Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จากตอนแรกว่าจะเล่น apu เริ่มลังเลใจว่าถ้าเทียบกับ FX ในงบ 12-13k เท่ากัน + การ์ดจอเก่า hd5770 อันไหนจะแรงกว่ากันครับ?

Comment

• Originally posted by CumCaptain View Post
      จากตอนแรกว่าจะเล่น apu เริ่มลังเลใจว่าถ้าเทียบกับ FX ในงบ 12-13k เท่ากัน + การ์ดจอเก่า hd5770 อันไหนจะแรงกว่ากันครับ?
      เล่น FX ดีกว่าครับ เอาสัก FX-6100 กำลังดีครับ

Comment

• ไอ้ หยา เขาไม่ยอมแพ้ -..-
        Originally posted by XP_armor View Post
        APU ตัวที่สองของผม...!!!

Comment

• Originally posted by CumCaptain View Post
          จากตอนแรกว่าจะเล่น apu เริ่มลังเลใจว่าถ้าเทียบกับ FX ในงบ 12-13k เท่ากัน + การ์ดจอเก่า hd5770 อันไหนจะแรงกว่ากันครับ?
          5770 ยังแรงอยู่นะครับ ความแรงก็น้องๆ 7770 เลย

ยิ่งถ้ามีการ์ดจออยู่แล้ว fxก็ได้ครับ แต่apuข้อดีตอนการ์ดจอพัง ยังมีคอมใช้ 555

Comment

• โปรแรกมไรคับใช้กับ windows อะไรครับ

Comment

• Originally posted by big10376 View Post
              โปรแรกมไรคับใช้กับ windows อะไรครับ
              เป็น gadget ของ open hardware monitor ใช้กับวิน 8.1 ครับ

Comment

• สอบ ถาม ครับ ไฟ cpu a8-5600k ควรตั้งไว้ที่เท่าไหร่ ครับผมตั่งไว้เท่านี้พอดีไหมครับ

Comment

• ผมเพิ่มไฟมาเป็น 1.400 แล้วครับ
                  Originally posted by big10376 View Post
                  สอบ ถาม ครับ ไฟ cpu a8-5600k ควรตั้งไว้ที่เท่าไหร่ ครับผมตั่งไว้เท่านี้พอดีไหมครับ

Comment

• Originally posted by big10376 View Post
                    ผมเพิ่มไฟมาเป็น 1.400 แล้วครับ
                    ปิด turbo core หรือยังครับ

Comment

• รบกวนหน่อยครับ ผมมือใหม่เพิ่งจะรู้จัก APU มาเมื่อสองวันก่อนนี่เอง เพราะจะซื้อคอมใหม่มาไว้ดูหนัง โหลดบิท เกมออนไลนภาพสวยๆหน่อย เห็นว่า apu น่าจะคุ้มที่สุด รบกวนช่วนแนะนำหน่อยครับ งบ 12k ครับ ไม่รวมจอกับ hddครับ

Comment

• Originally posted by aoltarboi View Post
                        รบกวนหน่อยครับ ผมมือใหม่เพิ่งจะรู้จัก APU มาเมื่อสองวันก่อนนี่เอง เพราะจะซื้อคอมใหม่มาไว้ดูหนัง โหลดบิท เกมออนไลนภาพสวยๆหน่อย เห็นว่า apu น่าจะคุ้มที่สุด รบกวนช่วนแนะนำหน่อยครับ งบ 12k ครับ ไม่รวมจอกับ hddครับ

AMD A8-6600K >>> 3630
                        GIGABYTE GA-F2A88XM-HD3 >>> 2170
                        Kingston Hyper-X 8GB Bus 1600 (4GB X2) >>> 2870
                        LG DVD-RW SATA >>> 540
                        PSU Seasonic 520W SII2 >>> 2090
                        Case Emaster >>> 450
                        CPU Cooler CM Hyper TX-3 >>> 850

Comment

• Originally posted by XP_armor View Post
                          GIGABYTE GA-F2A88XM-HD3 >>> 2170
                          Kingston Hyper-X 8GB Bus 1600 (4GB X2) >>> 2870
                          PSU Seasonic 520W SII2 >>> 2090
                          CPU Cooler CM Hyper TX-3 >>> 850
                          ขอบคุณมากครับ
                          ถ้าผมเพิ่มงบอีกนิดเป็น a10 จะคุ้มไหมครับ

Comment

• Originally posted by aoltarboi View Post
                            ขอบคุณมากครับ
                            ถ้าผมเพิ่มงบอีกนิดเป็น a10 จะคุ้มไหมครับ
                            เปลี่ยน เอา dvd ออก / ซิ้งจาก tx3 เหลือ hyper 101 ก็พอ แล้วเอาไปเพิ่มแรมเป็น bus 2133

Comment

• ขอความช่วยเหลือนิดนึงครับ

คือผมลงวินโดใหม่ เนื่องจากไวรัสแดกคอมไปแล้ว

ทีนี้ผมลงวินใหม่ปกติ แต่ทีนี้เล่น dota2 ปรับเท่าเดิม มันกระตุกกว่าเดิมอะครับ

อยากถามว่าผมใช้ a10-5800k ต้องโหลด driver vga ปะครับ เพราะผมโหลดแต่ เมนบอร์ดมันขึ้น 7660HD ให้อยู่แล้วอะครับ

แล้วอีกอย่าง ก่อนรีคอมแรมผมใส่8 แต่มันบอกเหลือ 5.84 แต่ตอนนี้มันเหลือ7.46 มันปรับจาก gpu มาปะครับ

Comment

• Originally posted by XP_armor View Post
                                http://www.pansonicsthai.com/index.p...=187&Itemid=50
                                TEAM ZEUS PC-DDR-III8GB2133 2,900
                                CORSAIR 550W VS550 1,500
                                ประหยัดเงินได้นิดหน่อย

Comment

Working...
                                X