Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• a8-5600k+ GIG F2A75M-HD2 แจ่มครับ รอท่านอื่นอีกได้ครับ

Comment

• http://shop.busitek.com/avexir/1057-...hz-4gb-x2.html
      อยากให้ดูแรมตัวนี้ให้หน่อยครับว่าใส่กับ fm2 rock a75 pro4 ได้ไหมครับ เผื่อจะเก็บตังสอยสักหน่อยครับหรือมีตัวอื่นแนะนำก็แนะนำได้เลยนะครับ ตอนนี้ก็เล่นตัวเก่าลองลากไปพลางๆก่อนครับ 555+

Comment

• ไม่เหนมี A4 5300 เลย

Comment

• Originally posted by natzoi View Post
          ไม่เหนมี A4 5300 เลย
          อ้ออส่วนใหญ่นะครับเขาจะแนะนำตั้งแต่ a8-5600k ขึ้นไปครับคุ้มแน่ครับ ยิ่งa10นี่คุ้มเข้าไปใหญ่เลยครับ

Comment

• Originally posted by natzoi View Post
            ไม่เหนมี A4 5300 เลย
            งบเท่าไหร่หราคับเพื่อนๆ พี่ๆเค้าจะได้จัดให้ถูก มีอุปกรณ์เก่าๆบ้างไหม

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
              ระวังระเป็นแบบผม จัด Gskill Trident bus 2400 มา งานงอกวิ่งไม่ได้ สรุปขายทิ้ง
              Originally posted by babaza888 View Post
              ที่เป็นแบบนั้นเพราะท่าน ดันบัส
              ขอบคุณครับท่าน บาบาซ่า 888

ถามเพิ่มนิดนึงครับ แบบนี้เราเหมือนวัดดวงใช่ไหมครับในการซื้อแรมบัสสูงๆ

วินนิ่ง 2013 มีใน PC ด้วยหรือครับ แล้ว A10 5800K เล่นไหวไหมครับ (ปกติผมเล่นบน PSP)

Comment

• Originally posted by tumtee View Post
                ขอบคุณครับท่าน บาบาซ่า 888

ถามเพิ่มนิดนึงครับ แบบนี้เราเหมือนวัดดวงใช่ไหมครับในการซื้อแรมบัสสูงๆ

วินนิ่ง 2013 มีใน PC ด้วยหรือครับ แล้ว A10 5800K เล่นไหวไหมครับ (ปกติผมเล่นบน PSP)
                มีคับ แต่ที่ผมเคยลอง ชื่อมันจะเพี้ยนๆ ไม่รู้ปัจจุบันดีขึ้นยัง ส่วน A10 ท่านเล่นได้สบาย

Comment

• พอมีวิธีถ่ายรูปในไบออสกันรึเปล่าครับ เผื่อผมมีปัญหาตอนลากบัสแรม จะได้มาลงรูปได้อะครับ

Comment

• Originally posted by surasak5 View Post
                    พอมีวิธีถ่ายรูปในไบออสกันรึเปล่าครับ เผื่อผมมีปัญหาตอนลากบัสแรม จะได้มาลงรูปได้อะครับ
                    บอร์ดท่านรุ่นอะรัยนะ

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                      บอร์ดท่านรุ่นอะรัยนะ
                      rock a75 pro4 ครับผม อยากถามอีกเรื่องครับดูไงครับถึงรู้ว่าบัสแรมของเราวิ่งที่ 1866 แล้วเหรอครับ

Comment

งบเท่าไหร่หราคับเพื่อนๆ พี่ๆเค้าจะได้จัดให้ถูก มีอุปกรณ์เก่าๆบ้างไหม
                        อยากถามแค่ว่า Ram 8 G. DDR3 BUS1333 จะไหวมั๊ยครับแบบว่าพอสู้กับ GT 8600 256 Bit DDR3 ได้มั๊ย หรือถ้าเทียบ กับ IntelHD 3000 ได้ไหมครับ

Comment

• Originally posted by surasak5 View Post
                          rock a75 pro4 ครับผม อยากถามอีกเรื่องครับดูไงครับถึงรู้ว่าบัสแรมของเราวิ่งที่ 1866 แล้วเหรอครับ
                          rock a75 pro4 จะมีปุ่มที่เขียนว่า Cmos หลังบอร์ด หากปรับแล้วภาพไม่ขึ้น ก้อกด 1 ที แล้วรีสตาร์ท ค่าจะกลับไปที่ค่าเริ่มต้น

จะรู้ได้ไงว่าแรมวิ่ง 1866 แล้ว หาโปรแกรม CPU-Z

Comment

อยากถามแค่ว่า Ram 8 G. DDR3 BUS1333 จะไหวมั๊ยครับแบบว่าพอสู้กับ GT 8600 256 Bit DDR3 ได้มั๊ย หรือถ้าเทียบ กับ IntelHD 3000 ได้ไหมครับ
                            แนะนำเลยนะครับ จัดapuจัดบัสสูงๆเลยครับจะได้ไม่เสียใจแต่ต้องดูบอร์ดก่อนด้วยครับว่ารับได้เท่าไหร่ อย่างผมเนี่ยถ้ารู้ทีแรกว่าบัสมันสำคัญขนาดนี้อาจจะซื้อ1866ไม่ก็2133มาแล้วด้วยครับ เพราะงั้นท่านจัดขั้นต่ำ 1600 เถอะครับ

Comment

rock a75 pro4 จะมีปุ่มที่เขียนว่า Cmos หลังบอร์ด หากปรับแล้วภาพไม่ขึ้น ก้อกด 1 ที แล้วรีสตาร์ท ค่าจะกลับไปที่ค่าเริ่มต้น

จะรู้ได้ไงว่าแรมวิ่ง 1866 แล้ว หาโปรแกรม CPU-Z
                              โอ้ววว ขอบคุณมากครับแล้ววิธีจับภาพจากไบออสพอมีวิธีไหมครับเดี๋ยวผมจะลองหาดูด้วยนะครับ ถ้าท่านมีก็บอกมาได้เลยครับเผื่อผมหาไม่เจอครับ

Comment

• ของมันมีอยู่แล้วอ่ะครับ ตอนนี้ว่าจะจัดแค่ CPU + MB ก่อน แรมเอาไว้ก่อนครับ งบน้อย

แค่อยากรู้ว่า1333 พอเล่นได้มั้ยครับ เหนเค้าบอกให้เอาบัสสูงๆไว้ก่อน

Comment

Working...
                                X