Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• smellie_evil:

แนะนำ ซีพียู ของใหม่ วินโดว์ 8.1 ไปด้วย ลื่นๆๆดี
    ถ้าไม่ติดแอพ เกมส์เก่าๆๆมากนะ
    -------------------------
    การ์ดจอ แยก ไว้ใช้สักหลังจาก 6 เดือน หรือปี นึงไปแล้ว
    เกมส์หนักไม่ค่อยรอด ค่อยเสียบอันนี้ดูคุ้ม สมกับเป้น amd apu หน่อยครับ
    เสียบไปก้ไม่ผิดหวังปล่อยพลังคอร์ มันออกมาเน้นๆๆ อีกที ดูจากเทสต์นอกๆๆ
    ผมว่าพลังคอร์ขับการ์ดแรงๆๆได้ไม่ขวดแน่นอนครับ
    Last edited by micronz; 7 Apr 2014, 13:23:04.

Comment

• กำลังหา ตังซื้อการ์ดแรงๆมาเสียบดู ตอนนี้ แต่ตังโดนไปเยอะแล้วขนาดต้นเดือนนะเนี่ยยังไม่ถึงสงการเลย - -*

ลองกับ 280x ของ MSI ก็เน่าอะครัช ต้องลด คล็อคลงมาให้เหลือ 1000 ไม่งั้นจอลอาย - -* เซงจิตมากๆ

หรือว่าเป็นเพราะไดรว์เวอร์ 14.3 อาจเป็นไปได้ !

Comment

• ความร้อนขึ่นครับ เคยเจอมา
        เอามาทาซิลิโคนใหม่ (ยี่ห้อดีๆหน่อยนะครับ) จะลดลง10 องศา ก็จะเป็นปกติเลยครับ แต่ระวังเรื่องประกันด้วยน้าาาาาา

Comment

• Originally posted by micronz View Post
          smellie_evil:

แนะนำ ซีพียู ของใหม่ วินโดว์ 8.1 ไปด้วย ลื่นๆๆดี
          ถ้าไม่ติดแอพ เกมส์เก่าๆๆมากนะ
          -------------------------
          การ์ดจอ แยก ไว้ใช้สักหลังจาก 6 เดือน หรือปี นึงไปแล้ว
          เกมส์หนักไม่ค่อยรอด ค่อยเสียบอันนี้ดูคุ้ม สมกับเป้น amd apu หน่อยครับ
          เสียบไปก้ไม่ผิดหวังปล่อยพลังคอร์ มันออกมาเน้นๆๆ อีกที ดูจากเทสต์นอกๆๆ
          ผมว่าพลังคอร์ขับการ์ดแรงๆๆได้ไม่ขวดแน่นอนครับ
          วิน 8.1 แทบจะล่อนแผ่นทิ้งเมื่อคืน เสียเวลาลงฮ่าๆ

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
            วิน 8.1 แทบจะล่อนแผ่นทิ้งเมื่อคืน เสียเวลาลงฮ่าๆ
            พี่ตัดสินใจซื้อมา 1 ไลเซน
            ใช้แล้วโอเคนะ มีบักบ้างนิดๆหน่อยๆ แต่มันก็ค่อยๆดีขึ้นเรื่อยๆ เหมาะสำหรับพวกโซเชียลต่างๆ แกดเก็จเยอะ การทำงานรวดเร็ว (บางครั้งเกินไปหน่อยเลยขาดเสถียรภาพ)

เปิดใจยอมรับมัน แล้วลองเล่นกับมันดู อาการจะคล้ายๆ เปลี่ยนจาก XP => 7

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
              พี่ตัดสินใจซื้อมา 1 ไลเซน
              ใช้แล้วโอเคนะ มีบักบ้างนิดๆหน่อยๆ แต่มันก็ค่อยๆดีขึ้นเรื่อยๆ เหมาะสำหรับพวกโซเชียลต่างๆ แกดเก็จเยอะ การทำงานรวดเร็ว (บางครั้งเกินไปหน่อยเลยขาดเสถียรภาพ)

เปิดใจยอมรับมัน แล้วลองเล่นกับมันดู อาการจะคล้ายๆ เปลี่ยนจาก XP => 7
              สงสัยต้องรอข้ามไปอีกรุ่น เหมือนตอน vista

Comment

• 8.1ผมว่าดีจริงๆครับ ยิ่งhw ใหม่ๆยิ่งเห็นผล แรกๆจะไม่ค่อยชิน ใช้ๆไป เออ มันดีแฮะ

