Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลองแรมขำๆนะครับ เสียดายที่ยังไล่กวดสถิติของ X6 ไม่ถึง

ใช้เดิมๆ(ถือว่า)ไม่ลาก แค่ปรับสุดเท่านั้น
    Last edited by Parona; 7 May 2013, 02:03:15.

Comment

ผม
      A10 5800K
      Gigabyte F2A75M-HD2
      8g 1600 sniper 4x2
      hdd 500g
      Silverstone 400w
      TX3
      LG 20"

ทำงาน cad , sketchup +เล่นเกมส์คุ้มค่ามากๆครับ

Comment

Originally posted by wonderoops View Post
        ท่าน tawat kun ใช้ ตัวไหน บอร์ดไรครับ แรมด้วยก้ดี
        เอ้ออผม กะว่าจะทำ TOP 5 APU Overclocker มาขำๆด้วยนะ
        เช่น TOP 5 Bus ram TOP 5 Cpu Ghz (เอาเปิดติดพอ) TOP 5 Super PI 1m ไรงี้เวิร์คมะ อิอิกำ?
        ไหนๆ ถ้า จะจัดแล้วก็เอาตามกติกาของกระทู้แรมห้องเทคนิคเลยครับ
        แล้วเอาไปลงด้วย เผื่อใครได้แรมมาใช้ฟรีๆ

ของผม A8-5600k + F2A75M-HD2 + Mushkin blackline 2133 CL10
        บัสแรมสูงสุดที่ทำได้ที่ยังวิ่ง Dual อยู่ก็

Comment

Originally posted by Parona View Post
          G2 คาบไปกินหมด
          เจน 1 เล่นแรมได้โหดและง่ายกว่า เจน 2 ครับ
          ผมเคยเอาแรมคู่นี้แหละ เล่นกับ A8-3870K ลากไปได้ 2600+
          แต่เครื่องของน้องมาให้ลงโปรแกรมแป๊บเดียวไม่ได้เล่นกับมันนาน

Comment

สมัครด้วยคน
            a8-3850+6670ddr5
            4GBx2 elixir1600@2000 cl10
            ga-a75m-ds2

crossfireX เฟรมเรตเพิ่มเท่าตัว ปรับ resolution ขึ้นได้อีก 1 step จาก6650dเดิม
            (ยกเว้น crysis3 จากกระตุกเป็นไม่กระตุก)
            ข้อเสีย เฟรมเรตสวิงกว่าเดิมมาก จากออนบอร์ดสวิงไม่เกิน10fps
            สวิงเป็น20 40กว่าสวิงเหลือ 20กว่าไปๆมาๆ เล่นเกมปวดตามาก

แก้ยังไงดี ช่วยชี้แนะด้วย

Comment

Originally posted by Parona View Post
              ถามขำๆนะท่าน ถ้าเราลง OS ตอนเปิด AHCI แล้วเรามา OC บัส(มันบังคับให้สลับไปใช้)เป็น IDE (ไม่งั้นค้าง) จะเปิดได้อยู่ไหมท่าน

ผมจะได้ลากแรมเล่นซักครั้ง แรมตั้วนี้เคยไป(เกือบ)ถึง 2200 มาแล้วหละท่านตอนอยู่กับ X6 จิ้มดู
              เซงเป็ด SB - HDD ไม่เล่นด้วย ฮ่วยย
              OC มากไป ไม่เสถียร เสี่ยงต่อการล่มของ OS ครับ
              ถ้าไม่ลดบัสลงมาเล่นต่ำลงก็ต้องเพิ่ม CL หรือ เพิ่มไฟเข้าไปอีก
              ไม่งั้นได้รีคัฟเวอรี่แน่ๆ หรือดีไม่ดี ฮาร์ดดิสค์อาจจะลาโลก (ในห้องแรม พบว่า เวกเตอร์ undetected ไปหลายตัว)

Comment

Originally posted by tawat_kun View Post
                OC มากไป ไม่เสถียร เสี่ยงต่อการล่มของ OS ครับ
                ถ้าไม่ลดบัสลงมาเล่นต่ำลงก็ต้องเพิ่ม CL หรือ เพิ่มไฟเข้าไปอีก
                ไม่งั้นได้รีคัฟเวอรี่แน่ๆ หรือดีไม่ดี ฮาร์ดดิสค์อาจจะลาโลก (ในห้องแรม พบว่า เวกเตอร์ undetected ไปหลายตัว)
                ไปถามมา พบว่าเจ้าตัวนี้เคลมเป็นว่าเล่น ผมเลยรอดูท่าทีของ M500 ก่อน

