Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตะแนนพอๆกะ i5 ใช่ปะ

Comment

• ท่านประธาน เอาผมเข้าคลับด้วยครับ pm ไปตั้งนานล่ะ

Comment

• Originally posted by asrockung View Post
        ท่านประธาน เอาผมเข้าคลับด้วยครับ pm ไปตั้งนานล่ะ
        ท่านประธานไปชัตดาว เอ้ย ไปธุระน่ะครับ

Comment

• Originally posted by LnwClu3 View Post
          สอบถามหน่อยครับ

ประกอบ A10 6800K + ASRock FM2A88X-ITX+ + G-Skill 2400 8GB + XFX7750

1 จะOCไปได้ไกลประมาณเเค่ไหนครับ
          2 จะCF APU กับ 7750 ได้ไหมครับ(ต้องลงDriver VGA 2 ตัวเลยไหมครับ ) CF ยังไง บอกทีครับ

ขอความกรุณาผู้รู้ได้นะครับ ขอบคุณครับ
          ผมว่าอย่าเพิ่งประกอบดีกว่า รอผล kaveri ก่อน A10 6800K ถึงจะแรงจริงแต่ในด้านกราฟฟิค kaveri ทำได้ดีกว่ามาก
          กรณีจะเอา A10 6800K มา CF 7750 ตอนนี้ก็ยังไม่น่าลงทุนเพราะผลในเกมส์ซัพพอร์ตเฟรมเรตไม่ได้พุ้งพวดอย่างไร
          ซึ่งผลหลังจาก CF อาจจะยังแพ้ Kaveri อยู่ เพราะฉนั้นรอก่อน
          Last edited by babaza888; 13 Jan 2014, 09:16:09.

Comment

• พรุ่งนี้แล้วสินะ KAVERI

Comment

• Originally posted by LnwClu3 View Post
              สอบถามหน่อยครับ

ประกอบ A10 6800K + ASRock FM2A88X-ITX+ + G-Skill 2400 8GB + XFX7750

1 จะOCไปได้ไกลประมาณเเค่ไหนครับ
              2 จะCF APU กับ 7750 ได้ไหมครับ(ต้องลงDriver VGA 2 ตัวเลยไหมครับ ) CF ยังไง บอกทีครับ

ขอความกรุณาผู้รู้ได้นะครับ ขอบคุณครับ
              มีของกองอยู่แล้ว ประกอบไปเลยคับเสี่ย

......เดี๋ยว Kaveri ออกมาแล้ว ชุดเก่ามันแรงน้อยกว่า ผมรอรับช่วงต่อละกันคับ....อิอิ

Originally posted by babaza888 View Post
              ผมว่าอย่าเพิ่งประกอบดีกว่า รอผล kaveri ก่อน A10 6800K ถึงจะแรงจริงแต่ในด้านกราฟฟิค kaveri ทำได้ดีกว่ามาก
              กรณีจะเอา A10 6800K มา CF 7750 ตอนนี้ก็ยังไม่น่าลงทุนเพราะผลในเกมส์ซัพพอร์ตเฟรมเรตไม่ได้พุ้งพวดอย่างไร
              ซึ่งผลหลังจาก CF อาจจะยังแพ้ Kaveri อยู่ เพราะฉนั้นรอก่อน
              งั้นก็รอผลของคาวาริออกมาก่อน แล้วค่อยดูแนวโน้มอีกทีใช่ไหมคับ

....แต่ยังไงซะ กราฟฟิคเดิมๆก็แรงกว่าแน่นอนใช่ไหมคับผม....

Comment

• Originally posted by iCab View Post
                มีของกองอยู่แล้ว ประกอบไปเลยคับเสี่ย

......เดี๋ยว Kaveri ออกมาแล้ว ชุดเก่ามันแรงน้อยกว่า ผมรอรับช่วงต่อละกันคับ....อิอิ

งั้นก็รอผลของคาวาริออกมาก่อน แล้วค่อยดูแนวโน้มอีกทีใช่ไหมคับ

....แต่ยังไงซะ กราฟฟิคเดิมๆก็แรงกว่าแน่นอนใช่ไหมคับผม....
                ประมาณนั้นครับเพราะโปรแกรมที่ทดสอบ ยังไม่รู้จัก HSA เลยด้วยซ้ำ
                เพราะฉะนั้นเรายังอิงค์กราฟไม่ได้ 100% ส่วนประสิทธิภาพ CPU ไม่ใช่สิ่งที่ผมคลาดหวังอยู่แล้ว
                ผมสนใจกราฟฟิคของมันมากกว่า รอก่อนดีกว่า แต่ก็นะถ้ามาราคาแรงผมก็ไม่เอา เล่น A8 5600 ของเก่าดีกว่า

Comment

• สอบถาม มือใหม่หัดเล่นAPU ใช้ Asus F1A75 M LE http://www.asus.com/Motherboards/F1A75M_LE/
                  กับ A4 3300 http://www.cpu-world.com/CPUs/K10/AM...20A4-3300.html
                  ไม่ใช้กาดจอ ลองเล่นDot a มันถามหาDirect xคับ 8กว่านี่มั้ง จะหาที่ไหนมาลงคับ พอดีCD Driver mainboard ไม่มีคับ(งงๆๆคับ)

Comment

• dx9 หรือเปล่าครับ ต้องลงแยก ทุกครังที่ลงวินโดว์ใหม่

Comment

• Originally posted by nlazaq View Post
                      dx9 หรือเปล่าครับ ต้องลงแยก ทุกครังที่ลงวินโดว์ใหม่
                      คับเดวลองลงดูคับ
                      รุ่นนี้มีช่องกาดจอ3ตัว ผมมี6850อยู่จะcossfireได้ไหมคับ ทำยังงัยคับ

Comment

• ถ้ากับ APU ไม่ได้ครับ ถ้า 6850 2ใบ ไม่คุ้มครับ

Comment

• Originally posted by nlazaq View Post
                          ถ้ากับ APU ไม่ได้ครับ ถ้า 6850 2ใบ ไม่คุ้มครับ

-v[86I8y[ ขอบคุณคับ

Comment

• ถามอีกนิดคับ ตอนเเชร์เเรมมากาดจอ512 มันเข้าไปเพิ่มตรงไหนคับ หาไม่เจอในไบออส

Comment

• อันนี้ผมก็ไม่ทราบนะครับ ผมไม่เคยเล่น APU Desktop เคยแต่โน๊ตบุ๊กครับ

Comment

• Originally posted by karizaa View Post
                                ถามอีกนิดคับ ตอนเเชร์เเรมมากาดจอ512 มันเข้าไปเพิ่มตรงไหนคับ หาไม่เจอในไบออส

Comment

Working...
                                X