Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีมาฝาก จะปล่อย มาบอกในนี้ก่อน !

A10-6800k = 4390
    FM2-FM2+ Gigabute F2A75M-HD2 = 1650
    Corsair XMS 3 Twin 4G = 1550

รวม 7590

ใช้มา 2 วัน เปิดเครื่อง 5 ครั้ง
    เล่นครั้งละ 1-2ชม - -* ใบเสร็จยังมี ประกันเหลือบาน ! scaner+jib Com7
    สภาพใหม่ ของครบกล่อง ซิ้งไม่ได้ใช้ ติ๊กเกอรืไม่ได้เเกะ ฝาหลังไม่ได้ติด บอร์ดเงาๆ

ตีเป็นของเกือบใหม่ 99.9 %

สน PM นะจ๊ะ !

Comment

• ตัวความหวัง อิอิ ทำมาหลายๆยี่ห้อทีเถอะ

Comment

• Originally posted by iluprs View Post

ตัวความหวัง อิอิ ทำมาหลายๆยี่ห้อทีเถอะ
        รอช้าๆได้พร้าเล่มงาม เกือบซื้อ แอสหิน m ex4+ ละ

ตัวนี้มาเท่กว่าเยอะ

แต่ยังไงก็รอ ddr4 มาแฮะ เห็นราคาผิดหวัง ; - ;

Comment

• Originally posted by suphanutju View Post
          รอช้าๆได้พร้าเล่มงาม เกือบซื้อ แอสหิน m ex4+ ละ

ตัวนี้มาเท่กว่าเยอะ

แต่ยังไงก็รอ ddr4 มาแฮะ เห็นราคาผิดหวัง ; - ;
          Killer E2200 ด้วยนะครัชชช

Comment

• Originally posted by iluprs View Post

ตัวความหวัง อิอิ ทำมาหลายๆยี่ห้อทีเถอะ
            ต้องรอดูราคา เพราะตอนนี้ใช้น้องร็อค 88ex6+ ก็แหล่มละ

Comment

• Originally posted by tazmako View Post
              ต้องรอดูราคา เพราะตอนนี้ใช้น้องร็อค 88ex6+ ก็แหล่มละ
              ขี้เกียจเปลื่ยนละ ใช้ a88ex6+ ไปละ รอสอย 7700k-7850k ดีกว่า ราคาลด

Comment

• A10-5800K + f2a75m-hd2
                G skill sniper 1600 4g x 2
                HDD 500g hitachi buffer 16m
                TX3
                siver stone 400w

ใน 4 อย่างนี้ถ้าอัพเกรดครับควรซื้ออะไรดีครับถึงจะคุ้มสุด ขอคำแนะนำหน่อย (งบมีพอแค่เลือกได้แค่อย่างเดียวครับ)

1. HDD 1TB เล็ง WD RED ไว้ครับ (เอาไว้เก็บงาน รูป อานิเมะ.MKV งานพวก autocad ครับ)

2. SSD 128g (รุ่นไหนดีครับ)

3. 7770 (ใช้ของยี่ห้อไรดีครับ) ถ้าเป็นรุ่นไหมใช้ R ไหนดีครับถึงจะพอๆกับ 7770

4. ram bus 2400 (อยากได้ซิ้งค์เตี้ยครับเพราะติดพัดลม tx3)

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by tumtee View Post
                  A10-5800K + f2a75m-hd2
                  TX3

ใน 4 อย่างนี้ถ้าอัพเกรดครับควรซื้ออะไรดีครับถึงจะคุ้มสุด ขอคำแนะนำหน่อย (งบมีพอแค่เลือกได้แค่อย่างเดียวครับ)

1. HDD 1TB เล็ง WD RED ไว้ครับ (เอาไว้เก็บงาน รูป อานิเมะ.MKV งานพวก autocad ครับ)

3. 7770 (ใช้ของยี่ห้อไรดีครับ) ถ้าเป็นรุ่นไหมใช้ R ไหนดีครับถึงจะพอๆกับ 7770

4. ram bus 2400 (อยากได้ซิ้งค์เตี้ยครับเพราะติดพัดลม tx3)

ขอบคุณครับ
                  ผมโหวต SSD

Comment

• Originally posted by tumtee View Post
                    A10-5800K + f2a75m-hd2
                    TX3

ขอบคุณครับ

Ssd+ Hdd ครับ hdd เอาseagateแทนก็ได้ครับ ถูกกว่าแต่เร็วกว่า

Comment

• ผมมี cpu fx4100
                      mb 970a-d3p
                      ddr3 2*2 bus1600 4 แถว = 8gb
                      vga ASUS ENGTX460 768M REF
                      hdd 1T
                      psu raidmax 600af
                      ตอนนี้ยังไม่ประกอบครับ
                      เล่น btf4 ไหวไหมครับ ถ้าไม่ไหว ขอคำแนะนำ

Comment

• Originally posted by crazyday13 View Post
                        ผมมี cpu fx4100
                        mb 970a-d3p
                        ddr3 2*2 bus1600 4 แถว = 8gb
                        vga ASUS ENGTX460 768M REF
                        hdd 1T
                        psu raidmax 600af
                        ตอนนี้ยังไม่ประกอบครับ
                        เล่น btf4 ไหวไหมครับ ถ้าไม่ไหว ขอคำแนะนำ
                        ฝากคนนี้หน่อย FX รุึ่นนี้คล้าย เอพียู ไม่ทราบ ยิงหัวได้กระจายไม้ ใน BF 4

Comment

• ขอถามไรหน่อยครับ สมมุติว่าปล่อย 7850k เน่าคาร้านซัก 2 เดือน แล้วมันยังไม่ลดราคา ควรหันมาเล่นตัวไหนแทนดีครับ ราคามันขูดรีดเหลือเกิน 55555

Comment

• มาดันกระทู้ครับ !ตกไปหลาย

Last edited by Kolokoso_m; 27 Jan 2014, 17:58:45.

Comment

• Originally posted by Kolokoso_m View Post
                              มาดันกระทู้ครับ !ตกไปหลาย

[ATTACH=CONFIG]2647775[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]2647776[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]2647777[/ATTACH]
                              ทำไมอุณหภูมิมันเป็นยังงั้นอะ?

Comment

• GPU เอ๋อ ครับ แต่ CPU ฟูลโหลด เท่านั่นจริงๆนะจ๊ะ ! แห่ๆ

ที่นี่หนาวมากๆ ! ขอบอก 5555+

Comment

Working...
                                X