Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• A8 5600K + HD6670 จะต้องเสียบสายจอเข้ากับแมนบอด หรือที่กาสจอครับแล้วเราต้องปรับอะไรยังไงมั่ง
    Last edited by DevilingII; 30 Apr 2014, 15:59:24.

Comment

• อาทิตย์หน้าก็ครบรอบวันเกิดกระทู้นี้ ครบ 1 ปีแล้ว.. ท่านพ่อบ้าน เตรียมของแจกผู้โชคดีป่าวครับ ??!!
      ูู^^.V อิอิ..

.

Comment

• Originally posted by DevilingII View Post
        A8 5600K + HD6670 จะต้องเสียบสายจอเข้ากับแมนบอด หรือที่กาสจอครับแล้วเราต้องปรับอะไรยังไงมั่ง

Comment

• Originally posted by DevilingII View Post
          A8 5600K + HD6670 จะต้องเสียบสายจอเข้ากับแมนบอด หรือที่กาสจอครับแล้วเราต้องปรับอะไรยังไงมั่ง
          เสียบกับการ์ดจอนะครับ เสียบกับออนบอร์ดจะไม่แรง ผมเคยพลาดมาและ

Comment

• Originally posted by mamover View Post
            อาทิตย์หน้าก็ครบรอบวันเกิดกระทู้นี้ ครบ 1 ปีแล้ว.. ท่านพ่อบ้าน เตรียมของแจกผู้โชคดีป่าวครับ ??!!
            ูู^^.V อิอิ..

.
            พ่อบ้าน วอนเดอร์ลูป นะครับไม่ใช่ผม อิอิ
            คาดว่าน่าจะแจก คุปอง ส่วนลดพิเศษ ไปทาน ก๋วยเตี๋ยว ร้านแม่แกน่ะครับได้ ข่าวว่าอะหร่อย ฝุดๆๆ 555+

Comment

• งั้นไปกันหมดบอร์ด จะได้เฮๆฮาๆ หุๆๆๆๆ

Comment

• ครับ อิอิ หมู่นี้เห็นมาตอบแวบๆๆ น่าจะเล่นในเฟสเยอะกว่า
                ------------------
                เมื่อวานไป ร้านบานาน่า สาขา ...???
                คุยกับพนักงานที่ร้าน หลังจากแลกเปลี่ยนความรู้เรื่อง amd มาเมื่อ 6 เดือนก่อน ทัศนคติดีขึ้น มาก
                FX 6300 6350 ขายดีขึ้นที่ร้าน แต่ก่อนราคาเนี่ย น้องแกตบไป i3 หมดเกลี้ยงเลย เหร้อ
                --------------------------------
                ส่วนเอพียู 7700 7850k ขายดีมากที่ร้าน เบียด i5 เลยน้องแกบอกว่า แรงกว่าแน่ในแบบออนบอร์ดซื้อมา
                ไม่ต้องเสียบการ์ดแยกเอาไปเล่นเลย ขายดีจริงๆ แม่ง ปลื้ม ก่อนกลับเลยฝากว่าไงช่วยเชียร์ amd กันหน่อยได้
                ขายได้เยอะๆๆ นะ
                ----------------------------------
                ผมไปซื้อ เคสคูลเลอรืมาสเตอร์ ครับ กะว่าให้เจ้าเอพียูโดยเฉพาะเลยนี่แหละ เสร้จแล้วอาจจะถ่ายรูปโชว์มั่ง
                เคสราคา พัน 4 โดยประมาณครับก็ดีกว่าเคสเก่าๆๆ เยอะ

ปล. คาวาริเสียบการ์ดแยก ก็แรงครับ วันหลัง...ไม่ใช่ต้องแรงแต่..ออนบอร์ด อิอิ
                Last edited by micronz; 1 May 2014, 09:57:00.

Comment

• โพสต์ ผิดจร้า แก้ๆๆๆ edit
                  Last edited by micronz; 1 May 2014, 18:22:56.

Comment

• ใส่แรม dual แล้วขึ้นจอฟ้าดูให้หน่อยครับ
                    ตอนแรกไม่ได้ลงไดร์เวอร์การ์ดจอแล้วใส่แรม 2 ตัว แล้วบูทได้
                    พอลงไดร์เวอร์การ์ดจอแล้วบูทไม่ผ่านขึ้นจอฟ้า พอถอดแรมเหลือ 1 ตัวก็บูทได้ ใช้งานทุกอย่างได้ปกติ(ตอนนี้ลงไดร์เวอร์การ์ดจอแล้ว) ตอนแรกคิดแรมอาจเสีย 1 ตัวเลยสลับกันใส่ทีละตัวก็ใช้งานได้ปกติ แต่พอใส่ 2 ตัวพร้อมกันก็ขึ้นจอฟ้าทันที
                    ใช่ค่า bios ไม่ได้ปรับแต่งอะไรเลย

ปล. cpu 10 7700k
                    ram G.skill dual 2133 8 (4*2)
                    mb msi a88xm-e45
                    psu 550w
                    hdd wd green 500gb
                    สื่บเนื่องจากกระทู้นี้
                    http://www.overclockzone.com/forums/...1#post59816251

Comment

• ชื่อก็บอกแล้วว่า AM ดี ! ตั้งแต่ทวดยันหลาน ! ตอนนี้ไปหา CPU เก่าสมัย ดึกดำบรรณมาทำวิจัย เย็นนี้เพิ่งได้มา 4-5 ตัว ตัวละ 150 - -*
                      เอามาแงะดูข้างในว่ามันเป็นยังไง !

Comment

• Originally posted by Kolokoso_m View Post
                        ชื่อก็บอกแล้วว่า AM ดี ! ตั้งแต่ทวดยันหลาน ! ตอนนี้ไปหา CPU เก่าสมัย ดึกดำบรรณมาทำวิจัย เย็นนี้เพิ่งได้มา 4-5 ตัว ตัวละ 150 - -*
                        เอามาแงะดูข้างในว่ามันเป็นยังไง !
                        รุ่นหนายกันเหร้อ

คลับหายไปหนายกันหมด อัพๆๆ อิอิ

Comment

• Originally posted by micronz View Post
                          รุ่นหนายกันเหร้อ

คลับหายไปหนายกันหมด อัพๆๆ อิอิ
                          ตอนนี้กำลังดูAM1กันอยู่ครับ

Comment

• ท่านไหนสนใจคลิกเข้าไปชมก่อนครีับ ช่วงนี้แถมสายฟรีอีกเส้น

ขายสายถัก 24PIN 8PIN 6PIN 4PIN

http://www.overclockzone.com/forums/...B8%AD%E0%B8%99

Comment

• ระหว่าง 6420k 6790k 5600k ตัวไหนน่าเล่นสุดครับ ----> Dota 2
                              ไม่ใส่การ์ดแยกครับ ram geil ตัวเก่าบัส 1600
                              ขอบคุณครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วย อยากลอง APU
                              Last edited by NsJcom; 3 May 2014, 10:59:50.

Comment

• Originally posted by NsJcom View Post
                                ระหว่าง 6420k 6790k 5600k ตัวไหนน่าเล่นสุดครับ ----> Dota 2
                                ไม่ใส่การ์ดแยกครับ ram geil ตัวเก่าบัส 1600
                                ขอบคุณครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วย อยากลอง APU
                                6790 5600 นี่ความคิดผมนะ หรือ 7850 ไปเลย

7700 ไว้ใส่การ์ดเพิ่มทีหลังก็ได้

Comment

Working...
                                X