Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by wonderoops View Post
    เดียวผมว่างละจะมาอัพรายชื่ออัพไรให้นะ ช่วงนี้เหลือสอบตัวสุดท้าย การตลาดสายการบิน
    นั่งท่องโค้ดเมืองสายการบิน ท่องโปรอยู่ ช็อคแพร้บ -.-
    ผมหนักกว่าเรียนโทสอบทุกสัปดาห์และไม่มีภาษาไทย (เรียนต่อต่างประเทศยังจะเอาภาษาไทยอีกเรอะ)
    อ่านไปเล่นบอร์ดไป oc ไป สาขาที่เรียนนี่แทบจะคบคอมพิวเตอร์เป็นกิ๊กแล้วครับ ขาดไม่ได้เป็นส่วนหนึ่งของชีวิตไปแล้ว APU เนี่ย
    ผมตกใจมากเพื่อนผมที่เป็นคนอเมริกันLaptop เสีย(ตัวเก่า i5 มั้ง) ซื้อตัวใหม่เป็น A10 ซะงั้น(ฮา) สรุปว่าสนใจราคาและ Feature มากกว่าสินะ (i5 ที่นี่อย่างแพงเลยครับที่นี่แต่ A8 A10 ราคาเท่า i3)

Comment

• Originally posted by socity View Post
      ขอเข้ากลุ่มด้วยคนครับ

งบหมดได้มาแค่นี้เหลือ เคส กับ Power

A10-7700K 5600 บาท
      Asrock FM2A88M-HD+ 2150 บาท
      ADATA XPG 2400 4*2 3150 บาท

CPU+MB ร้าน Pan Ram YC
      สอบถามหน่อยคับ ram ตัวนี้วิ่งถึง 2600 ได้เลยไหมคับผม
      ผมใช้ตัว atada V2.0 giming 2400 พอเปิด xmp หรือปรับ Auto วิ่ง 2400 แล้วไปเล่นสัก(ดูหนัง HD เล่นเกมส์ หรือแม้กระทั้งพิมพ์งาน)เครื่องค้างปรับลงเป็น 2133 ก็ยังมีปัญหา สุดท้ายอยู่ที่ 1866 เอง

Comment

• ยังไม่ได้ประกอบเลยครับ ยังไม่ได้ซื้อเคส+power HDD ก็ลืมเอามาจากอีกบ้าน ก็เลยกองเอาไว้ก่อนครับ

Comment

• ยังไงถ้าซื้อแรมขอ 2133 ไว้ก่อนกับชิบ 2 หน้า แล้วลุ้นเอาว่ามันยัดชิบอะไรมาให้ แห่ๆ !

Comment

• Originally posted by Kolokoso_m View Post
            ยังไงถ้าซื้อแรมขอ 2133 ไว้ก่อนกับชิบ 2 หน้า แล้วลุ้นเอาว่ามันยัดชิบอะไรมาให้ แห่ๆ !
            เด่นชัยแล้วนะท่าน

Comment

• สอบถามหน่อยจ้า ถ้าเล่น APU ต้องซื้อ sink ใหม่ไหมครับ เคยใช้ FX-8350 ดังมากๆ

พอดีจะเอา i3 ให้หลานไป ส่วนของผมจะลองใช้ apu ซักหน่อย

มันสามารถเล่น HON ปรับสุดได้ไหมครับ เพราะเล่นเกมเดียว

Comment

• Originally posted by Overclockz View Post
                สอบถามหน่อยจ้า ถ้าเล่น APU ต้องซื้อ sink ใหม่ไหมครับ เคยใช้ FX-8350 ดังมากๆ

พอดีจะเอา i3 ให้หลานไป ส่วนของผมจะลองใช้ apu ซักหน่อย

มันสามารถเล่น HON ปรับสุดได้ไหมครับ เพราะเล่นเกมเดียว
                รุ่นทอปก็ดังนะครับ แนะนำ A10 7600 ค่อยดันบัสเอาครับ รุ่นนี้ผมว่าไม่ต้องเย้นสบายแต่รู้สึกไม่แน่ใจ
                เข้าไทยขายแล้วยัง
                โหดลาก 7700K ราคาแรงนิด

Comment

• Originally posted by Overclockz View Post
                  สอบถามหน่อยจ้า ถ้าเล่น APU ต้องซื้อ sink ใหม่ไหมครับ เคยใช้ FX-8350 ดังมากๆ

ถ้าเปลี่ยนซิงค์ได้ก็ดีครับ 700-1200 บาท เพียงพอแล้ว ได้ทั้งเย็นและเงียบ แต่เลือกตัวที่พัดลมรอบไม่สูงมากมานะครับ พวก 212, tx, thermalright ในราคาราวๆนี้ใช้ได้หมดครับ
                  แต่ถ้าจะเอาเย็นก็อย่าเอาพวก low profile ที่เอาไว้ใส่กับ HTPC มาใช้ มันจะเน้นเตี้ยแต่ไม่เย็นเท่าที่ควร แต่หลายตัวก็ได้เงียบ

ส่วน HON ผมไม่ได้เล่น เล่นแต่ DOTA2 ปรับสุดที่ 720p ได้ บน A8-5600k ตัวที่สูงกว่านี้น่าจะดีกว่าหน่อยนึงมั้งครับ

Comment

• ็HON เอ๋ 7750 รู้สึกจะสุดไม่ได้ ด้วยมั้ง

Comment

• ขอบคุณครับ cpu ของเป็น A10-7700k ส่วนบอร์ด Gigabyte F2A88X-UP4 น่าจะอันนี้ หรืออันนี้ ASRock FM2A88X Extreme6+

แต่มันแพงอยู่เหมือนกัน แต่สวยดี

Comment

• 5790 แหนะถือว่า ได้ซื้อ 4 คอร์ แถมการ์ดจอแรงๆๆมา
                        แรมบัส 2133 4X2 นะครับ
                        7600 ยังไม่มีรายการจำหน่าย เหร้อ น่าจะเข้ามาให้ครบๆๆ

Comment

• ตัวอย่างความเพื้อนล่าสุด สังเกต Enable3GPU แต่ใช้งานจริงวิ่ง 7750 ใบเดียวเพียวๆ หลังเทสไม่ว่าจะโปรแกรม หรือเกมส์

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                            ็HON เอ๋ 7750 รู้สึกจะสุดไม่ได้ ด้วยมั้ง
                            คอมตัวเก่าที่ผมเคยเล่นใช้ 9600GT ปรับสุดได้นะครับ แต่ผมไม่รู้ว่า apu ของ 7700k จะแรงกว่า 9600GT ไหม

Comment

คอมตัวเก่าที่ผมเคยเล่นใช้ 9600GT ปรับสุดได้นะครับ แต่ผมไม่รู้ว่า apu ของ 7700k จะแรงกว่า 9600GT ไหม
                              ผมเคยเล่นที 1 ปรับสุดมัน วิ่งเหมือนคนขาเป๋ ภาพไม่นิ่มเลย

Comment

• hon ตั้งแต่อัพเป็น 3.0 เมื่อปีที่แล้วก็กินเสปคขึ้นเยอะ
                                fps 40 50 ภาพไม่สมูทเท่าไหร่เลย แถมสวิงขึ้นลงโหดอีก
                                action การตอบสนองก็อืดๆ แต่สกิลดันออกไว
                                เลยเลิกเล่นดีกว่า

Comment

Working...
                                X