Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขี้เกียจลากละ ตอนนี้พา. cpu ไป 3.6ไม่รุ้จะร้อนน้อยลงไหม

Comment

• เท่าที่เคยเล่นมา บอร์ดทั้งอัสเล็กอัสใหญ่ ลากมันส์วิ่งไกล แต่จะมีช่วงที่เสถียรอยู่จุดหนึ่ง ที่อุณหภูมิหนึ่ง
      เช่น ตอนเทสความร้อนเท่านี้ไฟเท่านี้เสถียร แต่พอเย็นๆ กลายเป็นไฟเกินฟ้า ค้าง แฮงค์
      แต่ถ้าเทสตอนเย็นๆ เทสผ่าน พอใช้จริงร้อนเกิน ตัดตัวคูณบ้างอะไรบ้าง

มีบอร์ดบางยี่ห้อ ไฟให้เผื่อให้เกินตลอด แต่ถ้าคุมอุณหภูมิอยู่ก็ไม่เป็นไรเล่นได้เรื่อยๆ แต่ลากไม่ไกล ติดๆขัดๆ

Comment

• มารายงานตัวครับ จัดมาประมาณ 2 อาทิตย์กว่าๆเกือบสามมัวแต่บ้าเห่อเลยไม่มาเอามาลงครับ

a10 5800k + gig ga-f2a85xm-d3h + ram8g corsair

hdd dvd case psu vga เดิมหมดเลยครับพอดีก่อนเปลี่ยนอัปไว้เยอะมาก

dvd ประมาณปี 2007 ตอนซื้อคอมเครื่องเก่า
        vga hd6670 จัดมาเกือบปีแล้วครับ
        psu corsair gs 600w เพิ่องจัดมาประมาณ 4-5 เดือน
        hdd wd500gb blue เพิ่งจัดมาประมาณ 3 เดือน
        case corsair 300r เพิ่งเปลี่ยนก่อนซื้อ apu 2-3 วันเองครับ

แล้วเมนบอร์ดเก่า ก็ลาโลกไปก็เลยจัด apu มาใหม่ซะเลยครับ

เสียค่าตัวไปประมาณ 6,000 เศษครับ

ช่วยแนะนำซิ้งราคาประมาณ 1,000-2,000 ให้ด้วยครับ และแนะนำการ oc หน่อยครับ

ปล.ไปโพสไว้ในบอร์ดเก่ารอบนึงแล้วครับ (เพิ่งรู้ว่ามีใหม่)

Comment

• รูปครับ
          Attached Files

Comment

• Originally posted by ArmUNyoO View Post
            มารายงานตัวครับ จัดมาประมาณ 2 อาทิตย์กว่าๆเกือบสามมัวแต่บ้าเห่อเลยไม่มาเอามาลงครับ

a10 5800k + gig ga-f2a85xm-d3h + ram8g corsair

hdd dvd case psu vga เดิมหมดเลยครับพอดีก่อนเปลี่ยนอัปไว้เยอะมาก

dvd ประมาณปี 2007 ตอนซื้อคอมเครื่องเก่า
            vga hd6670 จัดมาเกือบปีแล้วครับ
            psu corsair gs 600w เพิ่องจัดมาประมาณ 4-5 เดือน
            hdd wd500gb blue เพิ่งจัดมาประมาณ 3 เดือน
            case corsair 300r เพิ่งเปลี่ยนก่อนซื้อ apu 2-3 วันเองครับ

แล้วเมนบอร์ดเก่า ก็ลาโลกไปก็เลยจัด apu มาใหม่ซะเลยครับ

เสียค่าตัวไปประมาณ 6,000 เศษครับ

ช่วยแนะนำซิ้งราคาประมาณ 1,000-2,000 ให้ด้วยครับ และแนะนำการ oc หน่อยครับ

ปล.ไปโพสไว้ในบอร์ดเก่ารอบนึงแล้วครับ (เพิ่งรู้ว่ามีใหม่)
            HYPER 212x รึไม่ก้อ MEGAHAREM

Comment

• เพิ่มรูป
              Attached Files

Comment

• ฮาเล็มไปเลย เย็น ส่วนผมก็ใช้ซิ้งเดิม อิอิกำ

Comment

• Originally posted by ArmUNyoO View Post
                  มารายงานตัวครับ จัดมาประมาณ 2 อาทิตย์กว่าๆเกือบสามมัวแต่บ้าเห่อเลยไม่มาเอามาลงครับ

กิ๊กรุ่นนี้ ถ้าต้องการ oc ไกลจริงๆ และนำเป็นซิ้งที่พัดลมเป่าลงเมนบอดมากกว่าครับ ความร้อนที่เฟสไฟสูงมากพอควร ซิ้ง cpuเทพแค่ไหนก็อาจไปไม่ได้เพราะความร้อนไม่ได้มาจากแค่ cpu อย่างเดียว ถ้าซิ่งทั่วๆไป อายุการใช้งานเมนบอกมันจะสั้นเอา

Comment

• corsair h60 อย่างหล่อ อิอิ

Comment

• ASrock FM2A85X EX6 พออัพไบออสใหม่งานเข้าเลยอะครับ ทำไมการตั้งค่าเก่าๆที่ใช้กับไบออส 1.80 พออัพใช้ไบออส 2.1 มันใช้ไม่ได้เลยเดี๋ยวดับเดี๋ยวฟ้า ล่าสุดมีภาพแตกอาการแบบการ์ดจอเสีย ใช้ค่าเดิมๆ ไฟวีคอร์ 1.39 เมื่อก่อนวิ่ง 3.8 ฟูลโหลดแค่ 60-70 องศา VGA 80-90 เล่นได้ไม่ดับ พออัพไบออส 2.1 ซีพียูร้อน 70-80 การ์ดจอ 90-101 องศา ร้อนจบดับไปเลย อาการที่ว่ามันเกี่ยวกับไบออสหรือเปล่าครับเนี่ยที่สงสัยไบออสเพราะ ตอนใช้เวอร์ชั่นเก่ามันไม่มีอาการแบบนี้เลยอะครับ ผมจะรีไบออสกลับ 1.8 ได้ไหมใครช่วยแนะนำทีครับ เครียดเบยยยย

Comment

• น่าจะได้นะ อัพไบออสกลับมารุ่นเดิม ระวังแค่อย่าให้คอมดับตอนทำ (ห้ามOC เดิมๆไว้ก่อน ปลอดภัย)

Comment

• Originally posted by waiwaiquick View Post
                          น่าจะได้นะ อัพไบออสกลับมารุ่นเดิม ระวังแค่อย่าให้คอมดับตอนทำ (ห้ามOC เดิมๆไว้ก่อน ปลอดภัย)
                          คือผมโหลดไฟล์รอม 1.8 มาแล้วครับ ก็ทำเหมือนเราตอนอัพเดทเลยใช่ไหมครับ ปล.คอมผมม่รู้เป็นไรเล่นแบบเดิมๆดับค้างกระจายเลยครับ ต้องมาปรับไฟเองถึงจะปรกติ ขอบคุณที่ชี้แนะนะครับท่าน

Comment

• ใช้ ตัวไหนดีครับ

Comment

• Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                              ใครไช้ A10 5800k กับ TX3 Evo มั่งครับ โหลดหนักๆมันเอาใหวใหม
                              ทวนคำถามครั้งที่ 1

Comment

• Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                                ทวนคำถามครั้งที่ 1
                                ใช้tx3evo เหมือนกันครับ แต่ไม่ได้ oc cpu นะครับ เล่นหนักๆก็เอาอยู่ครับผม^^

Comment

Working...
                                X