Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by mazaruza12 View Post
    พี่ๆ ครับผมถามหน่อยย ผมใช้ amd a8 3850 cross กับ 6570 ดูใน gpu-z แล้วมัน ก็ ขึ้นเป็น dual graphic แล้วนะครับ แต่ว่าทำไมรู้สึกว่ากระตุกเวลาเล่นเกม มากกว่าใช้ การ์ดจอแยก ธรรมดาครับ งง T^T
    บางเกมส์อาจไม่รับการ CF ทำให้เกมส์มีปัญหานะครับ เกมส์อื่นๆเป็นไหมครับ

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
      บางเกมส์อาจไม่รับการ CF ทำให้เกมส์มีปัญหานะครับ เกมส์อื่นๆเป็นไหมครับ
      ยังไม่ได้ลองนะครับ ถ้าดูใน gpu-z มันจะขึ้นเป็นการ์ดจอ ของออนบอร์ดเป็น 6550D ใช่มั้ยครับมันไม่ได้บอกว่าจะเป็น 6630D ใช่มั้ยครับ แฮะๆ

ปล. ใน driver 13.12 มัน มีขึ้นมาให้ enable dual graphic แล้ว มีติ๊กถูกอันล่างอีกอัน ไม่รู้ว่าต้องติ๊กทั้งสองเลยหรือว่า เอาเฉพาะ enable dual graphic อย่างเดียวครับ

Comment

• พรุ่งนี้จะไปถอยทีวี 40นิ้วเอามาเล่นเกมกับดูหนังดูทีวี นี่nb i3 8750m จะเอา 1080p เกมไหนไหว้มั้งน้อออเง้อ
        ปกตินี่crysis3 online lowset 720p35fps
        1080p จะแค่ไหนอิอิ
        ปล.แม่บอกมาเล่นburnout paradiseกัน
        ปล2.ขอแม่ซื้อจอ23นิ้วไม่ให้ให้40 งงแพร้บ

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
          พรุ่งนี้จะไปถอยทีวี 40นิ้วเอามาเล่นเกมกับดูหนังดูทีวี นี่nb i3 8750m จะเอา 1080p เกมไหนไหว้มั้งน้อออเง้อ
          ปกตินี่crysis3 online lowset 720p35fps
          1080p จะแค่ไหนอิอิ
          ปล.แม่บอกมาเล่นburnout paradiseกัน
          ปล2.ขอแม่ซื้อจอ23นิ้วไม่ให้ให้40 งงแพร้บ
          แจ่มแท้ แม่ชวนเล่นเกม

Comment

• ขอถามคำถามนอกเรื่อง

ถ้า A10-7850K แถม bf4 จริงๆ ราคา 170$(เกือบ6000 บาท) ถ้าเข้าไทยราคา6000+จะมีคนซื้อมั้ยหว่า ผมคนนึงแหละไม่เอาด้วย
            Last edited by RunRa; 6 Jan 2014, 00:02:17.

Comment

• แถมจิง แต่ราคา ยังแรงมากเลยครับ
              5200 บาทแจ่ม กว่า แต่คำถาม ตอบไม่ถูกแฮะ อิอิ

Comment

• ผมว่าราคาเกิน5500 คนเริ่มคิดหนักละ ว่าจะไปแยกเป้น fx ดีไหม หรือ750K+ การ์ดจอ เพราะเพิ่มงบอีกหน่อย

เล่นเกมแรงกว่าพอควร

Comment

• วิเคราะห์ แฟคเตอร์ หลายๆๆ อย่างแล้ว
                  การที่จะทำให้คนเล่น 7850 7800 คือพลังคอร์ มั้นนั่นแหละครับ ถ้าพลัง ไม่แตกต่างจาก Pile Driver มาก
                  ก็จะเป็นดังที่ tazmako ว่าแหละครับ

เป้นที่รู่้ๆๆกันว่า ชาวแดงเราสรุปว่าตัวมหาคุ้มคือ FX 6300

ช่วงแรก สตีมโรลเวอร์ เอพียู จะทำแค่ พวก A10 ซะด้วยคงไม่ปล่อย X4 คอร์ใหม่มาให้ได้เลือกกันด้วย

Comment

• Last edited by karizaa; 6 Jan 2014, 00:55:04.

Comment

• Originally posted by karizaa
                      F1A75-M LE ขอสอบถามหน่อยคับ
                      ผมใช้บอร์ดตัวนี้กับ Athlon 651 เเละใช้เเรม team xtreem bus2133 4x2=8gb
                      1.bus เเรมในโหมดเลือกมีให้สูงสุดเเค่1866
                      ตามสเปค บอดครับ
                      2.อยากอัพให้วิ่ง2133 ต้องทำยังงัยคับ
                      ต้อง oc. cpu ครับ
                      http://www.asus.com/Motherboards/F1A75M_LE/

Comment

• Originally posted by jamejazz View Post

ยังเก็บได้อีก เเหม เค้าอายนะ ลืมเช็ค อิๆ

Comment

• ไม่รอ kaveri ซื้อหูมาอีกอัน
                          Attached Files
                          Last edited by suphanutju; 6 Jan 2014, 20:59:02.

Comment

• K43TA A6 3400 1.4 Ghz อยู่ด้วยครับ

Comment

• อ่านบ่อยๆๆ ชักไม่อยาก อัพ FX 6300 แล้วสิ

อยากได้ คาวาริจัง จุงเบย 5555

แต่เธอมันโก่งค่าตัว ไปหน่อย นะ

Comment

• ไง ในโซนในคลับ หาแต่กราฟเทสตื แล้วห่วยๆๆ มาลงกันเดร้อ งานนี้ ของแพง ติ้กชิโร่ แน่ครับ

Comment

Working...
                                X