Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• amd a10 6800k ใส่แรมบัส2133 32gb แล้วเอามาcrossfireกับamd hd7770ดีไหมครับ แล้วcrossfireกับ amd hd 7790 ได้ไหม?

Comment

• Originally posted by TheHamster View Post
      amd a10 6800k ใส่แรมบัส2133 32gb แล้วเอามาcrossfireกับamd hd7770ดีไหมครับ แล้วcrossfireกับ amd hd 7790 ได้ไหม?
      ถ้ายังไม่ได้ซื้อ แล้วต้องการแรงขนาดนั้น ให้ไปเลือก FX+VGA (ตามงบ) จะดีกว่าล่ะมั้งครับ

ส่วน APU จากที่เห็นมา CF ได้มากที่สุดแค่ 7750 และ ไม่เกี่ยวกับปริมาณแรม ใช้แรมแค่ 8 กิ๊กก็ CF ได้นะครับ

Comment

• Originally posted by pete_so_za View Post
        เล่นเน็ตดูหนังชิวๆ แต่การ์ดแยกมัน!!!
        การ์ดเก่าเอามาใส่ให้เท่ห์ๆเฉยๆครับ

Comment

• Originally posted by asrockung View Post
          การ์ดเก่าเอามาใส่ให้เท่ห์ๆเฉยๆครับ
          คงไม่เท่ห์อย่างเดียวกะรมังครับนั่นฮีทไปป์ตั้ง4เส้นเดาไม่ถูกเลยว่าตัวไหน

Comment

• ผลเทส kaveri ที่หลุดมาของจริงไหมอะครับ ผมเห็น a10 6800k เดิมๆ ไม่ oc ได้ คะแนนตั้ง 320-330 ประมาณนี้ *-*

Comment

• ต่อไฟเพิ่มขนาดนี้ผมว่าไม่ธรรมดาแล้วแหละการ์ดไบนี้

Comment

• ขายของ http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/2497027
                เมนบอด gig itx fm2+ ไครสนใจติดต่อมาได้เลย

Comment

• Originally posted by pete_so_za View Post
                  คงไม่เท่ห์อย่างเดียวกะรมังครับนั่นฮีทไปป์ตั้ง4เส้นเดาไม่ถูกเลยว่าตัวไหน
                  บอกแล้วจะขำ โคตรตำนานเลยครับการ์ดนี้

Comment

• วันนี้ไปซื้อssd ถูกๆมาลงวินโดว์

Comment

• Originally posted by dekmepz View Post
                      ผลเทส kaveri ที่หลุดมาของจริงไหมอะครับ ผมเห็น a10 6800k เดิมๆ ไม่ oc ได้ คะแนนตั้ง 320-330 ประมาณนี้ *-*

Comment

• Originally posted by asrockung View Post
                        บอกแล้วจะขำ โคตรตำนานเลยครับการ์ดนี้
                        call of duty อีดิชั้นนนน

Comment

• ตรง Link Width ของผมวิ่งแค่ 8x เพราะผมย้ายมาเสียบการ์ดจอในพอร์ท PCI อันที่สอง แต่ตอนที่เสียบการ์ดจอในพอร์ท PCI อันที่หนึ่งมันวิ่ง 16x ผมอยากรู้ในการใช้งานจริงมันต่างกันไหมครับถ้าต่างจะได้ย้ายกลับไปที่ช่องแรก ผมย้ายเพราะขาล๊อกการ์ดจอตรงช่องแรกมันหัก ปล.บอร์ด ASrock FM2A85X EX6 นะครับ ใครรู้ช่วยชี้แนะทีนะครับ

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post

ตรง Link Width ของผมวิ่งแค่ 8x เพราะผมย้ายมาเสียบการ์ดจอในพอร์ท PCI อันที่สอง แต่ตอนที่เสียบการ์ดจอในพอร์ท PCI อันที่หนึ่งมันวิ่ง 16x ผมอยากรู้ในการใช้งานจริงมันต่างกันไหมครับถ้าต่างจะได้ย้ายกลับไปที่ช่องแรก ผมย้ายเพราะขาล๊อกการ์ดจอตรงช่องแรกมันหัก ปล.บอร์ด ASrock FM2A85X EX6 นะครับ ใครรู้ช่วยชี้แนะทีนะครับ
                            ต่างครับในความคิดผม

Comment

ต่างครับในความคิดผม
                              เท่าที่ลองเล่นเกมส์ไม่ได้เทสพวกคะแนน ยังไม่รู้สึกถึงความต่างเลยครับท่านพีทโซซ่า ช่องแรกขาล๊อกมันหัก เลยลองเสียบเล่นๆดู ไว้ค่อยเสียบกลับช่องแรกดูทีหลัง

Comment

• พี่ๆ ครับผมถามหน่อยย ผมใช้ amd a8 3850 cross กับ 6570 ดูใน gpu-z แล้วมัน ก็ ขึ้นเป็น dual graphic แล้วนะครับ แต่ว่าทำไมรู้สึกว่ากระตุกเวลาเล่นเกม มากกว่าใช้ การ์ดจอแยก ธรรมดาครับ งง T^T

Comment

Working...
                                X