Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตัวประหยัดไฟจะมาด้วยรึเปล่านี่สิ ที่น่าคิด

dota2 1440x900 สุดหมด ได้ประมาณนี้ พอดีจอลองรับแค่นี้ เลยเทสได้เท่านี้
    Last edited by babaza888; 11 Jan 2014, 14:49:17.

Comment

• Originally posted by RunRa View Post
      ก็ไม่แปลกแหละครับ gpu 1xxx เกินกำลังไป ไหวเต็มที่ก็อย่างที่ท่านลากไว้ 950Mhz + เพิ่ม bus นิดหน่อย 102-106
      ผมใช้การลดไฟเพราะผมใช้เคส ITX ครับ การะระบายความร้อนมันสู้ตัวใหญ่ไม่ได้ เน้นพอเพียงแล้วเย็นไว้ก่อน

เมื่อไหร่ A10-7850K จะมาซะที อยาก dota2 ไม่ oc เปิด aa แล้วภาพลื่นๆจัง ตอนนี้ต้องเล่น gpu 950Mhz ปิด aa fps 40 นิดๆ เวลาสกิลลงใหญ่ๆ เหลือ30ปลายๆ ถ้าไม่ oc เปิดแบบจัดเต็ม fps บางช่วงเหลือ 20ต้นๆเอง
      ผมใช้ 4.0@2133 GPU1013 มาได้สักพักแล้วตั้งแต่เปลี่ยนมาใช้ 212x (ราวๆ 4 เดือนได้) ยังคงโอเคอยู่ เล่นดอท 2 เกือบทุกวัน
      ผมปรับไว้แบบนี้

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
        ตัวประหยัดไฟจะมาด้วยรึเปล่านี่สิ ที่น่าคิด

dota2 1440x900 สุดหมด ได้ประมาณนี้ พอดีจอลองรับแค่นี้ เลยเทสได้เท่านี้
        กดดู fps ไงหว่า

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
          ผมใช้ 4.0@2133 GPU1013 มาได้สักพักแล้วตั้งแต่เปลี่ยนมาใช้ 212x (ราวๆ 4 เดือนได้) ยังคงโอเคอยู่ เล่นดอท 2 เกือบทุกวัน
          ผมปรับไว้แบบนี้
          dota2 ไม่ได้กินสเปคสุดตลอดเวลาครับ มันก็เลยไม่มีปัญหา

ของผมเวลาสกิลเยอาะๆดรอบเหลือ 20ปลายๆเลยอะ กระตุกแบบดูออก cpu a10-5800k@2.9Ghz gpu@950 ram 2400

Last edited by RunRa; 11 Jan 2014, 18:42:41.

Comment

• วันอังคาร นี้แล้วสินะ

Comment

• Originally posted by dekmepz View Post
              วันอังคาร นี้แล้วสินะ
              ชัตดาวกรุงเทพหรอครับ อ้าว ผิดวัน

Comment

• Originally posted by jamejazz View Post
                ชัตดาวกรุงเทพหรอครับ อ้าว ผิดวัน

Comment

• Originally posted by RunRa View Post
                  dota2 ไม่ได้กินสเปคสุดตลอดเวลาครับ มันก็เลยไม่มีปัญหา

ของผมเวลาสกิลเยอาะๆดรอบเหลือ 20ปลายๆเลยอะ กระตุกแบบดูออก cpu a10-5800k@2.9Ghz gpu@950 ram 2400

Clock cpuน้อยไปอะเปล่าครับนั่น

Comment

• ผมก็ใช้แค่นี้เหลือๆอะ dota2 ใช้แค่ 1.5Ghz เองนะ ยังเล่นอย่างอื่นไปด้วยได้สบายๆ ถ้ามันทำcpu 1.8Ghz ocไม่ได้ แล้วการ์ดจอแรงเท่าเดิม ใช้ไฟ35w ผมก็ซื้อถ้าราคามันพอๆกัน

Comment

• สอบถามหน่อยครับ

ประกอบ A10 6800K + ASRock FM2A88X-ITX+ + G-Skill 2400 8GB + XFX7750

1 จะOCไปได้ไกลประมาณเเค่ไหนครับ
                      2 จะCF APU กับ 7750 ได้ไหมครับ(ต้องลงDriver VGA 2 ตัวเลยไหมครับ ) CF ยังไง บอกทีครับ

ขอความกรุณาผู้รู้ได้นะครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by LnwClu3 View Post
                        สอบถามหน่อยครับ

ประกอบ A10 6800K + ASRock FM2A88X-ITX+ + G-Skill 2400 8GB + XFX7750

1 จะOCไปได้ไกลประมาณเเค่ไหนครับ
                        2 จะCF APU กับ 7750 ได้ไหมครับ(ต้องลงDriver VGA 2 ตัวเลยไหมครับ ) CF ยังไง บอกทีครับ

ขอความกรุณาผู้รู้ได้นะครับ ขอบคุณครับ
                        1.ต้องดูชุดระบายความร้อนของท่าน
                        2.ลง Driver ของ AMD Catalyst ของ AMD ตัวเดียว เข้าไปเปิด Dual Graphic

Comment

• Originally posted by LnwClu3 View Post
                          สอบถามหน่อยครับ

1. ซิ้งเดิม แค่วิ่งเดิมๆ ไม่น่ารอด ถ้าใช้ของดีๆ ก็ 8.0Ghz ได้
                          2. ลงแค่ไดร์เวอร์เมนบอด มันจะมีโปรแกรมมาให้ เข้าไปในโปรแกรมกดเปิดได้เลย

Comment

• Originally posted by suphanutju View Post
                            1.ต้องดูชุดระบายความร้อนของท่าน
                            2.ลง Driver ของ AMD Catalyst ของ AMD ตัวเดียว เข้าไปเปิด Dual Graphic
                            Originally posted by RunRa View Post
                            1. ซิ้งเดิม แค่วิ่งเดิมๆ ไม่น่ารอด ถ้าใช้ของดีๆ ก็ 8.0Ghz ได้
                            2. ลงแค่ไดร์เวอร์เมนบอด มันจะมีโปรแกรมมาให้ เข้าไปในโปรแกรมกดเปิดได้เลย
                            ok ครับ...ขอบคุณทุกท่านครับ ^^"

Comment

• จะนับถอยหลัง kaveri เปิดตัวไหมครับ พี่ๆ น้องๆ อิอิ

Comment

• http://www.overclockzone.com/forums/...1#post57502325

Comment

Working...
                                X