Comment

• กำลังจะเอาFX-8350 +Crosshair V Formula-Zเก็บลงกล่อง(ขาย) แล้วไปสอย MSI A88XM GAMING+A10-7700K มาใช้แทน ตอนแรกว่าจะหาMini-ITX แต่ดูๆแล้วที่มีขายก็ไม่ค่อยชอบเลยจะเอาMicro-ATX เพราะไม่ได้ใช้อะไรมาก กะจะเอามาโหลดบิท+ดูหนัง อ่านเวปแค่นี้ และบางทีอาจยกไปต่อทีวีดูหนัง

Comment

• Originally posted by tontan View Post
                    กำลังจะเอาFX-8350 +Crosshair V Formula-Zเก็บลงกล่อง(ขาย) แล้วไปสอย MSI A88XM GAMING+A10-7700K มาใช้แทน ตอนแรกว่าจะหาMini-ITX แต่ดูๆแล้วที่มีขายก็ไม่ค่อยชอบเลยจะเอาMicro-ATX เพราะไม่ได้ใช้อะไรมาก กะจะเอามาโหลดบิท+ดูหนัง อ่านเวปแค่นี้ และบางทีอาจยกไปต่อทีวีดูหนัง
                    ลดเสป้ก นะผมว่า 55
                    ใจรักจัดปาย ก็ประหยัดค่าไฟไป ผมว่าขาย 8350 จัด 7850 ไปเลยก็ดี ท่านขายได้ราคาแน่ อุอุ อุ

Comment

• จัด 7850k มาแล้วลาก CPU 4.5 RAM 2400 GPU ซัก 1000-1100 แรงสะใจครับ

Comment

• Originally posted by micronz View Post
                        ลดเสป้ก นะผมว่า 55
                        ใจรักจัดปาย ก็ประหยัดค่าไฟไป ผมว่าขาย 8350 จัด 7850 ไปเลยก็ดี ท่านขายได้ราคาแน่ อุอุ อุ
                        ขายไปแล้ว ถูกๆ(คนแย่งกันถึงขนาดหาว่าผมไม่มีของ) ที่มอง7770K เพราะว่าผมคิดว่าถ้าแค่ผมใช้งานคงไม่ต่างกับ7850K เพราะกะใช้แค่ออนบอร์ด

Comment

• Originally posted by tontan View Post
                          ขายไปแล้ว ถูกๆ(คนแย่งกันถึงขนาดหาว่าผมไม่มีของ) ที่มอง7770K เพราะว่าผมคิดว่าถ้าแค่ผมใช้งานคงไม่ต่างกับ7850K เพราะกะใช้แค่ออนบอร์ด
                          2 ตัวนี้ต่างกัน 15% เห็นๆ แต่ถ้าเล่น 7770K ผม เล่น A10 5800 ดีฟ่า

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                            2 ตัวนี้ต่างกัน 15% เห็นๆ แต่ถ้าเล่น 7770K ผม เล่น A10 5800 ดีฟ่า
                            ถ้าเล่น 7700K จริงๆเล่น 6800K เถอะครับ ลากไกล ไฟต่ำ และเย็นด้วย

ผมใช้ 7850K ยังอยากหาแลก 6800K เลยครับตอนนี่ = ="

Comment

• Originally posted by kitti3 View Post
                              ถ้าเล่น 7700K จริงๆเล่น 6800K เถอะครับ ลากไกล ไฟต่ำ และเย็นด้วย

ผมใช้ 7850K ยังอยากหาแลก 6800K เลยครับตอนนี่ = ="
                              ส่วนตัวตอนนี้ผมเล่น A8+7790 อยู่เลยฮ่าๆ อัดแรมอัดซีพียูนิดหน่อย ลื่นทุกเกมส์แล้ว

แต่ 7700K นี่ไม่คุ้ม เท่า 7850K เอาซะเลยฮ่าๆ
                              Last edited by babaza888; 12 Apr 2014, 09:13:57.

Comment

ส่วนตัวตอนนี้ผมเล่น A8+7790 อยู่เลยฮ่าๆ อัดแรมอัดซีพียูนิดหน่อย ลื่นทุกเกมส์แล้ว
                                ในส่วน CPU ผมว่า มันก็แรงน้าลากซะหน่อยกระแทกไหล่ FX ได้เลย

Comment

Working...
                                X