Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by tawat_kun View Post
    ลองหา AIDA64 + Maxxmem + Linx เทสสัก 60-75% ของแรม 20 รอบ
    ดูว่าอันไหนใช้ได้อันไหนเสถียรอันไหน Bandwidth สูงที่สุดก็ใช้อันนั้นครับ
    aida64 ลองโหลดมาใช้แล้วครับกำลังลองๆฝึกดูอยู่ครับ แต่linx โหลดมาแล้วใช้ไม่เป็นอะครับ ต้องตั้งอะไรไว้ที่เท่าไหร่บ้างเหรอครับ เวลาเทสlinx นี่ปล่อยมันไว้อย่างงั้นอย่าเพิ่งไปทำอะไรใช่ไหมครับ เพราะดูเหมือนลองครั้งแรกผมดันไปเปิดเวปเล่นด้วยค้างเลย แล้วbandwidth นี่ดูยังไงเหรอครับ รบกวนชี้แนะด้วยครับ

Comment

• งั้นดูจาก AIDA64 อย่างเดียวก็ได้ครับ อันไหนได้มากกว่าก็เอาอันนั้น ส่วน L1 L2 ความเร็วซีพียูมีผลค่อนข้างมากครับ

ข้างล่างแถม ผมจะปรับแรมผมจะอิงแนวจากตรงนี้ไว้ แล้วค่อยปรับๆเอาเพราะ AMD บางทีต้องใช้มากกว่าที่แสดง เนื่องจากแรมเทสด้วย ทิดอิน

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
        งั้นดูจาก AIDA64 อย่างเดียวก็ได้ครับ อันไหนได้มากกว่าก็เอาอันนั้น ส่วน L1 L2 ความเร็วซีพียูมีผลค่อนข้างมากครับ

ข้างล่างแถม ผมจะปรับแรมผมจะอิงแนวจากตรงนี้ไว้ แล้วค่อยปรับๆเอาเพราะ AMD บางทีต้องใช้มากกว่าที่แสดง เนื่องจากแรมเทสด้วย ทิดอิน
        ขอบคุณมากๆเลยครับอุตส่าไปทำมาให้ดูกันเลย ขออภัยที่รบกวนเกินไปนะครับ ไม่เป็นงานจริงๆครับ เพิ่งจะเป็นก็ตอนที่พี่ๆในบอร์ดนี้คอยสอนคอยบอกนี่แหละครับ

Comment

• ของผมมันออกมาเป็นอย่างงี้อะครับ

ส่วนspd ใน aida64
          Last edited by surasak5; 13 May 2013, 20:50:09.

Comment

• อยากได้แรมๆ เหมือนเทพ apu จัง ตอนนั้ บัส240071172941 1.67

ตอนนี้กลับมาถึงห้องล่ะ รอนานหน่อยนะ กำลังซดเบียร์อยู่ตอนแรก

ผมว่า APU gen2 ลากกับ ชิปซัมซุงไม่ไกล ผมลอง Team2133C9LV ไม่ไหวอ่ะสู้ ลากกับ FX ไม่ได้ แต่เล่นได้ดีกับ 2*2G PSC ..
            Last edited by waiwaiquick; 13 May 2013, 22:46:25.

Comment

• แรมที่จะลากไปได้ไกลจริงๆจะเป็น 2x2gb นะครับ เคยเห็น2600-3000 แต่พวกที่เป็น 2x4gb ยังไม่เห็นเลย

Comment

• ใครไช้ A10 5800k กับ TX3 Evo มั่งครับ โหลดหนักๆมันเอาใหวใหม

Comment

• ซิ้งเดิม พัดลมเสีย ก็ 80 ครับ อิอิ

Comment

• ขอถาม อยากลาก 2133 ไป 2400 ยังไงดี เพิ่มไฟเท่าไหร่ดี อิอิ

ตอนนี้ 11 12 11 1.6 V

Comment

• คึกครื้นจัง

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                        คึกครื้นจัง
                        คลับกะทู้ที่ อัพรายชื่อ แถมอัพเดท หน้า 1 ข้อมูล ได้มีสีสัน ชวนหน้าเข้ากว่าเยอะครับ ถึงบอกให้ ทำทู้ ใหม่ เพราะ คลับ FX ลองแล้วเมื่ออัพเดท คนก็เข้าเยอะแม้ว่า
                        มีการ ทิ้งเครือ่ง ขายทิ้งไปบ้าง แต่คนใหม่ ก็เข้ามาเรือ่ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ตามหลักแล้ว เอพียู ประชากร น่าจะมากกว่าด้วยซ้ำ ถ้าอัพเดท มาพร้อมๆๆกัน และสินค้า เอพียุอัพเดทไว กว่า fx มาก
                        ไลน์ก็เยอะกว่า เพราะมีทัั้ง พีซี โน้ตบุ้ค แท็บเล็ต คอนโซลก็ด้วย จะไป โมบายล์ตะหาก อีกนิ อิอิ
                        Last edited by micronz; 13 May 2013, 23:06:09.

Comment

• ขอความช่วเหลือทีครับ คือผมใช้ บอร์ด MSI FM2-A75MA-P33 ตั้งใบออส ผมหาที่แชร์แรม ให้ GPU ไม่เจออ่ะครับ ตามสเปคมันบอกแชร์ได้ 2 GB แต่ผมหาที่ตั้งแชร์ให้มันไม่ได้อ่ะครับ

Comment

• Originally posted by sariora123 View Post
                            ขอความช่วเหลือทีครับ คือผมใช้ บอร์ด MSI FM2-A75MA-P33 ตั้งใบออส ผมหาที่แชร์แรม ให้ GPU ไม่เจออ่ะครับ ตามสเปคมันบอกแชร์ได้ 2 GB แต่ผมหาที่ตั้งแชร์ให้มันไม่ได้อ่ะครับ
                            เข้า bios ไปที่ setting เลือก advanced เลือก Integrated Graphics Devices Configuration เปลี่ยนค่า Initiate Graphic Adapter เป็น IGD และ Integrated Graphics Devices เป็น enable จากนั้นน่าจะมีเมนูขึ้นมาอีกอันให้ปรับแชแรม (อ่านจากคู่มือนะ ไม่เคยใช้)

Comment

• Originally posted by RunRa View Post
                              เข้า bios ไปที่ setting เลือก advanced เลือก Integrated Graphics Devices Configuration เปลี่ยนค่า Initiate Graphic Adapter เป็น IGD และ Integrated Graphics Devices เป็น enable จากนั้นน่าจะมีเมนูขึ้นมาอีกอันให้ปรับแชแรม (อ่านจากคู่มือนะ ไม่เคยใช้)
                              โอ้ว บอร์ด ซุส นี่ตั้งค่าแบบนี้ได้ไม้ครับ ของผม FM1 เอง

Comment

• Originally posted by RunRa View Post
                                กระโดนหอมแก้มสัก 2 ทีเถอะ ครับ นั้งเซ็ต จนบูตไม่ติดมารอบ นึง ต้องเครีย CMOS ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
                                X