Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วินโดวื 32 บิตเรียกชุด x86 ดั้งเดิมมาทำงาน
    ประสิทธิภาพย้อนยุคทีเดียว แต่ได้มัลติคอร์มาทำงานก้แรงในแบบ 32 บิต

วินโดว์ 64 ไปเรียกการทำงานซีพียู โหมดเลกาซี่โหมด X64 มาใช้แน่นอนประสิทธิภาพที่รึดกันสุด ต้อง วิน 64 ทั้ง 8 และ 7

Comment

• ขอบคุณครับท่าน micronz แพทคือออโต้แพทจากวินโดว์ได้เลยไหมครับ หรือต้อง หามาติดตั้งเอง ส่วนวินโดว์ลง 7/32 ได้ไหมครับ
      Originally posted by micronz View Post
      วินดดว์7 นั้นเกิดก่อน k15 ครับ ระบบเทรด คอร์แฝด
      แบบว่าววินโดว์ งงงงงวยยยยยยยยยยยมึน ๆๆเลยต้งอลงแแพตช์มา อันที่จิง ต้องวิน 7 เซอร์วิสแพ้ค 1 ด้วยนะเออ ขั้นต่ำที่เหลืออัพเดทแพตชื อื่นๆๆๆ
      แพตช์เรียกง่ายๆๆจำง่ายว่าแพตช์ FX เอพียุ FX ล้วนแต่เป้น amd k15 ครับผม

sp1 คร่าวๆๆคือดึงชุดคำสั่ง avx ทิดอิน มาใช้ เครื่องอินเทลก้เช่นกัน แต่เค้าคงไม่ต้องลงแพต Fx หรอกมั้ง

Comment

• Originally posted by burst View Post
        ขอบคุณครับท่าน micronz แพทคือออโต้แพทจากวินโดว์ได้เลยไหมครับ หรือต้อง หามาติดตั้งเอง ส่วนวินโดว์ลง 7/32 ได้ไหมครับ
        หาโหลดง่ายมาก
        ไปที่ หน้า 1 ทั้งสองคลับเลยครับ มีแปะให้แล้ว แพตช์ นี่ ไมโครซอฟต์ วางยา ตาย สาวก amd
        ไปออโตอัพเดท ก้ไม่ได้มันมาครับ ต้องลงเอง ขณะลงอย่าไปลงโปรแกรมมันมาก ครับจะลงไม่ผ่านไม่ได้อีก ตายอีก
        ผมจึงพยายามดันไปเล่น วิน 8.1 ซะมากครับ

Comment

• อ่อครับขอบคุณมากครับ งั้นต้องหาตัว 64 ล่ะครับ ทีมีอยู่ 32 เอง ว่าแต่มันต่างกันซักกี่เปอร์เซ็นต์ได้ครับ
          Originally posted by micronz View Post
          วินโดวื 32 บิตเรียกชุด x86 ดั้งเดิมมาทำงาน
          ประสิทธิภาพย้อนยุคทีเดียว แต่ได้มัลติคอร์มาทำงานก้แรงในแบบ 32 บิต

วินโดว์ 64 ไปเรียกการทำงานซีพียู โหมดเลกาซี่โหมด X64 มาใช้แน่นอนประสิทธิภาพที่รึดกันสุด ต้อง วิน 64 ทั้ง 8 และ 7

Comment

• ท่าน micronz ผมหาแพทไม่เจออะครับหาไป 10 หน้าแล้วอิอิ

Comment

• สงสัยพ่อบ้านคลับ เอพียู ลืมแปะไปโหลด หน้า 1 fx คลับละกัน
              http://www.overclockzone.com/forums/...UB-lt-lt-lt-lt

อยู่ที่โพสต์ หมวด os นะคลับเลื่อนๆๆมาดุ ลิ้งค์ มีเดยไฟร์ โหลดง่ายแต่ง่าย มีสองไฟล์ ติดตั้งรหัสเลขน้อยก่อน
              จำไม่ค่อยได้ว่าแยกเป้น 32 บิต 64 บิตหรือเป่า

Comment

• ขอบคุณครับ
                สงสัยพ่อบ้านคลับ เอพียู ลืมแปะไปโหลด หน้า 1 fx คลับละกัน
                http://www.overclockzone.com/forums/...UB-lt-lt-lt-lt

อยู่ที่โพสต์ หมวด os นะคลับเลื่อนๆๆมาดุ ลิ้งค์ มีเดยไฟร์ โหลดง่ายแต่ง่าย มีสองไฟล์ ติดตั้งรหัสเลขน้อยก่อน
                จำไม่ค่อยได้ว่าแยกเป้น 32 บิต 64 บิตหรือเป่า

Comment

• ลง8.1 ผมว่าใช้แล้วเร็วกว่า 7+patch นะ หรือผมคิดไปเองหว่า

Comment

• Originally posted by Chockopies View Post
                    ถามหน่อยครับ
                    A8 5600k รหัส gpu มันใช้ชื่ออะไร และแรงพอๆกะการ์ดแยกตัวไหนในตลาดครับ
                    แล้ว CF ตอนนี้ได้สูงสุดตัวไหน แล้ว cf กะ 7750 ได้ไหม ขอบคุณเด้อ

Comment

• 8.1 enterprise เร็วโพดดอิอิ ใช้อยู่จัดการไฟล์ดีกว่า pro

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                        8.1 enterprise เร็วโพดดอิอิ ใช้อยู่จัดการไฟล์ดีกว่า pro
                        มีลิ้งค์ พร้อม ยาแก้ไอ ไม้ พ่อบ้าน ขอหลังไมค์ หรือเฟส ... คิคิคิ

Comment

• Originally posted by micronz View Post
                          มีลิ้งค์ พร้อม ยาแก้ไอ ไม้ พ่อบ้าน ขอหลังไมค์ หรือเฟส ... คิคิคิ
                          ขอลองด้วยคนนึงได้ไหม

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
                            ขอลองด้วยคนนึงได้ไหม
                            อิอิอิ
                            ถ้าได้ก่อนจะส่งให้นะครับ

ผมโครตจะคันเลย เครื่อง FX ลงวิน 8ไม่ได้บอร์ดกาก พาลแฮ้งค์ ได้แค่วิน 7 ไม่รู้เพราะอะไร ... จะลง A8 3850 นี่แหละ ยาวๆๆไปสองปีเครื่องนี้

บอร์ซุสมีสกุล เกือบ 4000 แน่ะไม่น่ามีปัญหา
                            Last edited by micronz; 13 Feb 2014, 18:38:56.

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                              8.1 enterprise เร็วโพดดอิอิ ใช้อยู่จัดการไฟล์ดีกว่า pro

มันมีไรแตกต่างกับ pro บ้างครับเนี่ย ยังไม่อยากลงใหม่ -*-

Comment

• สำหรับสำนักงานการจัดการไฟล์เลยดีกว่า ก็ลื่นดีนะครับเล่นเกมได้หมดครับ อิอิกำ

Comment

Working...
                                X