Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by surasak5 View Post
    ใช้ ตัวไหนดีครับ
    ผมเลือก 9-10-9-27

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
    ทวนคำถามครั้งที่ 1
    ผมไม่ได้ใช้ทั้งสองตัวเลยครับ แต่ A8 เดิมๆ Shuriken กากๆ เอาอยู่ครับ แค่เงียบกว่าซิงค์เดิมแค่นั้นเอง

Comment

• Originally posted by surasak5 View Post
      ใช้ ตัวไหนดีครับ

ผมเลือกตัวนี้ ดันตัวคูณ42 เท่ากับแบบแรก แล้วดูว่านิ่งไหม เล่นได้นานไม่มีจอฟ้าหรือวูบก็พอ
      ค่อยดันเอา ใจเย็นๆ บัสแรมไปไม่ไปอยู่กับชิปแรมด้วย ได้แรมดีปรับจูนง่าย
      Last edited by death Line; 14 May 2013, 19:35:47.

Comment

• ขอบคุณมากๆครับผม เดี๋ยวไปเปลี่ยนสักคู่ ผมว่าอนาคตผมคงได้ถอยแรมใหม่แน่เลย รู้สึกอยากลองเล่นของแรง 555
        -อ้าวว ทำไมบางท่านเลือกไม่เหมือนกันหว่าา 555
        -แต่ส่วนตัวผมใช้เดิมๆนะครับ ไม่กล้าoc cpu อะครับ ใช้tx3evo กับบอร์ด rock a75 pro4 เลยใช้เดิมๆไปก่อนอะครับ

Comment

• oc ไม่ไหว tx3

Comment

• ผมใช้ TX3 ตัวเก่า กับ A6 5400k 3.6เดิมๆ ก็ร้อนน่ะ ดูเวบอย่างเดียวก็ 40-70 ห้องพัดลม เล่นบอร์ดลอย

Comment

ขอบคุณมากๆครับผม เดี๋ยวไปเปลี่ยนสักคู่ ผมว่าอนาคตผมคงได้ถอยแรมใหม่แน่เลย รู้สึกอยากลองเล่นของแรง 555
              -อ้าวว ทำไมบางท่านเลือกไม่เหมือนกันหว่าา 555
              -แต่ส่วนตัวผมใช้เดิมๆนะครับ ไม่กล้าoc cpu อะครับ ใช้tx3evo กับบอร์ด rock a75 pro4 เลยใช้เดิมๆไปก่อนอะครับ
              เลือกผิดรูป พอดีเปิดพร้อมกันทั้งหมด แล้วไม่ได้ ขออภัยด้วยท่าน

Comment

• Originally posted by death Line View Post
                เลือกผิดรูป พอดีเปิดพร้อมกันทั้งหมด แล้วไม่ได้ ขออภัยด้วยท่าน
                อ้ออ ไม่เป็นไรครับผม ^^

Comment

• เอ่ออผมขอถามอีกเรื่องนึงนะครับ ตอนผมใช้บัส1600ตรงช่อง4เหลี่ยมที่ผมตีกรอบไว้ผมจำได้ว่ามันอยู่ที่ 800 800 ใช่ไหมครับ แต่พอดันบัสแรมเป็น1866ปั๊บมันกลายเป็น 800 933 เกี่ยวหรือเปล่าครับ หรือว่าผมจำผิดตั้งแต่แรกหว่าา

Comment

• เกี่ยวสิครับ บัสแรม คือบัส แรมของการ์ดจอ (เพราะมันตัวเดียวกัน/shared)
                    ลองเปิด CPU-Z ค่ามันก็เท่ากันแหละครับ
                    Last edited by tawat_kun; 14 May 2013, 19:59:03.

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
                      เกี่ยวสิครับ บัสแรม คือบัส แรมของการ์ดจอ (เพราะมันตัวเดียวกัน/shared)
                      ลองเปิด CPU-Z ค่ามันก็เท่ากันแหละครับ
                      โอ้โหงั้นถ้าผม ดันบัสแรมไป2133 มันก็ เพิ่มไปอีกใช่ไหมครับ

Comment

• ใช้

Comment

โอ้โหงั้นถ้าผม ดันบัสแรมไป2133 มันก็ เพิ่มไปอีกใช่ไหมครับ
                          แต่บัสแรมยังไงก็ไม่ได้สำคัญเท่ากับ unified + Fillrate ทั้งหลายล่ะครับ

Comment

• บอร์ดGIGABYTE GA-F2A75M-HD2กับGIGABYTE GA-F2A85M-HD3 นี่ต่างกันยังไงอะครับถ้าจะเอามาใส่ a10 5800k ควรเอาตัวไหนดีครับ 2ตัวนี้พอจะเอามา OC ได้ปะงับ

Comment

• สองตัวนี้ไม่เหมาะจะเอามา OC

Comment

• Originally posted by suphanutju View Post
                                ดูชิพไม่เป็น กล่องทิ้งไปแล้ว ram hyper x beast
                                เอามาฝากเด้อครับ
                                http://www.overclockzone.com/reviews...gb/index3.html

DDR3-2133MHz CL11-12-11-32-2T, 1.65V

Comment

Working...
                                X