Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by babaza888 View Post
    แบบท่านข้าวพูดมามันก็ถูก ถึงตอนนั้นคงเป็น Carziro ไปแล้ว

ผมแค่ลองสมมุติสเปคดูเห็นหลายๆ ท่านบอกมันแพง แต่สำหรับคนประกอบคอมใหม่

ซึ่งไม่ใช่การอัพเกรด ราคาผมยังมองว่าโอเคร ถึงมันจะไทยแลนด์ ONLY
    ตอนนี้ IGP มันไปตันที่แรมกันหมดเลยครับ GPU ไปไกลล่ะครับน้องๆ 7750แล้วขาดแต่แรมมาเสริมความแรงจริงๆทำไม AMD มันไม่ทำ Quad channel ไปเลย 256บิท แค่บัส 1333 ยังได้เยอะเลยใส่ 2GB 4 ตัว เอาให้เหมือนของ Xbox one
    สำหรับคนประกอบใหม่คุ้มแน่ครับกว่า DDR4 จะได้รับความนิยมบัสคงไม่ใช่ 2133 แน่ น่าจะสูงกว่านั้นแถมถ้าลากนิดๆแบนวิทไปจ่อก้น DDR5 ได้เลยคราวนี้ก็ได้ได้ IGP ที่มีความแรงพอๆกับ 7750 ละ
    ผมประกอบให้ลูกค้าไปสองเครื่องเขาบอกว่าเก็บตังได้อีกจะซื้ออีก ลูกค้าพอใจนะเพราะงบจำกัดจำเขี่ยจริงๆคุณนึกสภาพเงิน 9000 บาทรวมจอสิ โชคดีที่นี่จอมันไม่แพงจัดไปมาได้ 6800K ให้ลูกค้าประกอบเสร็จเทสเลยแรมงบน้อยก็บัส 1600 ไปคู่นึง
    ตอนไปเยื่ยมครั้งล่าสุดเขาพอใจครับ ได้หมดทั้งเกมออนไลน์ ออฟไลน์อย่าง BF4 ปรับแต่งดีๆเล่นเนียนจนจบได้ที่ 30 FPS+ ไม่พอใจค่อยหาการ์ดแยกมาใส่ แต่เขาบอกว่าแค่นี้พอละถ้าเป็นเครื่องผมอาจจะแพงแต่เครื่องลูกค้าส่วนใหญ่เน้นถูก+คุ้ม AMD ช่วยได้จริงๆ Intel ก็แพงเกินไป ของแบบนี้มันอยู่ที่งบครับถ้างบจำกัด APU จะคุ้มที่สุดครับบางทีผมก็รอมันจัดโปรทำ HTPC ให้ลูกค้าเหมือนกันนะ

Comment

• Originally posted by Khow View Post
      ตอนนี้ IGP มันไปตันที่แรมกันหมดเลยครับ GPU ไปไกลล่ะครับน้องๆ 7750แล้วขาดแต่แรมมาเสริมความแรงจริงๆทำไม AMD มันไม่ทำ Quad channel ไปเลย 256บิท แค่บัส 1333 ยังได้เยอะเลยใส่ 2GB 4 ตัว เอาให้เหมือนของ Xbox one
      สำหรับคนประกอบใหม่คุ้มแน่ครับกว่า DDR4 จะได้รับความนิยมบัสคงไม่ใช่ 2133 แน่ น่าจะสูงกว่านั้นแถมถ้าลากนิดๆแบนวิทไปจ่อก้น DDR5 ได้เลยคราวนี้ก็ได้ได้ IGP ที่มีความแรงพอๆกับ 7750 ละ
      ผมประกอบให้ลูกค้าไปสองเครื่องเขาบอกว่าเก็บตังได้อีกจะซื้ออีก ลูกค้าพอใจนะเพราะงบจำกัดจำเขี่ยจริงๆคุณนึกสภาพเงิน 9000 บาทรวมจอสิ โชคดีที่นี่จอมันไม่แพงจัดไปมาได้ 6800K ให้ลูกค้าประกอบเสร็จเทสเลยแรมงบน้อยก็บัส 1600 ไปคู่นึง
      ตอนไปเยื่ยมครั้งล่าสุดเขาพอใจครับ ได้หมดทั้งเกมออนไลน์ ออฟไลน์อย่าง BF4 ปรับแต่งดีๆเล่นเนียนจนจบได้ที่ 30 FPS+ ไม่พอใจค่อยหาการ์ดแยกมาใส่ แต่เขาบอกว่าแค่นี้พอละถ้าเป็นเครื่องผมอาจจะแพงแต่เครื่องลูกค้าส่วนใหญ่เน้นถูก+คุ้ม AMD ช่วยได้จริงๆ Intel ก็แพงเกินไป ของแบบนี้มันอยู่ที่งบครับถ้างบจำกัด APU จะคุ้มที่สุดครับบางทีผมก็รอมันจัดโปรทำ HTPC ให้ลูกค้าเหมือนกันนะ
      นั่นแหละครับท่านที่ผมอยากจะบอก สำหรับคนประกอบใหม่มันคุ้มจริง แต่คนอัพเกรดไม่คุ้มเลย

ผมเลยเอามาเป็นตัวเลือกให้ เพราะแรมมันรากง่ายกว่า AM3+ ค่อนข้างแน่นอน รีดประสิทธิภาพง่าย

Comment

• ..
        Last edited by bbbb1111; 17 Feb 2014, 05:33:55.

