Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by micronz View Post
    หาเลขเด็ดให้หน่อย ได้หางบสมทบทุน ขาย FX 4100
    มาเล่น คาวาริ หน่อย ถ้าราคาไม่แรงเกิน แรงมากก้ รอ มันร่วงล่ะ อิอิอิ

ถ้าร้อคมันแจ่มก็ไม่แน่ ว่าแต่ไม่มีน้องหนิม เหมือนรุ่นถูกๆๆ หรือร้อค รุ่นเก่าๆๆ นร้า

คลับนี้เมนบอร์ดตัวเลือกเพียบ เบย อิอิอิ
    ตั้งแต่ใช้ร็อคมาส่วนมากจะอัดบอร์ดตัวท็อบ ไม่เคยเจอน้องหนิมเลย ส่วนตัว 555

Comment

• น้องร็อคex6+ อีกเสียงครับ ลากแรมแบบนิ่มๆเลย เสียงก็ดีกว่าonboardปรกติด้วย

Comment

• ขอบคุณสำหรับความรู้คับ
        ผมอก็ดูๆ FM2A88X Extreme6 อยู่คับ
        ราคาไม่แพงมากด้วย
        แต่กัว วาคาริ เพิ่งออก
        เดียวบอร์ดใหม่จะมีนี่สิคับ

Comment

• บอดใหม่มีมาแล้วนะครับ ตามหน้าเวปต่างๆ แต่ยังไม่วางขาย ซึ่งบอดใหม่ก็คือชิบ A78 เป็นรุ่นเล็กกว่า พูดง่ายๆก็คือ ภายในครึ่งปีนี้ รุ่นท็อปก็คงเป็นตัวเดิมไม่เปลี่ยน

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
            ^
            ^

อยากรู้ว่าถ้าผมถอยมาเล่นดอทเอ 2 มันจะยังหลุดๆ อยู่อีกไหม ชักจะเริ่มเซ็ง
            หลุดนี่น่าจะเป็นที่เน็ตกับ server steam ครับ ต้องไปเช็คเอา

แต่น่าจะช่วยเรื่องแล็คน้อยลงแน่นอน

Comment

• a105800k ผม 3.0ghz
              gpu auto ตามท่าน runra หรือใครบอกเนี่ย
              ประหยัดไฟดีแท้แต่! เฟรมตกเกือบ50%เลย

Comment

• CPU-Z 1.68 พึ่งออกมาใหม่ครับ

คราวนี้ A6 Richland ได้มีโลโก้ขึ้นซะที สงสัยพึ่งนึกได้ว่าลืมใส่รูปให้รุ่นนี้ 555

http://www.cpuid.com/medias/files/so...-z_1.68-en.zip

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                  a105800k ผม 3.0ghz
                  gpu auto ตามท่าน runra หรือใครบอกเนี่ย
                  ประหยัดไฟดีแท้แต่! เฟรมตกเกือบ50%เลย
                  อาจารย์วี ลองเอา
                  CPU 4.2 ไฟ 1.4 Offset +50
                  CPU NB 1.2 Offset +200
                  GPU 950
                  RAM @2400
                  ดูผมใช้สูตรนี้อยู่ เฟรมนิ่งๆ ลื่นทุกเกมส์ BF3 นี่ 40 เฟรม ของผม A8 5600K ตัวเดิม
                  Last edited by babaza888; 10 Jan 2014, 10:15:41.

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                    GPU 950
                    RAM @2400
                    ดูผมใช้สูตรนี้อยู่ เฟรมนิ่งๆ ลื่นทุกเกมส์ BF3 นี่ 40 เฟรม ของผม A8 5600K ตัวเดิม

Offset นี่คือเวลาใช้เยอะมันจะบวกให้เองหรือว่าเป็นยังไงครับ

กับcpu loadline นี่ตั้งแบบไหนดีกว่ากัน เยอะหรือน้อยครับ

Comment

• Originally posted by tazmako View Post
                      Offset นี่คือเวลาใช้เยอะมันจะบวกให้เองหรือว่าเป็นยังไงครับ

กับcpu loadline นี่ตั้งแบบไหนดีกว่ากัน เยอะหรือน้อยครับ
                      cpu loadline ผม auto ครับ ส่วน Offset ก็ตามท่านเข้าใจ

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                        GPU 950
                        RAM @2400
                        นั้นสูตรที่ผมให้ท่านตอนแรกจ้า - -*
                        สูตรนั้นใช้ไม่ได้แล้วเพราะว่า GPU ผมพังแน่นอน ไม่ว่าจะลดclock vcore nb ก้ยังดี
                        พอปรับ 950เหลือ 800/auto ไม่ดับลากไป 4.9ก็ไม่ดับ เห้อ GPUตรูลากไปกิน 1100 3วันเล่นBF4พังเบยแง

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                          นั้นสูตรที่ผมให้ท่านตอนแรกจ้า - -*
                          สูตรนั้นใช้ไม่ได้แล้วเพราะว่า GPU ผมพังแน่นอน ไม่ว่าจะลดclock vcore nb ก้ยังดี
                          พอปรับ 950เหลือ 800/auto ไม่ดับลากไป 4.9ก็ไม่ดับ เห้อ GPUตรูลากไปกิน 1100 3วันเล่นBF4พังเบยแง
                          555 อันนี้ดัดแปลงจาก วี กับท่าน รันน่า เลยมาเป็นชุดปัจจุบัน ต้องขอบคุณท่าน กับ รันน่ามากที่ทำให้ผมตาสว่าง ใช้ x3 อยู่ตั้งนานตอนนั้นนะ

Comment

• GPU ผมมันน่าจะแต๊บแล้วแหละบอดๆไปละเนื่องจาก ocหนักเกิ้น 55555

Comment

GPU ผมมันน่าจะแต๊บแล้วแหละบอดๆไปละเนื่องจาก ocหนักเกิ้น 55555
                              ได้เวลาจับ A88 แล้วลุยโล้ด เดะเปลี่ยนทีเดียวตอน คาวาริเห็นว่าแถม BF4 เอาของแถมมาขึ้นราคาตามสเต็ป

ทำผมเริ่มชะล่าใจว่าจะซื้อมาทำผลเทสดีรึเปล่า กลัวมันแพง
                              Last edited by babaza888; 11 Jan 2014, 14:33:08.

Comment

• ก็ไม่แปลกแหละครับ gpu 1xxx เกินกำลังไป ไหวเต็มที่ก็อย่างที่ท่านลากไว้ 950Mhz + เพิ่ม bus นิดหน่อย 102-106
                                ผมใช้การลดไฟเพราะผมใช้เคส ITX ครับ การะระบายความร้อนมันสู้ตัวใหญ่ไม่ได้ เน้นพอเพียงแล้วเย็นไว้ก่อน

เมื่อไหร่ A10-7850K จะมาซะที อยาก dota2 ไม่ oc เปิด aa แล้วภาพลื่นๆจัง ตอนนี้ต้องเล่น gpu 950Mhz ปิด aa fps 40 นิดๆ เวลาสกิลลงใหญ่ๆ เหลือ30ปลายๆ ถ้าไม่ oc เปิดแบบจัดเต็ม fps บางช่วงเหลือ 20ต้นๆเอง

Comment

Working...
                                X