Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by kitti3 View Post
    ผม ซื้อแบรนด์นี่ 2 ตัว
    Fatal1ty 990FX Professional กับ FM2A85X Extreme6 เอ๋อ ทั้งคู่ สงสัยจะดวงไม่สมพงกัน
    เหมือนผมไปได้ซื้อการ์ดจอกิ๊กทีไร เงิบทุกที เป็นเฉพาะการ์ดจอ

Comment

• Originally posted by taos View Post
      จะซื้อ A10 6790k อะครับมันคุ้มไหมหรือซื้อตัวไหนดีแล้ว A10 6790K ใส่ vgaตัวไหนคอสได้บ้างครับ
      ผมก็เคยมีความคิดคล้ายๆแบบนี้แต่ตอนนั้นจะเล่น A10 7850K ตัวเดียวเลย แล้วค่อยหาการ์ด R7 มาเพิ่มถ้ายังเล่นเกมส์แล้วไม่แรงพอ หลายๆท่านก็แนะนำว่าถ้าอย่างนั้นอย่ามาเสียเงินกับค่า APU ที่แพงอยู่เลย ไปจัด FX 6350 บวกการ์ดจอ R9 270X ยังดีกว่าเอาเงินมาเล่นกับ A10 ึ7850 ทำ CrossFireX กับ R7 เพราะมันไม่แรงเท่า FX 6350 + R9 270X เลย สรุปเลยต้องเลิก คนที่คิดจะเล่น APU แปลว่างบจำกัดจึงไม่อยากเสียเงินค่าการ์ดจอแยกครับ ถ้าคิดจะเล่นการ์ดจอแยกแล้วให้มอง FX ไปเลยครับอย่างที่หลายๆท่านในนี้แนะนำผมมาก่อนครับ

Comment

• Originally posted by taos View Post
        จะซื้อ A10 6790k อะครับมันคุ้มไหมหรือซื้อตัวไหนดีแล้ว A10 6790K ใส่ vgaตัวไหนคอสได้บ้างครับ

ผมมี 6800k นะราคามิตรภาพ 5555+ แอบมาขาย !

Comment

• ผม มี A10 7850k + asrock fm2a88x hd+ XFX R7 250

ทำ dual graphics ไม่ได้ซักที่

ไม่ทราบว่าใช้ driver ตัวไหนแน่

Comment

• Originally posted by Kolokoso_m View Post
            ผมมี 6800k นะราคามิตรภาพ 5555+ แอบมาขาย !
            เราเจอกันช้าไป วันนี้จะเข้าไปซื้อ A8 6600K แล้ว ถ้า2วันที่แล้วจะเอาเลย

Comment

• Originally posted by 20strange View Post
              ผม มี A10 7850k + asrock fm2a88x hd+ XFX R7 250

ทำ dual graphics ไม่ได้ซักที่

ไม่ทราบว่าใช้ driver ตัวไหนแน่
              บางทีมันอาจจะไม่ออโต้ ต้องเข้าไปเซ็คเอง ทำตามคู่มือบอร์ด พอดีใช้บอร์ดคนละรุ่น
              แต่เจอบ่อยเหมือนกัน

Comment

• Originally posted by Kolokoso_m View Post
                เท่าไรครับ *.*

Comment

• รบกวนขอสอบถามครับ ตัวเก่าผมใช้ amd II x4 620 ทีนี้สนใจจะเปลี่ยนใหม่เลยสนใจพวก APU น่ะครับ
                  - AMD A10-7850K ใช้คู่กับเมนบอร์ดตัวไหนดีครับ
                  - อุณหภูมิความร้อนต้องเปลี่ยน sink ไหมครับ หรือใช้ตัวเดิมๆก็พอแล้ว

Comment

• Originally posted by Fite View Post
                    รบกวนขอสอบถามครับ ตัวเก่าผมใช้ amd II x4 620 ทีนี้สนใจจะเปลี่ยนใหม่เลยสนใจพวก APU น่ะครับ
                    - AMD A10-7850K ใช้คู่กับเมนบอร์ดตัวไหนดีครับ
                    - อุณหภูมิความร้อนต้องเปลี่ยน sink ไหมครับ หรือใช้ตัวเดิมๆก็พอแล้ว
                    เท่าที่ลองเมื่อคืน เรื่องซิงค์ ถ้างบน้อย A10 7850 ก็ TX3 งบเยอะนิด EVO 212 ก็เอาอยู่แล้ว

เหลือให้ Clock ได้อีกตั้งหาก

Comment

• Originally posted by Fite View Post
                      รบกวนขอสอบถามครับ ตัวเก่าผมใช้ amd II x4 620 ทีนี้สนใจจะเปลี่ยนใหม่เลยสนใจพวก APU น่ะครับ
                      เดียวคืนนี้ถ้าไม่ดึกจะมารายงาน เพราะกำลังไปเอาA8 6600K(จัดใหม่)+F2A75M-HD2 (มือ2)ถ้าไม่โดนจะเอามาแทน x4 620 เหมือนกัน

Comment

• http://www.overclockzone.com/forums/...B9%83%E0%B8%88

ฝากทุกท่านด้วย

Comment

• ลงผิดครับ

ลงผิดขอโทษด้วยครับ
                          Last edited by wichai_th; 19 Apr 2014, 20:35:04.

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                            เท่าที่ลองเมื่อคืน เรื่องซิงค์ ถ้างบน้อย A10 7850 ก็ TX3 งบเยอะนิด EVO 212 ก็เอาอยู่แล้ว

เหลือให้ Clock ได้อีกตั้งหาก
                            ขอบคุณครับ

Comment

• ผมมี A10-6800K อยากได้การ์ดจอไว้เล่น BF4 DayZ อะไรพวกนี้ เอาไม่เกิน5000 เพราะไม่เน้นเกมเป็นหลัก เอาไว้เล่นเวลาว่างเท่านั้น
                              เลยดู 7750 เอาไว้ CF กับ A10-6800K จะดีป่าวครับ / หรือ เป็น 7770 เลยจะดีกว่า
                              แบบไหนดีกว่ากันหรอครับ

Comment

• Originally posted by iluksanook View Post
                                ผมมี A10-6800K อยากได้การ์ดจอไว้เล่น BF4 DayZ อะไรพวกนี้ เอาไม่เกิน5000 เพราะไม่เน้นเกมเป็นหลัก เอาไว้เล่นเวลาว่างเท่านั้น
                                เลยดู 7750 เอาไว้ CF กับ A10-6800K จะดีป่าวครับ / หรือ เป็น 7770 เลยจะดีกว่า
                                แบบไหนดีกว่ากันหรอครับ
                                7870 มือ 2 ครับ คุ้มสุดๆ
                                อย่า CF เลยครับ เพราะเกมที่รับรองไม่เต็มที่ก็มี แล้วส่วนใหญ่ CF แล้วก็ไม่ได้แรงขึ้นแบบ 100 เปอเซ็นต์เต็มๆ
                                Last edited by kitti3; 20 Apr 2014, 08:10:33.

Comment

Working...
                                X