Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เทสต์ ปฐมบท เอพียู จากเว้บดังๆๆ มาแระ

irispro ใน i5 4670 ต่อยเดี้ยงดับแทบทุก ยก
    http://www.tomshardware.com/reviews/...veri,3725.html

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
      สรุป 750K+HD7790 ยังแรงคุ้มกว่าคาเวรี่สินะ คริๆ
      ไม่ต้องอัพครับยังคุ้มอยู่ชุดนี้

Comment

• สอบถามครับ ตอนนี้คอมผม สเป็กประมานนี้
        cpu AMD a8-3850
        m/b asus F1A55-M LE
        ram hyper-x 4gb bus 1600
        vga amd radeon hd 6570 1 gb ddr3
        Cpu กะ vga CF อยู่
        ramแถวเดียวมีผลกะ cpu หรือปล่าวครับ

อยากรู้ว่าจะต้องอัพอะไรเพิ่มครับ พอดีเล่นเกมส์แล้วกระตุกหลายเกมส์เลย
        เช่น BF3 dayz standalone ไรพวกนี้

Comment

• Originally posted by mazaruza12 View Post
          สอบถามครับ ตอนนี้คอมผม สเป็กประมานนี้
          cpu AMD a8-3850
          m/b asus F1A55-M LE
          ram hyper-x 4gb bus 1600
          vga amd radeon hd 6570 1 gb ddr3
          Cpu กะ vga CF อยู่
          ramแถวเดียวมีผลกะ cpu หรือปล่าวครับ

อยากรู้ว่าจะต้องอัพอะไรเพิ่มครับ พอดีเล่นเกมส์แล้วกระตุกหลายเกมส์เลย
          เช่น BF3 dayz standalone ไรพวกนี้
          มีผลมากครับ ถ้าจะอัพก็เพิ่มแรมอีกแถว ถ้าเพิ่มแล้วยังรู้สึกไม่โอเค

แนะนำให้เพิ่มการ์ดจอ ไป 7750-7770

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
            มีผลมากครับ ถ้าจะอัพก็เพิ่มแรมอีกแถว ถ้าเพิ่มแล้วยังรู้สึกไม่โอเค

แนะนำให้เพิ่มการ์ดจอ ไป 7750-7770
            โอ้วว ผู้ชี้ทางสว่างง ขอบคุณครับ รอสิ้นเดือนจะลองดู ปล. ram นี่ต้องใช้ CL ค่าเดียวกันรึปล่าวครับแล้วจะรู้ได้ไงว่า CL เดิมมันเท่าไรหว่า

Comment

• cl 9 แรมท่าน

Comment

• Originally posted by mazaruza12 View Post
                โอ้วว ผู้ชี้ทางสว่างง ขอบคุณครับ รอสิ้นเดือนจะลองดู ปล. ram นี่ต้องใช้ CL ค่าเดียวกันรึปล่าวครับแล้วจะรู้ได้ไงว่า CL เดิมมันเท่าไรหว่า
                เปิดด้วย CPU-z ตรงหน้า SPD ครับ

แรมคิงตั้นต้องดูดีๆ มันสลับมั่วไปหมดเป็นล็อตๆไป แต่จะไม่ต่ำกว่ามาตรฐานแหละนะ

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
                  เปิดด้วย CPU-z ตรงหน้า SPD ครับ

แรมคิงตั้นต้องดูดีๆ มันสลับมั่วไปหมดเป็นล็อตๆไป แต่จะไม่ต่ำกว่ามาตรฐานแหละนะ
                  ของผมเป็นแบบนี้ มันดูตรงไหนครับ T^T

Comment

• ดูตรงนี้แหละครับ แต่คิงตั้นรุ่นนี้ คงเป็นรุ่นที่ไม่มี JEDEC 1600
                    มีแต่ 1333 แต่ถ้าขาย แล้วบอกว่าบัส 1600 คงวิ่ง 1600 ได้ แค่ไม่โปรแกรมไว้
                    ยี่ห้อนี้ชอบทำอะไรประหลาด บางที่เอาชิพเทพๆ มาใส่แรมราคาถูกๆก็มี

Comment

• ชาว APU มาทดสอบ AIDA64 DGPU Benchmark เล่นกันดีกว่า

เอาระบบที่ตัวเองใช้อยู่ในปัจจุบัน ไม่ต้องลากแข่งนะครับ
                      การทดสอบจะอยู่ในโปรแกรม AIDA64 ใน tool ทดสอบพร้อมกับ memory benchmark + หน้า CPU-Z แสดง แรม กับ GPU-z ตามตัวอย่างในรูปก็พอ
                      แต่การฝากไฟล์ ผมขอให้ฝากเว็บอื่นนะครับ เดี๋ยวผมมองไม่เห็น ผมจะทำตารางเก็บไว้ให้
                      ข้อที่ต้องทำให้เหมือนกันคือ AIDA64 V4.0.2700 เท่านั้น จะได้เทียบกันได้ครับ
                      ตัวอย่าง

แรมใช้ทุกวัน

แรมสำรอง

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                        ไม่ต้องอัพครับยังคุ้มอยู่ชุดนี้
                        ครับท่านเอ็ม แต่จะเปลี่ยนบอร์ดใหม่เอา A88X พอดีเอาการ์ดจอเพื่อนมาเทสตอนถอดออกขาล๊อค PCI มันติดมาด้วยเซ็งเบย อิอิ กำ

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
                          ชาว APU มาทดสอบ AIDA64 DGPU Benchmark เล่นกันดีกว่า

เอาระบบที่ตัวเองใช้อยู่ในปัจจุบัน ไม่ต้องลากแข่งนะครับ
                          การทดสอบจะอยู่ในโปรแกรม AIDA64 ใน tool ทดสอบพร้อมกับ memory benchmark + หน้า CPU-Z แสดง แรม กับ GPU-z ตามตัวอย่างในรูปก็พอ
                          แต่การฝากไฟล์ ผมขอให้ฝากเว็บอื่นนะครับ เดี๋ยวผมมองไม่เห็น ผมจะทำตารางเก็บไว้ให้
                          ข้อที่ต้องทำให้เหมือนกันคือ AIDA64 V4.0.2700 เท่านั้น จะได้เทียบกันได้ครับ
                          ตัวอย่าง

แรมใช้ทุกวัน

แรมสำรอง

ขอบายคนนึงขี้เกียจเข้าไบออสแล้วได้ยินเสียงงง ฟีววววว - -*

Comment

• วันนี้เปลี่ยนซิงค์ใหม่ ตกใจเลย apuมันเย็นขนาดนี้เลยหรึ เคยใช่i7 3770 เย็นๆหน่อยก็30กว่าองศาเลยนะ

Comment

• Originally posted by asrockung View Post
                              วันนี้เปลี่ยนซิงค์ใหม่ ตกใจเลย apuมันเย็นขนาดนี้เลยหรึ เคยใช่i7 3770 เย็นๆหน่อยก็30กว่าองศาเลยนะ

[ATTACH=CONFIG]2636016[/ATTACH]
                              gig ดูองศาจากโปรแกรม bios นะตัวนี้ไม่แน่ใจดูตรงไหนอิอิ

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                                gig ดูองศาจากโปรแกรม bios นะตัวนี้ไม่แน่ใจดูตรงไหนอิอิ
                                ผมก็ว่าแล้วหล่ะ เย็นเจนน่ากลัวล่ะ 555

Comment

Working...
                                X