Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือจะซื้อแรมมาใช้กะ A8 3870K
    เลยอยากรู้ 2ตัวนี้เอาอันไหนดี
    RAM Corsair Vengeance 8 GB 4x2 บัส 1600
    Ram G.Skill Sniper DDR3 4GBx2 บัส1600

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
      NB มักจะผูกอยู่กับ RAM bus เวลาเราลากอย่างใดอีกอย่างจะไม่ค่อยไป
      เหมือนมีกำแพง Bandwidth อยู่ครับ (คล้ายๆกับจะเบ่งพลังผ่านกำแพงเพื่อเป็นซุปเปอร์ไซย่าขั้นสูงขึ้นนั่นแหละ)
      ดังนั้นการจะทำให้ผ่านตรงนั้นไปได้ วิธีที่นิยมที่สุดคือ
      เพิ่มไฟ NB แล้วทำให้มันเย็นที่สุดเท่าที่จะทำได้

แล้วแรมมันก็จะวิ่งบัสสูงบน NB สูงๆได้

ป.ล. วิธีการทั้งหมดคือเรียนรู้มาเฉยๆ แต่ไม่เคยทำได้เพราะผมไม่มีชุดอะไรที่มันเย็นๆเลย
      อย่างที่ผมบอกไปว่าผมใช้วิธีลดนู้นแต่มาเพิ่มนี่ เลยทำให้เห็นบัส 2565 บน บอร์ดกากๆของผมได้ครับ
      แต่ใช้จริงผมก็ออโต้อยู่ดีแค่แรม 2133 จะไป 2400 ก็ขี้เกียจปวดหัวตอนมันแฮงค์ 555
      โอ้วอ่านแล้วไม่กล้าไปต่อละ กลัวเก่งกว่า เบจิต้า

Comment

• Originally posted by surasak5 View Post
        โอ้โหงั้นถ้าผม ดันบัสแรมไป2133 มันก็ เพิ่มไปอีกใช่ไหมครับ
        เริ่มหลวง เสน่ห์ของ APU ผมก้อเหมือนท่านแหละ ขึ้นไปอีกนิดน่า

Comment

• Originally posted by norisurin1 View Post
          คือจะซื้อแรมมาใช้กะ A8 3870K
          เลยอยากรู้ 2ตัวนี้เอาอันไหนดี
          RAM Corsair Vengeance 8 GB 4x2 บัส 1600
          Ram G.Skill Sniper DDR3 4GBx2 บัส1600
          G.Skill Sniper DDR3 4GBx2 บัส1600

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
            G.Skill Sniper DDR3 4GBx2 บัส1600

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
              ทีแรกว่าจะเอาตัวนี้แหละไปเจอRAM Corsair Vengeanceขายอยู่1600เลยลังเลอะคับ

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                เริ่มหลวง เสน่ห์ของ APU ผมก้อเหมือนท่านแหละ ขึ้นไปอีกนิดน่า
                ผมอ่านใน kingston มันบอกลากบัสได้ถึง 2133 เดี๋ยววันนี้ลองกับไปปรับบัสดูครับ เผื่อจะได้ 2133 จริงๆ แล้วพอใช้ได้สักพัีกคงเปลี่ยนไปเป็น g.skill ไม่ก็ avexir ไม่รู้ดีรึเปล่าครับเห็นมีไฟสวยดีครับ

Comment

• Originally posted by surasak5 View Post
                  ผมอ่านใน kingston มันบอกลากบัสได้ถึง 2133 เดี๋ยววันนี้ลองกับไปปรับบัสดูครับ เผื่อจะได้ 2133 จริงๆ แล้วพอใช้ได้สักพัีกคงเปลี่ยนไปเป็น g.skill ไม่ก็ avexir ไม่รู้ดีรึเปล่าครับเห็นมีไฟสวยดีครับ
                  ผมว่า ท่านไปตั้งรับห้องแรม หาแค่ตัวนี้ 2000-2200 บาท

http://www.overclockzone.com/zolkorn...treem_lv_2133/

Comment

ผมว่า ท่านไปตั้งรับห้องแรม หาแค่ตัวนี้ 2000-2200 บาท

http://www.overclockzone.com/zolkorn...treem_lv_2133/
                    อ้ออ แรมทีมอะเหรอครับ ตัุวนี้ได้มาก็ ใช้ตามสเป็คได้เลยใช่ไหมครับ ไม่ต้องมานั่งลากเพราะได้มามันก็ 2133 แล้วอะครับ ราคามือ1เท่าไหร่เหรอครับ เผื่อผมจะไหว

Comment

อ้ออ แรมทีมอะเหรอครับ ตัุวนี้ได้มาก็ ใช้ตามสเป็คได้เลยใช่ไหมครับ ไม่ต้องมานั่งลากเพราะได้มามันก็ 2133 แล้วอะครับ ราคามือ1เท่าไหร่เหรอครับ เผื่อผมจะไหว
                      มือ 1 น่าจะเกือบๆ 2700-2800 แล้ว

Comment

• ความร้อน nb มันอยู่ไหนของบอร์ด
                        ชิพเซต เฟสไฟ ซิ้งเฟสไฟ ?

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                          ความร้อน nb มันอยู่ไหนของบอร์ด
                          ชิพเซต เฟสไฟ ซิ้งเฟสไฟ ?
                          นี่แหละมั้งอาจารย์ เคยอ่านในทู้ Mod

Comment

• ซิ้งจ่ายไฟเหรอ ของผมร้อนนิ้วจับไม่ได้ไม่ว่าจะ oc ไม่ oc

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                              ซิ้งจ่ายไฟเหรอ ของผมร้อนนิ้วจับไม่ได้ไม่ว่าจะ oc ไม่ oc
                              Last edited by babaza888; 15 May 2013, 13:40:15.

Comment

• สิทธิของผมอยู่ดีครับ ผมเลือกคำพูดเป็นกลาง
                                ให้คนเข้าใจผมไม่ถือตัว สมณะศักดิ์อะไร สิ่งที่ผมเป็นคือโลกภายนอก
                                ภายในนี้ก็อีกส่วนหนึ่งผมแยกแยะเอาไว้ ถ้าผมจะทำแบบท่านว่า
                                ผมถือคนในบอร์ดนี้ไปหลายคนแล้ว ผมตำหนิหนักกว่านี้อีก
                                ผมให้เกียรติ ทุกคนครับ เข้าใจผมด้วยครับ ไม่ต้องตำหนิผมหรอก ท่านจะบาปเอามากกว่า

Comment

Working...
                                X