Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by TUMBKLC View Post
    สอบถามหน่อยคับ ผมพึ่งซื้อ 7770k+asus A88XM plus มาขาดแต่แรม ช่วยแนะนำหน่อยครับ เอาที่มันวิ่ง2133 ได้ครับ
    เครือ่งที่ 3 และ ใครว่าของแพง .. มันคืนทุนให้เพราะประหยัดพลังงานอยู่แล้ว ระยะยาว
    --------------------
    เซียนแรมหลับหมดแล้วครับ และไม่ใช่ผมซะด้วย พรุ่งนี้ สายๆๆ ล่ะมั้ง

Comment

• WEI ใจร้ายมากๆ แค่แรมน้อยไปหน่อยให้คะแนนต่ำยังกะตัวถ่วงสมัยวิสต้า

Comment

• ไม่มีไรทำนั่งเคาะแรมใหม่เล่น ๆ

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post

ไม่มีไรทำนั่งเคาะแรมใหม่เล่น ๆ
          อิจฉา MFR แรงทะลุโลกไปแล้ว

Comment

• ตอนนี้ใช้แรมf3-2400c10d-8gtx ไม่เข้ากะบอร์ดอีกแล้วจนปัญญาจริงๆตอนนี้จะขายทิ้งแล้ว ใครพอมีแรมที่เข้ากะบอร์ดบ้างผมใช้ a10
            ดูในบอร์ดขายแรมไม่มีเข้ากับบอร์ดเลย
            อาการคือลงวินโด้เปลี่ยนแผ่นลงหลายรอบสลับที่แรมยังไงเล่นได้ซักพักจอฟ้าเปนแบบนี้บ่อยมาก ขนาดอัพเดมไบออสแล้ว
            http://www.asrock.com/mb/AMD/FM2A85X...e6/?cat=Memory
            บัสเท่าไหร่ก้ได้ หรือ2x2 g 1600 ก้ได้ครับ 0833201266

Comment

• เอ่อ ไปซื้อแรมทีมดิ่ รับได้ชัวผมใช้มาละทั้ง hynix samsung

Comment

• ของทีมนี้ใช้ได้ชัวใช่ปะครับไม่ต้องไปดูรุ่นใช่ไหมครับ เพราะดูมาไม่มีรุ่นตรงเลย

Comment

• ทีมจะมีชิพ2ตัวครับ ถ้าเป็นล็อตใหม่ ๆ จะเป็น Hynix MFR ถ้าเป็นชิพ2หน้าส่วนใหญ่จะเป็น Samsung

Comment

• ชิปSamsung HYH9 2หน้า กับ ชิปHynix MFR หน้าเดียวตัวไหนแรงกว่า (apuนะครับ)

ขอบคุณคราบ

Comment

• Asrock Fm2a88m-hd+
                      ไปโดน team 2133 c10 12 12 31 1.65v.

เล่นเกม3มิติ ดับเหมือนเดิม T.T

Comment

• Originally posted by myung View Post
                        Asrock Fm2a88m-hd+
                        ไปโดน team 2133 c10 12 12 31 1.65v.

เล่นเกม3มิติ ดับเหมือนเดิม T.T
                        อัดไฟ nb ยังต้อง 1.35+ นะ

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                          อัดไฟ nb ยังต้อง 1.35+ นะ

มันออโต้ไป 1.35 แล้วอ่ะครับ ต้องดันเพิ่มไหมครับ

Comment

• vcore 1.45 ลดลงมาเหลือ 1.4 พอ ครับ

Comment

• อัด NB ไป 2000 ไฟ 1.4 คลาย CL มา 11-12-12-34 เอาให้วิ่ง 2133 แบบไม่ดับก่อน นี่ไปดันบัสมันไว้รึเปล่า GPU ทำไม 847
                              Last edited by babaza888; 1 Mar 2014, 14:47:41.

Comment

• ขอโทษนะครับตกลงผมใช้ แรม Team ได้ใช่ไหมครับใช้กับ APU บอร์ด http://www.asrock.com/mb/AMD/FM2A85X...e6/?cat=Memory
                                ถ้าเป็นแรมตัวนี้จะใช้ได้ไหมครับพอดีมีคนขอแลกมา http://image.ohozaa.com/view2/xqSLb65UYRIem78k
                                อันเก่าเป็นตัวนี้ >>>>F3-2400C10D-8GTX<<<< ใช้ไม่ได้เล่นแล้วจอฟ้าตลอด
                                รบกวนดูให้ผมหน่อยครับเขาเร่งมาแล้ว
                                ขอบคุณมากๆนะครับ

Comment

Working...
                                X