Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้ไม่รู้ว่าจะใช้แรมตัวไหน ดี กลัวบอร์ดเลือกแรม !แนะนำทีครัช !

Comment

• A10 7600 น่าสนใจมาก ราคาและประสิทธิภาพ พอๆ กันและดีกว่าเล็กน้อยกับ A10 6800K

ความแรงของ GPU A10 7600 แรงกว่าการ์ดแยก R7 240 DDR3 อยู่เล็กน้อย

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นเป็นการทดสอบเฉพาะ CPU แยกกับ GPU ในตัว APU

จากผัง

CPU มีพลัง 118.4 GFLOPS
      GPU มีพลัง 737.3 GFLOPS

นี่แค่พลัง 118.4 GFLOPS เท่านั้น หาก HSA ได้ใช้งาน มีโปรแกรมซับพอร์ต จะมีพลังขนาดไหน

แต่ตอนนี้มันยังไม่น่าสนใจเพราะไม่มีอะไรมาซับพอร์ตมัน

แต่อนาคตมีแน่นอน เพราะมันอยู่บนฐานของ OpenCL ซึ่งนักพัฒนาส่วนใหญ่ซับพอร์ตกันอยู่แล้ว

ในตอนนั้นหากมีโปรแกรมซับพอร์ต มันจะน่าสนใจขนาดไหน หากพลัง 737.3 GFLOPS ได้ใช้งาน

ที่มา
      http://www.tomshardware.com/reviews/...i,3725-16.html

Comment

• Originally posted by Kolokoso_m View Post
        ตอนนี้ไม่รู้ว่าจะใช้แรมตัวไหน ดี กลัวบอร์ดเลือกแรม !แนะนำทีครัช !
        แรมบัส 2133 บอร์ดก็พวกกิ้ก อาสร้อค A88X ครับผม
        Originally posted by babaza888 View Post
        A8 7600 ไม่มีตัว k นะท่านไมครอน เท่าที่อ่าน
        แปร่ว ต้องไป 7700K แล้วครับ 65 วัตตื ถ้าจะลากง่ายไม่ต้องดันรถบัส เอา

ความน่าสนใจที่ดูน่าสนกว่า ไปประกอบ FX 6300 ตอนนี้คือการ คอรสไฟร์ แบบไม่จำกัดรุ่นนี้แหละครับ ค่อยน่าสนหน่อย
        Last edited by micronz; 20 Jan 2014, 14:06:14.

Comment

• แต่ตอนนี้ ในปัจจุบัน Athlon X4 740 + Radeon HD 7750 น่าสนใจกว่าในราคาที่เท่ากัน

ลุงทอมว่างั้น

Comment

• Originally posted by Kolokoso_m View Post
            ตอนนี้ไม่รู้ว่าจะใช้แรมตัวไหน ดี กลัวบอร์ดเลือกแรม !แนะนำทีครัช !
            จะเล่นบัสสักแค่ไหนครับ
            จริงๆแล้วกับ AMD เล่นบัสแค่ 1866-2133 ก็พอเพียงแล้วล่ะครับ มากกว่านั้นไปก็ไม่ค่อยจะมีนัยสำคัญมากขึ้นนัก

Comment

• งั้นเอา คิงตุ้น ธรรมดาพอละครับ 1600 เคยลากไป 2200+ ได้อยู่ !

Comment

งั้นเอา คิงตุ้น ธรรมดาพอละครับ 1600 เคยลากไป 2200+ ได้อยู่ !
                บัส 1600 เจ้านี้ดีกว่ามั้ย AVEXIR MPOWER RED

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                  บัส 1600 เจ้านี้ดีกว่ามั้ย AVEXIR MPOWER RED
                  อะลิเซียน่าจะดีกว่า คิงเท็ค นะครับ 555+
                  Last edited by micronz; 20 Jan 2014, 20:42:37.

Comment

• Originally posted by micronz View Post
                    อะลิเซียน่าจะดีกว่า คิงเท็ค นะครับ 555+
                    คิงเท็ดก็ดีอยู่นะท่านชิพของผม(หรือบางตัว)ก็เป็นชิพ CFR นะ
                    คิงเท็ดมาแปลกชิพมั่วครับไม่ใช่ชิพหาย 5555

Comment

• ใครเห็นคิงตัวถูกให้ cfr มาบอกผมก็ดีนะครับ 555

Comment

• Last edited by MENE; 20 Jan 2014, 22:25:55.

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
                          ชาว APU มาทดสอบ AIDA64 DGPU Benchmark เล่นกันดีกว่า

เอาระบบที่ตัวเองใช้อยู่ในปัจจุบัน ไม่ต้องลากแข่งนะครับ
                          การทดสอบจะอยู่ในโปรแกรม AIDA64 ใน tool ทดสอบพร้อมกับ memory benchmark + หน้า CPU-Z แสดง แรม กับ GPU-z ตามตัวอย่างในรูปก็พอ
                          แต่การฝากไฟล์ ผมขอให้ฝากเว็บอื่นนะครับ เดี๋ยวผมมองไม่เห็น ผมจะทำตารางเก็บไว้ให้
                          ข้อที่ต้องทำให้เหมือนกันคือ AIDA64 V4.0.2700 เท่านั้น จะได้เทียบกันได้ครับ
                          ตัวอย่าง

แรมใช้ทุกวัน

แรมสำรอง

ผม OC 4.2Ghz GPU 950 RAM 2133@2400 คิงต้ม

Comment

• น้ำลายไหล
                            Last edited by dasakorn01; 21 Jan 2014, 03:21:42.

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                              .
                              Last edited by bbbb1111; 17 Feb 2014, 05:31:40.

Comment

• Originally posted by bbbb1111 View Post
                                TEAM Xtreem 8GB (4X2) 2400 MHz 3000บาท ลองอันนี้ดูสิเห็นเค้าว่าดี แต่กระผมยังไม่เคยใช้
                                ไม่ต้องลุ้นมาถึงแรงเลย จ้างซัมซุงผลิตเหมือนยี่ห้ออื่น
                                ถ้าราคานั้นมีของก็จัดโล้ด

Comment

Working...
                                X