ที่เสียบประสิทธิภาพเกมสื มันตอนนี้กาก กว่าเอพียูเยอะ
            ถอดได้ประหยัดไฟเพิ่มไปอีก

Comment

• ดันๆ ขึ้นปัย

Comment

• ดันๆ

(แก้แปปครับพ่อบ้าน)
                Last edited by suphanutju; 26 Dec 2013, 22:30:36.

Comment

• Originally posted by suphanutju View Post
                  ดันๆ

amd ผุดกราฟให้ดูที ไม่งั้นมันเงียบ อิอิกำ
                  เค้าห้ามอวย เคาะกระโหลกโป๊ะ ที อิอิ

Comment

• วันนี้ไปซื้อมาละครับปรากฎว่า advice ของที่ต้องการไม่มีอะไรเลย เลยไปซื้อที่ JIB แทน
                    แต่ก็ได้มาไม่ตรงกับที่คิดไว้ตอนแรก ออกมาเป็น
                    AMD A8 5600K
                    ASROCK FM2A55M-HD2
                    DDR3(1600) 4GB. Kingston Hyper-X แรมนี่หนักเลย 2GB หาซื้อไม่ได้เลย เลยต้อง 4 GB แถวเดียวไปก่อน
                    กลับไปประกอบที่บ้านถ้ามันกากเกินก็คงต้องไปหาซื้ออีกแถวจากร้านคอมแถวบ้านเอา

Comment

• Originally posted by oniongroup View Post
                      วันนี้ไปซื้อมาละครับปรากฎว่า advice ของที่ต้องการไม่มีอะไรเลย เลยไปซื้อที่ JIB แทน
                      แต่ก็ได้มาไม่ตรงกับที่คิดไว้ตอนแรก ออกมาเป็น
                      AMD A8 5600K
                      ASROCK FM2A55M-HD2
                      DDR3(1600) 4GB. Kingston Hyper-X แรมนี่หนักเลย 2GB หาซื้อไม่ได้เลย เลยต้อง 4 GB แถวเดียวไปก่อน
                      กลับไปประกอบที่บ้านถ้ามันกากเกินก็คงต้องไปหาซื้ออีกแถวจากร้านคอมแถวบ้านเอา

หาอีกแถวโดยด่วนครับ แล้วก็แนะนำให้ลงwin8.1ไปเลย จะสัมผัสได้ถึงความลื่น

Comment

• อ่าเสียดาย ไม่น่าเล่น A55 ขยับอีกนิด A75 ก็ยังดี

Comment

• วิน 8.1 เพื่อนแจ้งมาแล้ว BF4 เฟรมลื่นกระจาย ชุดคำสั่ง FX ต่างๆๆๆ สำแดงเดชได้ครบๆๆๆๆๆ

Comment

• เพิ่งไปถอย cpu cooler ANTEC TIGER C40 ราคา 850 บาท ที่เจได พันทิพย์ประตูน้ำมา

เทสแล้วได้ผลแบบนี้

ซึ่งผมว่ามันร้อนไปไหมเนี่ย ผมลาก Althon II 750K ไปที่ 4.0 ไฟ 1.34 เอง ฟูลโหลดซิ้งเดิมก็ประมาณ 77 พอเปลี่ยนเป็น ANTEC TIGER C40 ลดลงเป็น 75 แต่พัดลมเสียงเงียบดี ไอเดิล 40-45 พอๆกับซิ้งเดิมๆเลย

คิดว่ามันแปลกๆไหมครับแล้วยี่ห้อ ANTEC มันโอเคไหมครับ

Comment

• ปกตินะครับ ...

ผม TX3 ประมาณนี้แหละ ขนาดพอๆกัน

pipe น้อยกว่าเส้นนึง

Comment

• เพิ่ม400 212 1ลมคุ้มเลย จิงๆ อิอิกำ

Comment

Working...
                                X