Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by RunRa View Post
    jib ราคาดีด้วย 1290 เอง แต่ความเย็น ไม่ได้เย็นแบบที่คิดแฮะ ได้แค่ประมาณ scythe shuriken
    ใช่ครับราคาดี แถมสาขาแถวบ้านมีของเลย

แต่อยากรู้ว่าเย็น***งจาก cm 212xเยอะไหม ราคามันพอๆกัน

เพราะโครงการitxที่จะทำยังไม่แน่นอน แต่ดูแล้วตัวนี้ส่วนอื่นในบอร์ดน่าจะเย็นดีด้วย

เพราะapu ภาคจ่ายไฟร้อนมาก

Comment

• Originally posted by tazmako View Post
      ใช่ครับราคาดี แถมสาขาแถวบ้านมีของเลย

แต่อยากรู้ว่าเย็น***งจาก cm 212xเยอะไหม ราคามันพอๆกัน

เพราะโครงการitxที่จะทำยังไม่แน่นอน แต่ดูแล้วตัวนี้ส่วนอื่นในบอร์ดน่าจะเย็นดีด้วย

เพราะapu ภาคจ่ายไฟร้อนมาก
      ถ้าอย่างที่ท่านรันราว่ามา เย็นแค่ประมาณ shuriken นี่ ***งจาก 212x เยอะแน่ๆครับ
      แต่ถ้าไป samuel 17 / AXP 140/200 ก็เพิ่มอีกหลายตังค์
      ซิงค์ low profile นี่หาราคาดีๆ เย็นๆ ยากจริงๆ

Comment

• อัพเดทซักหน่อย

Comment

• มีใครทราบข่าว A8-7600 บ้างไหมครับ? จะมาใน 1-2 เดือนนี้มั้ยครับ?

ขอบคุณนะครับบบบบบบบ

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
            ถ้าอย่างที่ท่านรันราว่ามา เย็นแค่ประมาณ shuriken นี่ ***งจาก 212x เยอะแน่ๆครับ
            แต่ถ้าไป samuel 17 / AXP 140/200 ก็เพิ่มอีกหลายตังค์
            ซิงค์ low profile นี่หาราคาดีๆ เย็นๆ ยากจริงๆ

แต่ตัวนี้น่าจะเย็นกว่าtx3 Evo ใช่ป่ะครับ

Comment

• samuel17 ราคา 1250 ครับ แต่ต้องซื้อพัดลมเพิ่มครับ

Comment

• มีแนวโน้มว่า จะได้ CF กับ R7 260 !ต้องลุ้น !

Comment

• Originally posted by brontes View Post
                  samuel17 ราคา 1250 ครับ แต่ต้องซื้อพัดลมเพิ่มครับ
                  ตัวนี้ดูแล้วคงติดซิ็งแรมครับ

Comment

• Originally posted by Kolokoso_m View Post
                    มีแนวโน้มว่า จะได้ CF กับ R7 260 !ต้องลุ้น !
                    ถ้าได้จิงนี้ถือว่าคุ้มที่มาทางนี้เลยนะครับเกือบไปทางi5 ละ

Comment

• Originally posted by tazmako View Post
                      ตัวนี้ดูแล้วคงติดซิ็งแรมครับ
                      ถ้าแรม Avexir ใส่ได้พอดีเลยครับตัวนี้ ถ้าสูงกว่าใส่ไม่ได้เลยซักตัวครับ ส่วน xigmatek janus ผมว่าผมเคยอ่านใน OCZ นี่แหละว่าพัดลมตัวล่างมันตีซิ้งครับ

Comment

• Originally posted by Kolokoso_m View Post
                        มีแนวโน้มว่า จะได้ CF กับ R7 260 !ต้องลุ้น !
                        ถ้าได้จริง

A10-7850k ราคา 6000 ต้นๆ + R7 260 อีก 5000 = 11000

ไปหาซื้อ I5-3xxx 4000กว่าๆ + R9 270 7000 = 11xxx แพงกว่าประมาณ 1000 แรงกว่า กันเยอาะ แล้วไม่ต้องมาดูเกมส์ว่ารองรับ crossfire รึเปล่าด้วย

Comment

• มีอยู่ทางเดียวคือลดราคา 7850 ลง

Comment

• Originally posted by brontes View Post
                            ถ้าแรม Avexir ใส่ได้พอดีเลยครับตัวนี้ ถ้าสูงกว่าใส่ไม่ได้เลยซักตัวครับ ส่วน xigmatek janus ผมว่าผมเคยอ่านใน OCZ นี่แหละว่าพัดลมตัวล่างมันตีซิ้งครับ
                            คงไม่ได้ใช้ละครับ คงไปมองที่ ANTEC TIGER C40 วัดขนาดแล้วน่าจะพอไปใส่เคสเล็กได้

เห็นว่าเย็นพอควรเลย

Comment

• R7 260 ความเป็นไปได้ 1%ครับ
                              R7 250 Dual Graphic ได้เท่านั้นสำหรับ 7850K
                              เพราะมัน Remake มาใหม่ ความเข้ากันได้+ความแรง = *2 6800K+6670 ตระกูลนั้น
                              ตอนนี้อย่าพึ่งไปหวังเรื่อง dual graphic เลย หวังให้มันลดราคาก่อน ไม่ควบคุมการตลาด แบบนี้การขายสินค้ามีแต่เจ๊ง!

ปล.หวัง Bios ทุกๆเจ้าจะทำให้ 7850K ลาก GPU clock แล้วคะแนนพุ่งขึ้นนะครับ เห็นหลาย review แล้วไม่ช่วยอัลไลเลย ลากไปก็เสียฟรี

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                                R7 260 ความเป็นไปได้ 1%ครับ
                                R7 250 Dual Graphic ได้เท่านั้นสำหรับ 7850K
                                เพราะมัน Remake มาใหม่ ความเข้ากันได้+ความแรง = *2 6800K+6670 ตระกูลนั้น
                                ตอนนี้อย่าพึ่งไปหวังเรื่อง dual graphic เลย หวังให้มันลดราคาก่อน ไม่ควบคุมการตลาด แบบนี้การขายสินค้ามีแต่เจ๊ง!

ปล.หวัง Bios ทุกๆเจ้าจะทำให้ 7850K ลาก GPU clock แล้วคะแนนพุ่งขึ้นนะครับ เห็นหลาย review แล้วไม่ช่วยอัลไลเลย ลากไปก็เสียฟรี
                                เชื่อไหมว่ามันตันที่แรมตราบใดที่ใช้ DDR3 อยู่ GPU ก็ได้แค่นี้แหละจนกว่า DDR4 จะมาปีหน้านั่นแหละถึงจะเห็นผล

Comment

Working...
                                X