Comment

• Originally posted by bbbb1111 View Post
          ตกลงแล้ววาคาริมัน cf กับกาสจอรุ่นไหนได้มั่งคับ ได้แว่วๆมาว่า r9 ตกลงมันได้กี่รุ่นหน่ออ
          หาข้อมูลดูก็ไม่เจอเลย
          เผื่อวันไหนถูกหวยได้จัด R9 290x มาครอสเล่น
          อันนี้ไม่ทราบจริงๆ เพราะไม่มีใครคิดอัพเกรดเป็นแน่ราคานี้

Comment

• เงียบ ...

Comment

cpuตัวล่างๆ mantle เพิ่มเป็นทุ่ง
              http://www.anandtech.com/show/7728/b...mantle-preview

Comment

• Originally posted by upperground View Post
                [ATTACH=CONFIG]2655955[/ATTACH]

cpuตัวล่างๆ mantle เพิ่มเป็นทุ่ง
                http://www.anandtech.com/show/7728/b...mantle-preview
                เหยดด

bf4 รองรับ hsa ยังอ่ะ ?

Comment

• รบกวนพี่ๆทุกคนหน่อยครับ ตอนนี้ผมใช้ A8 3850 อยู่ มีงบจะเพิ่มการ์ดจอ ควรใช้ 6670 หรือ 7750 ดีครับ เน้นว่าไม่ต้องการเพิ่มไฟ หรือมีใครเคยลองทดสอบดูแล้วว่าตัวไหนเล่นเกมได้ลื่นกว่ากัน รบกวนให้ข้อมูลทีนะครับ หรือมีตัวไหนแนะนำบอกได้เลยนะครับ ยังไงรบกวนตอบด้วยนะครับ เย็นนี้จะออกไปจัดแล้วครับ ^^" ขอบคุณมากครับ

Comment

• Originally posted by mepoohkung View Post
                    รบกวนพี่ๆทุกคนหน่อยครับ ตอนนี้ผมใช้ A8 3850 อยู่ มีงบจะเพิ่มการ์ดจอ ควรใช้ 6670 หรือ 7750 ดีครับ เน้นว่าไม่ต้องการเพิ่มไฟ หรือมีใครเคยลองทดสอบดูแล้วว่าตัวไหนเล่นเกมได้ลื่นกว่ากัน รบกวนให้ข้อมูลทีนะครับ หรือมีตัวไหนแนะนำบอกได้เลยนะครับ ยังไงรบกวนตอบด้วยนะครับ เย็นนี้จะออกไปจัดแล้วครับ ^^" ขอบคุณมากครับ
                    7750 และไม่สามารถ cf ได้

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
                      7750 และไม่สามารถ cf ได้
                      สรุป 7750 ควรเล่นมากกว่าใช่ไหมครับ ไม่ต้องสน CF

Comment

• Originally posted by mepoohkung View Post
                        รบกวนพี่ๆทุกคนหน่อยครับ ตอนนี้ผมใช้ A8 3850 อยู่ มีงบจะเพิ่มการ์ดจอ ควรใช้ 6670 หรือ 7750 ดีครับ เน้นว่าไม่ต้องการเพิ่มไฟ หรือมีใครเคยลองทดสอบดูแล้วว่าตัวไหนเล่นเกมได้ลื่นกว่ากัน รบกวนให้ข้อมูลทีนะครับ หรือมีตัวไหนแนะนำบอกได้เลยนะครับ ยังไงรบกวนตอบด้วยนะครับ เย็นนี้จะออกไปจัดแล้วครับ ^^" ขอบคุณมากครับ
                        ขาย cpu ทิ้ง ไปซื้อ Athlon II X4 651K แล้วเอาส่วนต่างขยับไปเล่น 7770 ได้แรงกว่าแน่ๆ

Comment

• Originally posted by RunRa View Post
                          ขาย cpu ทิ้ง ไปซื้อ Athlon II X4 651K แล้วเอาส่วนต่างขยับไปเล่น 7770 ได้แรงกว่าแน่ๆ
                          ส่วนต่างจะถึง 500 เหรอ

Comment

• คืนเน้นว่าไม่อยากเพิ่มไฟครับ ^^" 7770 นี้ต้องเพิ่มไฟใช่ไหมครับ

Comment

• ถามหน่อยครับ ผมใช้ a8 5600k แล้วไปจัด OCZ VT4 มา รู้สึกมันช้ากว่าที่ควรจะเป็น เพราะเมื่อก่อนเคยใช้ X6 1090T กับ OCZ VT4 มันเร็วกว่านี้เยอะเลย
                              เป็นเพราะมันตัน CPU หรือป่าวครับ

Comment

• Originally posted by destinyair View Post
                                ถามหน่อยครับ ผมใช้ a8 5600k แล้วไปจัด OCZ VT4 มา รู้สึกมันช้ากว่าที่ควรจะเป็น เพราะเมื่อก่อนเคยใช้ X6 1090T กับ OCZ VT4 มันเร็วกว่านี้เยอะเลย
                                เป็นเพราะมันตัน CPU หรือป่าวครับ
                                เมนบอดรุ่นอะไรครับ ถ้า A55 A75 ช้าแน่นอน แต่ถ้าเมนบอดตัวท็อปแล้ว แนะนำ zero fill ซักรอบ

Comment

Working...
                                X