Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by RunRa View Post
    a10-7850 ไฟต่ำดีจัง a8-5600k-a10-6800k ลากแรม bus2400 ไฟ nb ล่ำกว่า 1.35v ไม่เคยเสถียร ตอนนี้ A10-7850k แรม bus2400 ไฟ nb กดได้ที่ 1.23v ยังนิ่งอยู่ ไม่รู้จะต่ำได้อีกมั้ย ส่วนความร้อนไม่รู้ gpu-z ยังวัดให้ไม่ได้เลย ต่ำสุด -10 องศา สูงสุด 20 กว่าองศา ไม่รู้จะเย็นไปไหน
    เอาจริงดิ ท่าน ที่ผมใช้ไฟสูงโครตตตต ร้อนมากกกก สงสัยไปได้ตัวที่ 13 มา

Comment

• Originally posted by kitti3 View Post
      เอาจริงดิ ท่าน ที่ผมใช้ไฟสูงโครตตตต ร้อนมากกกก สงสัยไปได้ตัวที่ 13 มา
      ผมใช้ค่าตามนี้เลย เซทง่ายๆ ไฟต่ำกว่าcpuรุ่นเดิมเยอาะมาก แล้วยังเสถียรปรกติ

Comment

• ลงชื่อ เข้า คลับ แบบเป็นทางการครับ

Comment

• เดียวขาย เดียวซื้อ - -* งง ตัวเอง

Comment

• Originally posted by Kolokoso_m View Post
            เดียวขาย เดียวซื้อ - -* งง ตัวเอง

เผามาชมหน่อย ฮ่าๆ

Comment

• งะ PSC XFG อะคงไม่ถึงขอบฟ้า 2200 ก็ฟ้าเหลืองละ !

แค่ XMP มันก็ลดลงให้ 1 สเป็บละ เหลือ 1866 - -* อนิจจัง !

Comment

• Originally posted by Kolokoso_m View Post
                งะ PSC XFG อะคงไม่ถึงขอบฟ้า 2200 ก็ฟ้าเหลืองละ !

แค่ XMP มันก็ลดลงให้ 1 สเป็บละ เหลือ 1866 - -* อนิจจัง !
                เทสต์ถึงไหนแล้ว คาวาริ 7850

ผมว่าลากไปหน่อยมันแรงไม่หยอกนะครับ มีเทสต์ เมืองนอก การ์ดแยกมาแล้ว ขอเวลาๆๆว่างๆๆไปหาหน่อยครับ
                มาแปะ กราฟ ดูกัน ผมว่าไม่มีปัญหาเนอะ เราไว้ศึกษากันใน คลับ คุยกันเอง สาวก amd ท้างน้าน

Comment

• วันนี้พอแค่นี้ก่อนเดียวค่อยลด CL ลงมาต่ำเท่าที่จะทำได้ แรมโบราณทุนมาน้อย บัส 2000 - -* บอร์ดเจือกตัน อนิจังตัวเอง

Comment

• สอบถามหน่อยคับ
                    คือเมื่อวานผมได้ซื้อ CPU A10 6800K มาประกอบคอมให้เพื่อน
                    แล้วอุณภูมิของ CPU idle อยู่ที่ 46 องศา นี่ ปกติไหมคับ
                    พอดีผมไม่เคยเล่น ของ AMD เลยไม่ทราบอุณภูมิคับ

Comment

• Originally posted by cyber1 View Post
                      สอบถามหน่อยคับ
                      คือเมื่อวานผมได้ซื้อ CPU A10 6800K มาประกอบคอมให้เพื่อน
                      แล้วอุณภูมิของ CPU idle อยู่ที่ 46 องศา นี่ ปกติไหมคับ
                      พอดีผมไม่เคยเล่น ของ AMD เลยไม่ทราบอุณภูมิคับ
                      ปรกติครับ ของผม ยัง 50-52 เลย !

Comment

ปรกติครับ ของผม ยัง 50-52 เลย !

ขอบคุณครับ ผม สงสัยมากเพื่อนผมมันก็กังวลใจ 555

Comment

• ถามหน่อยคับกำลังจัดสเปคใหม่พอดีสเปคเก่าเป็นคอม ประกอบของ เอเซอเสเปคตามนี้

เปลียนมาเล่น apu คุ้มไหมคับผม เอามาเล่นเเค่ ฟี่ฟ่าออนไลน์ 13 cs go อะคับ

ผมเห็นในห้องจัดสเปคเค้าจัด

AMD A8-6600K BLACK EDITION 3620
                          MSI A78M-E35 'STrek' 1720

เติมไปสองอย่างนี้เพียงพอไหมคับ

Comment

• จัดแรม บัส 2400 มาแพงนิดได้แรง ตามการลาก ไปอีกนิด ครับ มันส์ๆๆๆๆ อิอิอิ

Comment

• ท่านพ่อบ้านก้อ ตอนนี้ลาก ให้ถึง 2500 ได้ละครับแต่กำลังหา CL ต่ำๆไปไล่ตบเกรียน คนนึง 5555+
                              (ผู้สืบทอดหลอดมืด อภิมหาเทพแรม คนนึงที่มาเกรียน ไม่นานมานี้ )

Comment

ท่านพ่อบ้านก้อ ตอนนี้ลาก ให้ถึง 2500 ได้ละครับแต่กำลังหา CL ต่ำๆไปไล่ตบเกรียน คนนึง 5555+
                                (ผู้สืบทอดหลอดมืด อภิมหาเทพแรม คนนึงที่มาเกรียน ไม่นานมานี้ )
                                ครับ ติดตามเทสต์จิง จากในคลับอยู่ เห้นว่า ริชแลนด์ คาวาริ ลากทะลุ 2500 แล้ว
                                ไมทราบว่าแรม บัส 2400 เดิมๆๆ นี่ลากทะลุไป 2500 ได้เหรอครับ ไงแนะนำเค้าหน่อยละกันว่าใช้แรม ยี่ห้อไร
                                เพราะผมไม่ได้ เล่นเอง ได้แต่อ่านเพื่อนๆทดสอบกัน
                                -------------------------------------------------
                                ครับผู้สืบทอด มีมาเรือ่ยๆๆ ครับ 55 แต่ในโซน ผมว่า โหดเยอะ รุม ตบเละ อร้าคๆๆๆๆๆๆๆๆ 555+

Comment

Working...
                                X