Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• A10-7850K ร้อนเหมือน A8-5600K ไหมครับ

Comment

• ประกอบแล้ว ไปอาบน้ำก่อน ไม่ค่อยมาเทส

Comment

• เห้อ กว่า จะเลือกได้ Ex6+ กับFatal1ty FM2A88X+ Killer นิ สุด ท้ายก็ จัด Fatal1ty FM2A88X+ Killer ซะ ถูกกว่า
        เดียว เอามาให้ชม ของกำลัง ส่ง สั่งเว็ป jedi กว่าจะคุยกันรู้เรื่อง -..-

Comment

• กลับมาแล้ว A10-7850k เดิมๆ การ์ดจอแรงค่าเดิม 720Mhz กับการเทสเกมส์แบบเดิม fps 23-37 ดีกว่า A10-5800k ที่ oc เกือบสุด นิดนึง ในที่สุดก็ได้ใช้ cpuที่ไม่ต้องocซะที

Last edited by RunRa; 21 Mar 2014, 19:00:17.

Comment

• ^
            ^
            แล้วถ้าเฟรมจะพุ่งตอนปรับแบบไหนครับ
            แล้วแรมลากตัวเดิมไปไกลขึ้นมากไหม

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
              ^
              ^
              แล้วถ้าเฟรมจะพุ่งตอนปรับแบบไหนครับ
              แล้วแรมลากตัวเดิมไปไกลขึ้นมากไหม
              ปิด 2 ค่าแรกครับ AA กับ specular กับลดค่า render ลงเหลือ80-90% fps จะเป็น 40-50(A10-5800k oc) ซึ่งดูไม่กระตุกและ ภาพก็ไม่ได้ต่างกัน พอใจผมแล้ว

แรมตัวนี้ยังไม่เคยลากครับ คิดว่าไม่ไป เพราะมันเป็น samsung หน้าเดียว

Comment

• Originally posted by RunRa View Post
                กลับมาแล้ว A10-7850k เดิมๆ การ์ดจอแรงค่าเดิม 720Mhz กับการเทสเกมส์แบบเดิม fps 23-37 ดีกว่า A10-5800k ที่ oc เกือบสุด นิดนึง ในที่สุดก็ได้ใช้ cpuที่ไม่ต้องocซะที

เห็นเทสต์ ต่างประเทศ เสียบ R9 290 แล้วแรงๆๆ พอๆๆกับ i5 เลยครับผม

Comment

ทำไม cpu วิ่งแค่ 1900 กว่าๆเองครับ

Comment

• Originally posted by kajonsak View Post
                    [ATTACH=CONFIG]2728065[/ATTACH]

ทำไม cpu วิ่งแค่ 1900 กว่าๆเองครับ
                    เพราะมันเป็นcpuปรกติครับ ถ้าไม่ปรกติ หรือ oc สามารถตั้งให้วิ่งเต็มตลอดได้

Comment

• ตามนั่น จะเริ่มทำวิจัย ram ชิพ PSC บ้าง - -* เห็นบอกว่า CL6 CL7 วิ่งบัส 2000 ได้ - -*
                      Attached Files
                      Last edited by Kolokoso_m; 23 Mar 2014, 11:36:52.

Comment

• Originally posted by Kolokoso_m View Post
                        ตามนั่น จะเริ่มทำวิจัย ram ชิพ PSC บ้าง - -* เห็นบอกว่า CL6 CL7 วิ่งบัส 2000 ได้ - -*
                        ตอนนี้ผมกำลังใช้อยู่ PSC ตัวเก่าเก็บ
                        2000CL9
                        แต่จับเล่น 1866CL7 ลื่นดี ไม่เล่นบัส 2000 เพราะไม่อยากปรับบัสซีพียู มันส่งผลไปที่บัสการ์ดจอตรงๆ