Comment

สถาปณาตนเองขึ้นเป็น ปธ APU

ท่านเหมียวคำพูดดูเลวร้าย จิงๆไม่ได้คิดอะไร ผมก้อโดนมาละ

ส่วน wonderoops เป็นประธานผมเห็นด้วยเพราะผมเองก้อไม่ได้เรื่องเคยสอบถามไรไปเอามาเป็นประสบการณ์ใช้งานจริงที่ดีมาก

แถมยังมีท่าน RunRa อีกท่านที่เทพเหมือนกันมาเป็นสมาชิก สายข่าวระดับหัวกะทิอย่างท่าน Micronz ตามมาด้วยท่าน XP_Armor ที่เล่นทั้ง 2 ค่ายมาแล้ว

และอีกท่าน Parona ขานี้ไม่มีหลักฐานอ้างอิงไม่เลิกกังขา และอีกหลายๆท่านที่กดแรมเป็นว่าเล่น ไม่กลัวแต็บกันเลยทีเดียว

http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B1%E0%B8%9A
                  Last edited by babaza888; 19 Aug 2013, 14:50:04.

Comment

^
                    ^
                    ใครหว่า ...

Comment

Originally posted by tawat_kun View Post
                      ^
                      ^
                      ใครหว่า ...
                      ชื่อไม่ดังแล้วจะรู้จักผมไหมเนี้ย เดะอัพรายละเอดียดรายงานตัวอีกที

Comment

Originally posted by babaza888 View Post
                        ท่านเหมียวคำพูดดูเลวร้าย จิงๆไม่ได้คิดอะไร ผมก้อโดนมาละ

ส่วน wonderoops เป็นประธานผมเห็นด้วยเพราะผมเองก้อไม่ได้เรื่องเคยสอบถามไรไปเอามาเป็นประสบการณ์ใช้งานจริงที่ดีมาก

แถมยังมีท่าน RunRa อีกท่านที่เทพเหมือนกันมาเป็นสมาชิก สายข่าวระดับหัวกะทิอย่างท่าน Micronz ตามมาด้วยท่าน XP_Armor ที่เล่นทั้ง 2 ค่ายมาแล้ว

และอีกท่าน Parona ขานี้ไม่มีหลักฐานอ้างอิงไม่เลิกกังขา และอีกหลายๆท่านที่กดแรมเป็นว่าเล่น ไม่กลัวแต็บกันเลยทีเดียว
                        แหม่ผมลากแรมก็จริง ส่วนมากบน FX ถึงจะลากสุดโต่ง ทั้ง bus ไม่ก็ cl ยังไงก็ไม่ได้อัดไฟเพิ่มรัวๆจนแต๊บเด้อ

อย่างมากก็แค่เปิดไม่ติด

ส่วนบอร์ดหนะ ตัวไหนไม่ดี เอามาลงไว้ด้วยว่าลากตันแล้วได้เท่าไหร่ ตัวแปรอื่นๆมันยังมีครับ ทั้ง IMC RAM และเทคนิคส่วนตัว(ใครตัวมัน)

Comment

เปล่าครับ ผมถามว่าใครกัน ที่ลากแรมไม่กลัวแต๊บ

ผมนี่ลากแบบกลัวๆกล้าๆ ใส่ไฟไปแค่ 1.65-1.7 เอง ไฟส่วนอื่นๆใส่แค่เท่ากับตอน CPB
                          ส่วนตัวเล่นบอร์ดกิ๊กจนชิน เข้าใจยี่ห้อนี้พอสมควร แต่ก็ยอมรับ ซุส กับ ร็อค มากๆ ในเรื่องการลากแรม
                          ถ้า IMC หรือบอร์ด มันกากนัก แต่จะลากเอาโล่ ผมก็ลดส่วนอื่นๆลงไป เอาที่ส่วนที่จะให้เด่นขึ้นมา

Comment

เป็นสมาชิกด้วยคนครับ ตอนนี้ เครื่องเก่าเอาไปให้หลานใช้ละกำลังมองๆๆตัวใหม่อยู๋
                            เครื่องเก่า A6-3670k กระทู้ดีมีความรู้ครับ นับนุน

Comment

เดียวหลังเที่ยงจะอัพเดทให้นะครับ ตอนนี้มีกิจอยู่

Comment

^
                                ^
                                ใครหว่า ...
                                มุขนี้เล่นเอา เงิบ เหมือนกัน นะ 55 แซวๆๆๆ

Comment

Working...
                                X