Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by RunRa View Post
    เปลี่ยน เอา dvd ออก / ซิ้งจาก tx3 เหลือ hyper 101 ก็พอ แล้วเอาไปเพิ่มแรมเป็น bus 2133
    Originally posted by babaza888 View Post
    http://www.pansonicsthai.com/index.p...=187&Itemid=50
    TEAM ZEUS PC-DDR-III8GB2133 2,900
    CORSAIR 550W VS550 1,500
    ประหยัดเงินได้นิดหน่อย
    ขอบคุณคำแนะนำครับ

Comment

• Originally posted by pOrcHz View Post
      ขอความช่วยเหลือนิดนึงครับ

คือผมลงวินโดใหม่ เนื่องจากไวรัสแดกคอมไปแล้ว

ทีนี้ผมลงวินใหม่ปกติ แต่ทีนี้เล่น dota2 ปรับเท่าเดิม มันกระตุกกว่าเดิมอะครับ

อยากถามว่าผมใช้ a10-5800k ต้องโหลด driver vga ปะครับ เพราะผมโหลดแต่ เมนบอร์ดมันขึ้น 7660HD ให้อยู่แล้วอะครับ

แล้วอีกอย่าง ก่อนรีคอมแรมผมใส่8 แต่มันบอกเหลือ 5.84 แต่ตอนนี้มันเหลือ7.46 มันปรับจาก gpu มาปะครับ
      เป็นที่ bios ครับ ตอนนี้ การ์ดจอท่านแชแรมไปแค่ 512mb ตอนแรก 2gb แรมไม่พอสำหรับเกมนี้ ผลออกมาก็เลยกระตุก

Comment

• Originally posted by RunRa View Post
        เป็นที่ bios ครับ ตอนนี้ การ์ดจอท่านแชแรมไปแค่ 512mb ตอนแรก 2gb แรมไม่พอสำหรับเกมนี้ ผลออกมาก็เลยกระตุก
        พอจะมีวิธีเซตไบออสให้แชแรมเพิ่มมั้ยอะครับ ขอแบบละเอียดนิดนึงนะครับ ไปงมมาแล้วไม่เจอ

Comment

• อยู่ที่รุ่นเมนบอดเลย เปิดคู่มือดูเอาก็ได้นะ

Comment

• ยังคับตอนแรกปิดอยู่ต่อมาเปิดแล้วครับ
            Originally posted by tawat_kun View Post
            ปิด turbo core หรือยังครับ

Comment

อยู่ที่รุ่นเมนบอดเลย เปิดคู่มือดูเอาก็ได้นะ
              mb f2a75hd2 ของ gig ครับ

Comment

• Originally posted by pOrcHz View Post
                mb f2a75hd2 ของ gig ครับ
                ดูเอาครับ ข้ามขั้นตอน update BIOS ไปนะครับ ถ้าไม่อยากทำ
                http://www.overclockzone.com/forums/...1#post51441544

ป.ล. DOTA2 ผมก็เล่นนะครับ ใช้ออนบอร์ดนี่แหละเล่น ผมแชร์แรมแค่ 768MB (auto) ก็เล่นได้ไม่มีปัญหาแล้วล่ะครับ
                Last edited by tawat_kun; 23 May 2014, 14:16:02.

Comment

• Originally posted by big10376 View Post
                  ยังคับตอนแรกปิดอยู่ต่อมาเปิดแล้วครับ
                  turbo core=disable นะครับ จะได้ลดไฟลดความร้อนไปได้อีกเยอะทีเดียว ถ้าเปิดไว้ ผมก็เคยพุ่งไป 70-80 ได้

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
                    ดูเอาครับ ข้ามขั้นตอน update BIOS ไปนะครับ ถ้าไม่อยากทำ
                    http://www.overclockzone.com/forums/...1#post51441544

ป.ล. DOTA2 ผมก็เล่นนะครับ ใช้ออนบอร์ดนี่แหละเล่น ผมแชร์แรมแค่ 768MB (auto) ก็เล่นได้ไม่มีปัญหาแล้วล่ะครับ
                    ผมรู้สึกว่าตอนนั้น ภาพมันคมกว่าเยอะอะครับ เล่นได้ตอนนี้ก็เล่นได้ไม่มีปัญหานะ แต่อยากได้ภาพคมๆเหมือนเก่า

Comment

• สอบถามครับ

A8 6600K

จัดการ์ดแยก ซีรี่ย์ไหน บ้างครับถึงจะ Cossfire

ขอเป็นต่ำสุด และ สุงสุด

ขอบคุณครับบ

Comment

• รบกวนฝากด้วยครับ เผื่อท่านใดสนใจ
                        AMD A10-7850K MSI A88X-G45 &AMD Athlon 5350 MSI AM1I ท่านที่สนใจเชิญครับ

Comment

• สอบถามหน่อยคับ
                          จะจัดคอมเล่นเกม 10 เครื่อง เกม ส่วนมาก ออนไล ออฟไลก็เล็กน้อย ทั้วไป

ที่ดูไว้ AMD A8-6600K หรือ AMD A10-5800K

หรือตัวอื่นดีคับ

ไม่เอาการ์ดจอแยก ตัวไหนคุ้มๆ

เล่นเกมอย่างเดียว

Comment

• ปัจจุบัน AMD A8-6600K
                            อนาคต AMD A10-5800K

Comment

• AMD A10 5800K ราคา 3990บาทที่ advice คุ้มไหมที่จะเพิ่มเงินจาก A8 5600K หรือ A8 6600K

แล้ว HD7660D ต่างกับ HD6750 ที่ผมใช้อยู่เยอะไหม? ขอบคุณคับ

ปล. Spec เดิม

Phenom II x 2 550 เปิดได้ 3หัว

Biostar a880gz (ตอนนี้เสียเคลมอยู่)

HD6750 แรม Geil 4GB แถวเดียว ซิ้งค์ TX3

PSU XFX 550W

กะงบ CPU + Mobo ใว้ 6000บาท +/- นิดหน่อย
                              Last edited by mukmook; 24 May 2014, 19:59:55.

Comment

• ผมมี a8-5600k ครับ จะเปลี่ยนเมนบอร์ดใหม่ สามารถซื้อเมนบอร์ด fm2+ ใส่แทนเมนบอร์ด fm2 ได้เปล่าครับ

Comment

Working...
                                X