Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by wonderoops View Post
    สิทธิของผมอยู่ดีครับ ผมเลือกคำพูดเป็นกลาง
    ให้คนเข้าใจผมไม่ถือตัว สมณะศักดิ์อะไร สิ่งที่ผมเป็นคือโลกภายนอก
    ภายในนี้ก็อีกส่วนหนึ่งผมแยกแยะเอาไว้ ถ้าผมจะทำแบบท่านว่า
    ผมถือคนในบอร์ดนี้ไปหลายคนแล้ว ผมตำหนิหนักกว่านี้อีก
    ผมให้เกียรติ ทุกคนครับ เข้าใจผมด้วยครับ ไม่ต้องตำหนิผมหรอก ท่านจะบาปเอามากกว่า
    กำ-*- อาจารย์เครียด ผมแค่ล้อเล่น ขอโทษคับ

Comment

• กระแสไฟ nb มันเป็นกระแสที่วิ่งผ่านหลายที่ของเมนบอด ความร้อนจะอยู่ที่คาปาซิเตอหลายตัว เมนบอดแต่ละตัวอยู่คนละที่ ไม่น่าจะหาวิธีทำให้เย็นได้ง่ายๆ แต่มันก็ไม่ได้ร้อนมากถึงขั้นจับไม่ได้ ถ้าใช้ไฟเยอาะๆมันก็เสื่อมเร็ว แต่พวกเมนบอดรุ่นใหญ่จะใช้ของเกรดดีขึ้นตามราคาอยู่แล้ว เพราะฉะนั้นเล่นตัว ex4-ex6 หรือgig up4 ก็ไม่ต้องกังวล แต่ถ้ารุ่นเล็กกว่านั้นใช้ไฟสูงนานๆอาจมีรอยไหม้ได้

Comment

• รู้แต่ว่า เซ็งอยู่จะเคลมแรมก่อนบวช ลืมไปเคลม จบเลย =.=

Comment

• ผมสงสัยงว่า A10 ตัวใหม่จะเปิดราคามาประมาณเท่าๆไหร่

Comment

• ถ้าเป็นอุณหภูมิ NB จริง ก็ควรจะวัดที่ชิพครับ
            แต่เมนบอร์ดเขาได้บอกไหมว่าเขาแสดงอุณหภูมิที่ตรงจุดไหน
            ซึ่งตรงนี้ต่างหากคือจุดที่เขาวัดจริง

เช่น บอร์ด workstation ก็จะบอกเป็นจุดๆเลย เขียนไว้ชัดเจนว่าวัดอะไรมา
            แต่บอร์ดรวมๆ ใช้โปรแกรมที่อ่านได้ทุกบอร์ด (ความน่าเชื่อถือจะมีหรือไม่ เราต้องพิจารณาเอาเองครับ)
            ส่วนตัวผมเชื่อว่าติดไว้แถวๆ NB มากกว่าติดไว้แถวๆ MOSFET

ส่วนตัวผมดูแค่แนวโน้ม แต่ค่าที่อ่านได้จริง เชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่ง ทั้งตอนร้อนมากๆ หรือเย็นมากๆ แต่จะเชื่อตอนร้อนมากกว่าครับ

Comment

• แนะนำ sink ให้หน่อยครับใส่กับ A10 5800k + ASROCK FM2A75-PRO4

Corsair Vengeance 4*4 หน่อยครับ (ซิ้งค์เดิมๆเสียงดังมากกก)

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                ผมสงสัยงว่า A10 ตัวใหม่จะเปิดราคามาประมาณเท่าๆไหร่
                4000 ต้นๆ เต็มที่ไม่เกิน4500บาท แต่ เปิดตัวเดือนหน้า เข้าไทยคง กันยา-ตุลาเช่นเดิม แต่ผมอาจจะไปสอยนอกมาก่อน ราคาอาจสูงกว่าไทยหน่อยเพราะโดน tax แต่ประกันสบายใจกว่าเยอาะ (รอดูรีวิวของจริงแล้วจะตัดสินใจ)

Comment

• tx3 /hyper 212 /mega halem

Comment

• Originally posted by RunRa View Post
                    4000 ต้นๆ เต็มที่ไม่เกิน4500บาท แต่ เปิดตัวเดือนหน้า เข้าไทยคง กันยา-ตุลาเช่นเดิม แต่ผมอาจจะไปสอยนอกมาก่อน ราคาอาจสูงกว่าไทยหน่อยเพราะโดน tax แต่ประกันสบายใจกว่าเยอาะ (รอดูรีวิวของจริงแล้วจะตัดสินใจ)
                    สอยนอกถ้าจะไปเตือนทีนะท่าน เผื่อจะฝากซื้อบ้าง

Comment

• tx3 /hyper 212 /mega halem

สามตัวนี้ Ram มันจะไม่ติดซิ้งค์ใช่มั้ยครับ

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                        สอยนอกถ้าจะไปเตือนทีนะท่าน เผื่อจะฝากซื้อบ้าง
                        ไม่ได้เดินทางไปครับสั่งผ่านเวป

Originally posted by -budzob- View Post
                        tx3 /hyper 212 /mega halem

สามตัวนี้ Ram มันจะไม่ติดซิ้งค์ใช่มั้ยครับ
                        tx3 ไม่ติด 100% hyper212 / megahalem ใส่พัดลมตัวเดียวไม่ติด

Comment

• Originally posted by RunRa View Post
                          ไม่ได้เดินทางไปครับสั่งผ่านเวป

tx3 ไม่ติด 100% hyper212 / megahalem ใส่พัดลมตัวเดียวไม่ติด
                          สั่งผ่านเว็บ ไม่โดนค่าขนส่งบานเลยหราท่านประธาน (ถามเพราะไม่รู้น่ะคับ)

Comment

• ผมเล่นชุดนี้ยาวๆก่อนดีกว่า เดี๋ยวรอจากัวร์มาค่อยว่ากันอีกที

Comment

• ตอนแรกก้ออยากจะรอ Kaveri แต่ดูเหมือนมันจะนาน +กับตอนนี้เล่นแค่ A8 อยากขยับไป A10 เพื่ออนาคตราคาขายออกจะได้ไม่เจ็บมาก

Comment

คือไม่ติดนี่ต้องย้ายพัดลมมาอยู่ฝั่งซ้ายแทนเหรอครับ แล้วรบกวนอีกนิดท่านประธานระหว่าง ฮาเลม+พัดลมรอบ2000+ 2ตัว กับชุดน้ำปิดราคาประมาณ 3000 อันไหนน่าเล่นกว่ากันครับตอนนี้หาข้อมูลยังไงสิ้นเดือนจัดแน่ๆ อุณหภูมิการ์ดจอผม 90-100 แล้วถ้าเล่นเกมส์ ตอนนี้ไม่กล้าเล่นเกมส์เลยครับ

Comment

Working...
                                X