Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งั้นก็คงยังไม่ลงใหม่ เพราะโหลดบิตเป็นหลัก

Comment

• ครับถามว่าโอเคมั้ย ไม่เจอปัญหาไรเลยนะ 8.1 ผมว่า 8 บัคมากกว่าอีก เคยปะละจู่ๆ เสียงไดร์เวอร์หาย แล้วก็กลับมาเฉย
      บางทีเสียบไมค์อยู่แต่ไม่ติด อ้าวเวรไดร์เวอร์หาย555555 windows8ทำผมแล้ว แต่8.1 mbผมมันรับไงก้เลยเวิร์คด้วยเหมือน
      asrock+microsoftมันเน้น 8.1มากกว่า8แล้วตอนนี้ 8มันเหมือนจรวดกระดาษไม่พับหางเสือร่อนมาหาเรา ตรงจุดบ้างไม่ตรงบ้าง
      แต่8.1มันตรงกว่าครับ ตามความรู้สึกผมนะอิอิกำ

Comment

• 8 บัคกี้ บัคๆๆๆๆ อ่วมเอรทัย เ ลย ไม่รู้บอร์ดกาก หรือ บัค กันแน่เหนื่อยใจเลย FX บอร์ดถูกผม

8.1 เห้นทั้งสองคลับหลายคนลอง แล้วอวย ยกนิ้วให้อยู่ครับ

Comment

• อัพแพท7วัน-3อาทิตย์ 1ครั้งครับ แม่งอัพขนาด AMD อัพแพทแม่งยังอัพ AMD ให้เลย
          วันนั้นเผลอไปกด auto สะเด้ยยย ลงไดร์เวอใหม่แม่งบัคเลย

Comment

• อ่านแล้วคิดว่าเล่น 7 ต่อไปอีกหน่อยดีกว่า ยอมช้าเพราะอยากทำอะไรอีกหลายๆอย่างได้

อันนี้ผลงานของ APU A8-5600k
            (ตอนนี้กำลังสนุก)
            ปกติผมทำงานแต่ External Flow เพิ่งมาหัดทำโมเดล Internal Flow บ้าง ยากดีเหมือนกันแฮะ

โมเดลนี้ลองทำเล่นๆ ดูการไหลของอากาศผ่านคอมพิวเตอร์ที่มีพัดลม 90CFM เข้าด้านหน้า 2 ตัว
            ด้านหลังดูดออก 1 ตัว ด้านบน 100CFM ดูดออก พัดลม CPU ไม่มี

ทั้งหมดรันบน APU เพิ่งรันเสร็จเมื่อกี้

Comment

• ท่านใช้เคสตัวไหนหรอครับ เหมือนจะเป็น full tower เลย อิอิ

Comment

• ท่าน tawat_kun
                เดี่ยวผมลองดู เดี่ยวรีวิวให้ครับ 8.1 a8 3850....... เข้าป่าไปอีกวัน เสาร์ กลับมา วอนเดอร์ลูป น่าจะอัพเสร้จพอดี
                เทสให้ดูเองครับ ว่าจะเจอบัค ไรเหมือน วิน 8 รึเปล่าแต่ FX คลับก็มีหลายคนเริ่ม 8.1 กันบ้างแล้วครับ
                ก้ัโอเค นะครับ บัคต่างๆๆ น้อยกว่า วิน 8 pro 64 หน่อย
                Last edited by micronz; 13 Feb 2014, 21:21:09.

Comment

• ที่เคยเทสคือลง8.1แล้วmulti taskใช้งานได้มากกว่าเดิม

Comment

• 8.1 ลื่นกว่า 7
                    แต่มีปัญหาตอนที่ disk use เกิน 50% แล้ว
                    เกมบางเกมกระตุก ทั้งที่ ใช้ hdd คนละลูกก็ไม่รู้เป็นเพราะอะไร
                    driver sata ลงก็ไม่ติด(AMD sata controler ใน device manager)
                    ดูบอร์ดของฝรั่ง เขาบอก บางคนก็มีบางคนก็ไม่มีงง

ตอนแรกๆ นี่ ตามแก้เยอะอยู่ hdd บาง dive ไม่ให้แก้ไขไฟล์
                    ต้องตาม ปิด UAC ตั้ง auto login pass auto login desktop
                    แล้วก็ anti virus ที่ติดมากับวินโด้ ms security essential
                    ทั้งที่ใน 7 ก็เคยใช้ เวลามันเจออะไร มันจะถามก่อนว่าให้ทำอะไรกับไฟล์
                    แต่ใน 8.1 ไม่ลบก็บล็อกเลย ไม่ชอบที่มันไม่ให้ทางเลือก

ปัญหาที่เจอมาสำหรับผมนะ
                    แต่จะให้กลับไปใช้ 7 ไม่ไปหรอก
                    มีไรก็แก้ไปเรื่อยมันดี

Comment

• 8.1 รอไปก่อนดีไหม แฮ้งบ่อยเกิ้น รอตัวปรับปรุงให้สเถียรกว่านี้อีกหน่อย วันนึงแฮ้ง 4-5 รอบ เล่น BF4 ค้างแฮ้งตลอดเลย !

Comment

• Originally posted by Kolokoso_m View Post
                        8.1 รอไปก่อนดีไหม แฮ้งบ่อยเกิ้น รอตัวปรับปรุงให้สเถียรกว่านี้อีกหน่อย วันนึงแฮ้ง 4-5 รอบ เล่น BF4 ค้างแฮ้งตลอดเลย !
                        ผมว่าไม่ได้เป็นเพราะวินโดวส์นะ ...

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                          ขอบคุณครับ สรุป hd7560D
                          และตอนนี้ CF ได้กับ 7750 และ 7770

Comment

• Originally posted by Chockopies View Post
                            ขอบคุณครับ สรุป hd7560D
                            และตอนนี้ CF ได้กับ 7750 และ 7770
                            ตัวนั้น 7750 ครับ
                            รู้สึกว่าจะยัง CF กับ 7770 ไม่ได้

Comment

• สอนเรื่อง แรมกับcpu หน่อยสิ
                              เคยอ่าน ๆเจอเขาว่า CPUวิ่งที่ความเร็วเท่านี้ กับบัสเท่านี้ จะเข้ากันได้กับ ram ความถี่ cl เท่านี้ ๆ
                              ผมงงวันนั้นอ่านเจอใครโพสไม่รู้ มันเลยเป็นเหตุให้คอมค้างไม่สเถียร

ถามตัวผมจริงมั้ย ? เวลาผมอ่าน review บางทีก็สงสัยนะ เขาจับแรมวิ่ง 2133 ทั้งๆที่กด 2600ได้ (intel) แต่ไม่ทำ
                              เล่นบัสตัวคูณแค่นี้ แต่bus หนักได้ค่าแรมเท่านี้ สเถียรกว่า งงมั้ย?

อิอิถ้าไม่งงช่วยอธิบายที

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
                                ตัวนั้น 7750 ครับ
                                รู้สึกว่าจะยัง CF กับ 7770 ไม่ได้
                                ขอบคุณครับ สรุป สุดแค่ 7750 ตอนนี้

Comment

Working...
                                X