Comment

• รบกวนดูสเปคนี้ให้ทีครับเปิดร้านเน็ต nohdd win7 64bit แนะนำติเตือนหน่อยครับ

AMD A8-5600K BLACK EDITION (Box STrek) 3360 บาท
                          ASROCK FM2A78M-HD+ 'SYNNEX' 1860 บาท
                          8 GB. PC DDR-III/2133 G.SKILL (17000CL11D-XL) 2X4 - 0320550027 3090 บาท
                          LED 23'' SAMSUNG S23C350HS/XT (HDMI, B) 4330 บาท
                          เคส (NP) eMaster G-13HS (Black-Silver) 450 บาท
                          PS (FULL) 450W RAIDMAX (Box/Cable) 780 บาท
                          ส่วนเม้าส์ หูฟัง คีบอร์ด 3อย่าง 500 บาท
                          เปิดร้านผมใช้สเปคนี้เล่นเกมส์ออนไลน์มันจะลื่นไหมครับ ฟีฟ่า ฮอน ดอทเอ2 (ไม่อยากให้ลูกค้าบ่น)
                          แล้วมันจะประหยัดไฟกว่าแบบมีการ์ดจอเยอะไหมครับ ขอบคุณครับ

Comment

• แรมผมวิ่่ง 2400 ไม่ได้ครับ จอ ฟ้า เปิด XMP ของมันแล้ว จอฟ้า
                            เลยต้อง วิ่งแค่ 2133 ช่วยที เพิ่ม ไฟอะไรครับ
                            [IMG][/IMG]

Comment

• Originally posted by papasuri View Post
                              รบกวนดูสเปคนี้ให้ทีครับเปิดร้านเน็ต nohdd win7 64bit แนะนำติเตือนหน่อยครับ

AMD A8-5600K BLACK EDITION (Box STrek) 3360 บาท
                              ASROCK FM2A78M-HD+ 'SYNNEX' 1860 บาท
                              8 GB. PC DDR-III/2133 G.SKILL (17000CL11D-XL) 2X4 - 0320550027 3090 บาท
                              LED 23'' SAMSUNG S23C350HS/XT (HDMI, B) 4330 บาท
                              เคส (NP) eMaster G-13HS (Black-Silver) 450 บาท
                              PS (FULL) 450W RAIDMAX (Box/Cable) 780 บาท
                              ส่วนเม้าส์ หูฟัง คีบอร์ด 3อย่าง 500 บาท
                              เปิดร้านผมใช้สเปคนี้เล่นเกมส์ออนไลน์มันจะลื่นไหมครับ ฟีฟ่า ฮอน ดอทเอ2 (ไม่อยากให้ลูกค้าบ่น)
                              แล้วมันจะประหยัดไฟกว่าแบบมีการ์ดจอเยอะไหมครับ ขอบคุณครับ
                              ปริ่มเลย แถมต้องเสี่ยงอีก
                              จากที่ผมเล่นเครื่องตัวเองปรับกลางๆสบายๆ
                              ขึ้นอยู่กับความพอใจของลูกค้าแถวนั้นครับ

Originally posted by big10376 View Post
                              แรมผมวิ่่ง 2400 ไม่ได้ครับ จอ ฟ้า เปิด XMP ของมันแล้ว จอฟ้า
                              เลยต้อง วิ่งแค่ 2133 ช่วยที เพิ่ม ไฟอะไรครับ
                              [IMG][/IMG]
                              อาจจะต้องเพิ่มไฟ Vcore, VNB, V ram (บอร์ดร็อคเรียกอะไรไม่รู้นะครับ) กับเพิ่ม CL จากค่า XMP
                              หรือถ้าเอาเนียนๆก็ลดบัสมาเล่น 2133 ครับ แล้วลด CL ลงอย่างละนิดอย่างละหน่อย ประสิทธิภาพต่างกันนิดหน่อย

Comment

• กด XMP ดูก่อนครับดูค่าต่างๆที่มันมาก่อน แล้วค่อยปรับ NB ขึ้นไปอีกนิดนึงครับ+เพิ่มไฟด้วยนะครับของ rock ไม่แน่ใจมันอยู่ที่ราวๆ 1.35 ครับ +ไฟเเรมไปนิดหน่อยบางรุ่นแรมอาจต้องเพิ่มไฟนิดนึงครับ
                                แล้วลองเข้าวินดู ถ้ายังไม่ได้คงต้อง คลาย CL ลงมาแล้ว ถ้ายังไม่ได้อีกลองไล่ XMP ตั้งแต่ 1600 แล้วไล่ขึ้นไปจนมันใช้ได้ครับ ที่เหลือก็ภาวนาให้มัน ได้บัสที่สูงๆครับ แล้วแต่ บุญแต่กรรมที่ทำมาครับ !

Comment

Working...
                                X