Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แก้ได้แล้วครับ ผมดัน User Error ซะเองลืมลอกพลาสติกที่หน้าสัมผัสออก ตอนนี้แก้ไขเรียบร้อยแล้วเย็นขึ้นระดับเทพกันไปเลย

Originally posted by suphanutju View Post
    ปกตินะครับ ...

ผม TX3 ประมาณนี้แหละ ขนาดพอๆกัน

pipe น้อยกว่าเส้นนึง
    ผมพลาดแล้วครับท่าน user error ซะเอง ตอนประกอบลืมลอกแผ่นพลาสติกกันรอยตรงหน้าสัมผัสออกพอหยอดซิลิโคนปุ๊ปคว่ำประกอบเลย พอโพสถามเสร็จเพิ่งนึกออก 555+

Originally posted by wonderoops View Post
    เพิ่ม400 212 1ลมคุ้มเลย จิงๆ อิอิกำ
    555+ แก้ได้แล้วครับอาจารย์ ผมดันเออเร่อซะเองลืมลอกพลาสติกที่หน้าสัมผัสออก

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
      แก้ได้แล้วครับ ผมดัน User Error ซะเองลืมลอกพลาสติกที่หน้าสัมผัสออก ตอนนี้แก้ไขเรียบร้อยแล้วเย็นขึ้นระดับเทพกันไปเลย

ผมพลาดแล้วครับท่าน user error ซะเอง ตอนประกอบลืมลอกแผ่นพลาสติกกันรอยตรงหน้าสัมผัสออกพอหยอดซิลิโคนปุ๊ปคว่ำประกอบเลย พอโพสถามเสร็จเพิ่งนึกออก 555+

555+ แก้ได้แล้วครับอาจารย์ ผมดันเออเร่อซะเองลืมลอกพลาสติกที่หน้าสัมผัสออก
      แหม่ ผมลืมเอาพลาสติกออกป่าวนิ เผื่อจะเย็นขึ้นอีก อิอิ

Comment

• เงิบแปป

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
          เงิบแปป
          มันก็มีพลาดกันได้

Comment

• ประกาศ

เมนบอด FM2+ asrock / gigabyte ออกอับเดทมาแล้ว รองรับ A10-7850K และ A10-7700

ป.ล. ออกมาพักนึงแล้ว แต่ผมเพ่งเข้าไปดู
            Last edited by RunRa; 29 Dec 2013, 01:29:57.

Comment

• ประกาศไม่มีตังซื้อ เงิบแปป

Comment

• Originally posted by RunRa View Post
                ประกาศ

เมนบอด FM2+ asrock / gigabyte ออกอับเดทมาแล้ว รองรับ A10-7850K และ A10-7700

ป.ล. ออกมาพักนึงแล้ว แต่ผมเพ่งเข้าไปดู
                ประกาศจ่ะ บอร์ดยังไม่ได้ซื้อเลยอย่าว่าแต่ cpu เบาะมีตังซื้อเด่อ ว่าแต่ท่าน รันรายังเป็นประธานคลับ APU อยู่อีกหรือปล่าว?

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
                  แก้ได้แล้วครับ ผมดัน User Error ซะเองลืมลอกพลาสติกที่หน้าสัมผัสออก ตอนนี้แก้ไขเรียบร้อยแล้วเย็นขึ้นระดับเทพกันไปเลย

ส่วนใหญ่เขาจะดูตรงไหนฮะ ว่าร้อน เย็น

Comment

• CPUTIN ครับท่าน

Comment

• อิจฉาคนมี CPITIN ให้ดูจัง ของผมไม่มี

วิธีการดูของผมจะเป็น Temperature package ลบ 10 องศา เพราะเท่าที่ดูเทียบกับ bios และจับ pipe ของซิ้งแล้วใกล้เคียงสุด

Comment

• Originally posted by RunRa View Post
                        อิจฉาคนมี CPITIN ให้ดูจัง ของผมไม่มี

วิธีการดูของผมจะเป็น Temperature package ลบ 10 องศา เพราะเท่าที่ดูเทียบกับ bios และจับ pipe ของซิ้งแล้วใกล้เคียงสุด

ท่านประธาน ผมก็สงสัยครับว่าทำไมบางคนก็มีบางคนก็ไม่มี ขึ้นอยู่กับบอร์ดเหรอครับ

Comment

ประกาศ

อัพอย่างอื่นเพิ่มด้วยไหมครับ ถ้าไม่ ก็ยังไม่อัพ 555

Comment

• Originally posted by tazmako View Post
                            อัพอย่างอื่นเพิ่มด้วยไหมครับ ถ้าไม่ ก็ยังไม่อัพ 555
                            เมนบอดที่ผมใช้มีเมนู miscellaneous เพิ่มมา ข้างในมี pcie slot กับ 3dmark01 boost

และเมนูให้ปรับแต่งถ้าใช้วิน 8 มี WHQL เพิ่มมาซึ่งไม่รู้มันคืออะไร

Originally posted by asuji06 View Post
                            ท่านประธาน ผมก็สงสัยครับว่าทำไมบางคนก็มีบางคนก็ไม่มี ขึ้นอยู่กับบอร์ดเหรอครับ

asus asrock มี gig ไม่มี และค่าต่างๆมั่วมาก ไฟcpu ผมใช้แค่1.2v ขึ้นไป1.6v ไว้ดูความแกว่งของค่าได้อย่างเดียวดูเลขที่แน่นอนไม่ได้
                            Last edited by RunRa; 29 Dec 2013, 16:30:46.

Comment

• ผลเทสออกมาแล้ว A10-7850K Single core ยังสู้ A10-5800k ไม่ได้เลย อย่าไปซื้อมัน ของคุณภาพแค่นี้ ราคาก็สูงลิบ

Comment

• อย่าไปซื้อมัน เปิดราคามาสูง ปล่อยมันไว้งั้น จนกว่าราคาจะลดค่อยว่ากัน

Comment

Working...
                                X