Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by babaza888 View Post
    ลองไปแล้ว ตามที่เคยคุยกับท่านเลย ไปไม่ได้ เต็มที่ 2133 ซื้อมาตั้ง 3000.- เลยขาย 2700 ไปจับ Team Xteam มา 2000 ไม่ผิดหวังเลย

วิ่งได้ 2400 พอจัยแล้วเลิกไปต่อ หันมาเร่ง GPU แทน
    น่าเอามาให้ผมลองบ้างนะ

Comment

• ปล่อยไปให้สาวก อินเทลไปแร้ว ส่งไปเชียงราย เรียบร้อย

รึผมอาจจะมือไม่ถึงของดีก้อได้

Comment

• อยากเล่นบ้าง ผมสึกกแล้วจะบิดบ้างอิอิกำ

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
          จะเอา medium สงสัยต้องไปซัก 2133
          ผมไม่กล้าไป 2133 อะครับ 55 กลัวแรมมันจะไม่ไหวเอาอะครับ ผมคงเล่นแบบ low ต่อไปอิอิ ยังไงภาพมันก็ยังสวยอยู่ครับ

[QUOTE=tawat_kun;51505981 ประมาณนี้ครับ ไม่แน่ใจว่าชิพตัวไหน ลากได้ก็ลากอีกครับ สัก 2000 [/QUOTE]

โอ้ววว ไปสัก2000เลยเหรอครับ 555 แค่ 1866 ผมยังหวั่นเกรงแล้วเลยครับ ส่วนชิพนี่น่าจะ micron นะครับเพราะเห็นข้างกล่องเขาเขียนไว้ 08 อะครับ เคยลองไปเช็คจากเวปส่องแรมมาอะครับ

Originally posted by tawat_kun View Post
          ท่าน surasak5 นิดนึงนะครับ
          พอดีเพิ่งเห็น ว่าบอร์ดร็อค มันมี tCWL อยู่หน้าสุดด้วย
          ลองปรับแบบนี้ดูสิครับ 9-9-10-9-27 ถ้าไม่ได้ก็ลอง 10-9-10-9-28 หรือลอง 10-10-10-10-30 ทุกอัน 2T
          โอ้วววเดี๋ยวจะลองดูนะครับ ได้ไม่ได้ยังไงเดี๋ยวจะมาลงรูปเพิ่มเติมแล้วก็จะมาสอบถามให้หลายๆท่านปวดหัวต่อครับ เนื่องจากผมไม่มีประสบการณ์ oc และลากบัสแรมเลยครับ

ปล.ถ้าผมจะเก็บตังถอยแรมมาเปลี่ยนใหม่สักตัวควรเอาเป็นตัวไหนดีครับ จะเล่นบัส 1866แล้วดันไป2133 หรือว่าจะเอาทีเดียว 2133 เลยดีครับ

Comment

• มีไครสนใจแรมผมมั้ย ราคา 2000ต้นๆ จะไปหาแรมที่ไป2800ได้

สเปคตามนี้

Comment

• Originally posted by RunRa View Post
              มีไครสนใจแรมผมมั้ย ราคา 2000ต้นๆ จะไปหาแรมที่ไป2800ได้

สเปคตามนี้
              โอ้โห ๆๆ แค่นี้ยังไม่โหดอีกเหรอท่าน 555 นี่ก็จะ 2500 อยู่แล้วนี่ครับ จะไป 2800 เลยเหรอครับเนี่ยย

Comment

• เอ่ออ ผมลองปรับ CL ตามท่าน tawat_kun แล้วนะครับ
                อันนี้ 9-9-10-9-27 2T ไฟเดิมครับ 1.65 ทีแรกใช้ตามท่าน babaza888 10-11-11-11-28 2T ตอนนี้เป็นแบบภาพแรกแล้วครับ

อันนี้ 10-9-10-9-28 2T ไฟเดิมๆครับ

อันนี้ 10-10-10-10-30 2T ไฟเดิมๆครับ

ปรับตามท่านแล้วเข้า destop ได้ทุก cl ครับผม แต่ยังไม่รู้จะใช้อันไหนดีครับ ใน3อันนี้อะครับ ขออภัยถ้ารูปใหญ่และเยอะเกินไปครับ

Comment

• อันไหนก้อได้ลองเล่นเกมดูเทสไม่มีปัญหาเป็นใช้ได้

Comment

• ของผมปรับเป็น 1866 9-10-9-28-1T 1.5v

Comment

• จะราก GPU ไปอีกดีไหมท่านประธาน

Comment

อันไหนก้อได้ลองเล่นเกมดูเทสไม่มีปัญหาเป็นใช้ได้
                        ลองๆเข้าไปวิ่งดูแล้วครับไม่มีปัญหาอะไรครับ ใช้ได้ครับลองsuperpi ก็ไม่มีปัญหาครับ

Comment

• ประธานใหม่ดีกว่าผมเยอะ ฮ่าๆ ความรุ้แน่นผมมันชนพื้นเมือง อิอิกำช่วยได้บางสิ่ง

Comment

• Originally posted by surasak5 View Post
                            ลองๆเข้าไปวิ่งดูแล้วครับไม่มีปัญหาอะไรครับ ใช้ได้ครับลองsuperpi ก็ไม่มีปัญหาครับ
                            ลองหา AIDA64 + Maxxmem + Linx เทสสัก 60-75% ของแรม 20 รอบ
                            ดูว่าอันไหนใช้ได้อันไหนเสถียรอันไหน Bandwidth สูงที่สุดก็ใช้อันนั้นครับ

Comment

จะราก GPU ไปอีกดีไหมท่านประธาน

เมนบอด ex6 อะหรอ คิดว่าได้ที่ 11xx เพิ่มไฟ nb เป็น1.45 + 0.025 ถ้ายังไม่ไหวเพิ่มไฟอีก ไม่ควรเกิน1.5

อยากไปไกลกว่านี้ เอาเมนบอดมาจะลองให้ อิอิ

Comment

• Originally posted by RunRa View Post
                                มีไครสนใจแรมผมมั้ย ราคา 2000ต้นๆ จะไปหาแรมที่ไป2800ได้

สเปคตามนี้
                                ใจคอจะเอา 3000 บน FM2 ให้ได้แน่ๆเลยท่าน

Comment

Working...
                                X