Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ A8 กับ HD6770 หน่อยครับ
    เพื่อนให้กาสจอ xfx hd6770 1GB ddr5
    มาครับ รุ่นมันเกินเกิน6670 อยากทราบว่า
    พอมีวิธีไหนไปครอส กับa8 ได้มั้ยครับ
    ถ้าไม่ได้พอมีวิธีมั้ยครับ แล้วรุ่นมาใหม่ๆจะ
    ทำได้มั้ยคับ
    ขอสมัครเป็นสาวก APU ได้คนครับ ^^

Comment

• ใช้ 6770 ตัวเดียวแทนไปเลย
      ไม่ต้อง ครอสให้มันยุ่งยาก

Comment

• เร๊วววันนี้ คงได้สนทนายาวๆ ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยนะครับ
        คงถึงเวลาวางมือ AM3 AM3+ แล้ว

รักนะจุ๊บๆ

Comment

• ผมว่าจะขาย FX 4100 เหมือนกันเนี่ย เหร้อ
          จะอัพไปทางไหนดีล่ะเนี่ย อิอิ
          Last edited by micronz; 7 Jan 2014, 18:06:30.

Comment

• คงจะเป็นตัวนี้ .....

Comment

• ผลเทสตัวเป็นๆเริ่มทยอยมาแล้วกับ A10-7850k

แรม bus 2133 cl10 ผลเทสด้าน cpu/แรม ต่ำกว่า bus 1866 cl9 เกือบหมดเลย

ผลเทสด้าน cpu มีบางค่าต่ำกว่า A10-6800k ซะอีก

http://www.pugetsystems.com/labs/art...ce-Review-529/

แต่ดูจากสเปค ตัวที่น่าเล่นสุดสำหรับผมคือ A10-7800 cpu ลดลงแค่0.2 การ์ดจอเดิม แต่ไฟลดลง 30w

Comment

• เทสต์ ค่าย ดังๆๆ ช้ามากไม่ออกสักที น่าสนตัวนี้ราคาน่าจะต่ำกว่าหน่อย
                http://www.pugetsystems.com/parts/CP...-Core-95W-9994

ปกติเทสต์ เอพียูจะยาวกันหน่อย
                เพราะมีเทสต์กันหลายแบบเยอะมาก
                1 โหมดออนอบอร์ด
                2 เทสต์ครอสไฟร์
                3. เทสต์ เสียบการืดแยกตัวแรง Radeon Geforec
                4. เทสต์โหมด oc
                Last edited by micronz; 7 Jan 2014, 21:19:43.

Comment

• ทำไมผลเทสมันแปลกๆ ..

Comment

• รอพวกเวปใหญ่ๆครับ ตอนนี้กำเงินแน่นเลย

ที่จริง 8350@4.7 ตอนนี้ก็เร็วดีแล้ว ....แต่ด้วยความโลภ

Comment

• Originally posted by jamejazz View Post
                      รอพวกเวปใหญ่ๆครับ ตอนนี้กำเงินแน่นเลย

ที่จริง 8350@4.7 ตอนนี้ก็เร็วดีแล้ว ....แต่ด้วยความโลภ
                      เจ้าของร้านเน้ต ชิมะ
                      จัดมาโชว์เลยนะ ถ้าไม่แพง แพงจัด สไตรค์ ไม่ซื้อ สามเดือน ร่วง ล่ะ

Comment

• Originally posted by micronz View Post
                        เจ้าของร้านเน้ต ชิมะ
                        จัดมาโชว์เลยนะ ถ้าไม่แพง แพงจัด สไตรค์ ไม่ซื้อ สามเดือน ร่วง ล่ะ
                        ตอนนี้ที่จริงผมซุ่มทำกราฟเอง ฮาๆ เป็น 3DMark Fire Strike ผลเทสออนบอด

พวก FM1ในกราฟผมเทสเอง FM2ผลจากเวป ocz,วีมอป FM2+จากที่ข่าวเปิดตัว (ไม่รู้ใช้บัสแรมเท่าไหร่)
                        http://wccftech.com/amd-kaveri-apu-a...rs-245mm2-die/

Comment

• ตอนนี้ รองงบจากแม่บ้านๆไปพลางๆก่อน
                          ชุดนี้กะเอาไว้ดูหนังฟังเพลงไม่ลากละเบื่อ เด๊วจะปวดตาไปส่องหาแรมอีก

Comment

• Originally posted by jamejazz View Post
                            ตอนนี้ที่จริงผมซุ่มทำกราฟเอง ฮาๆ เป็น 3DMark Fire Strike ผลเทสออนบอด

พวก FM1ในกราฟผมเทสเอง FM2ผลจากเวป ocz,วีมอป FM2+จากที่ข่าวเปิดตัว (ไม่รู้ใช้บัสแรมเท่าไหร่)
                            http://wccftech.com/amd-kaveri-apu-a...rs-245mm2-die/

ถ้าทำได้แค่นี้ผมใช้ A8 5600K ไปยาวๆ รอ เจนหหน้าเลย

Comment

• อย่าลืมนะว่าที่เค้าใช้คือ gpu 720 Mhz + ram bus2133
                              ถ้าลากไป 900 Mhz + ram bus 2600+ (คิดว่าเป็นค่าที่ได้แน่ๆเท่าที่ดูจาก gen ก่อนๆแล้วเทียบ) แรงอีกอย่างน้อยๆเกิน20% ผลที่ได้สวยหรูกว่านี้แน่ๆ

Comment

• Originally posted by RunRa View Post
                                อย่าลืมนะว่าที่เค้าใช้คือ gpu 720 Mhz + ram bus2133
                                ถ้าลากไป 900 Mhz + ram bus 2600+ (คิดว่าเป็นค่าที่ได้แน่ๆเท่าที่ดูจาก gen ก่อนๆแล้วเทียบ) แรงอีกอย่างน้อยๆเกิน20% ผลที่ได้สวยหรูกว่านี้แน่ๆ
                                ผมสนใจตัว 65 W มากกว่า แต่คิดว่าไม่นำเข้าแน่นอน พี่ไทย

Comment

Working...
                                X