Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Parona View Post
    ไม่บางเลยนะครับ 2.5 เท่าตัวอื่นๆเลย ผมมีอยู่คู่นึง
    จริงดิครับท่าน ผมดูเผินๆเห็นบางๆ ไม่วายโดนน้ำแล้วมั้งเนี่ย

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
      จริงดิครับท่าน ผมดูเผินๆเห็นบางๆ ไม่วายโดนน้ำแล้วมั้งเนี่ย
      แถมมีปัญหากับบอร์ดซุสเสียด้วย ไม่ใช่แค่ SBT R2 ที่ใช้อยู่นะครับ บอร์ดเดิมผมด้วยตัว M4A89GTD ก็อาการเดียวกัน

แต่เอาไปใส่กับบอร์ดกิ๊ก วิ่งฉิวเลย คุมได้เห็นรอบเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น

Comment

• CPU ทำผลงานน้อยจัง-*-

Comment

• ของผมเดิมๆ บัสแรม 2133

Comment

• Originally posted by surasak5 View Post
            ผมก็อยากได้นะครับ 212x เพราะชอบอะไรที่มันเย็นๆอะครับ แต่ติดที่ว่าtx3evo ก็ยังโอเคอยู่ครับ เลยว่าจะเก็บตังสอยฮาดดิสใหม่ไม่ก็แรมก่อนครับ 555+
            ผมก็อยากสอย212x แต่ว่าจะเอาเคสใหม่เล็กๆ มันคงยัดไม่ลง T-T

Comment

• Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                CPU ทำผลงานน้อยจัง-*-

แสดงว่า ปกติ*-* ขอบคุนทุกท่านที่เอามาให้ดู ถามต่ออีกนิด GPU ปัจจุบัน สู้ 6670 ddr3 ได้รึยัง

Comment

• ผมว่าต้องลากอีกหน่อยนะครับ แต่ของท่านก็ไกล้เคียงแล้วอะ ดูในรูปผมดิเมื่อก่อนใช้ FX4100+MSI R6670 DDR5 A10 คะแนนไล่ตูดเลย ถ้าลากเต็มเหนี่ยวเผลอๆมีแซงครับ

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
                    ผมว่าต้องลากอีกหน่อยนะครับ แต่ของท่านก็ไกล้เคียงแล้วอะ ดูในรูปผมดิเมื่อก่อนใช้ FX4100+MSI R6670 DDR5 A10 คะแนนไล่ตูดเลย ถ้าลากเต็มเหนี่ยวเผลอๆมีแซงครับ
                    อยากไปไกลกว่านี้แต่ไม่กล้าพาแรมไปต่อ

Comment

• ถามหน่อยครับ Kingston hyper X bus 1600 นี่ลากไป 2133 ด้วยบอร์ด Gigabyte F2A75M-HD2 ได้หรือเปล่าครับ

ผมลองปรับไปเปิคคอมแล้ว boot เข้า windows ไม่ได้เลยอ่ะครับ มีเทคนิคอะไรหรือเปล่าครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

• Originally posted by Hampty View Post
                        ถามหน่อยครับ Kingston hyper X bus 1600 นี่ลากไป 2133 ด้วยบอร์ด Gigabyte F2A75M-HD2 ได้หรือเปล่าครับ

ผมลองปรับไปเปิคคอมแล้ว boot เข้า windows ไม่ได้เลยอ่ะครับ มีเทคนิคอะไรหรือเปล่าครับ

บอร์ดนี่มีท่าน 1 ใช้อยู่ โค้ดข้างกล่อง

02/12 or ELP = Elpida
                        08 = Micron
                        16 = Samsung
                        32 = Hynix
                        KTC = Powerchip / PSC

เครดิตท่าน ihog6hog เทพแรม

Comment

• อยากทราบว่า ผมซื้อ A10-5800k กับ เมนบอด ไหม่มา ต้องเปลี่ยน psu ใหมครับ ของเดิม 250w
                          Last edited by spersion; 16 May 2013, 12:17:14.

Comment

• Originally posted by spersion View Post
                            อยากทราบว่า ผมซื้อ A10-5800k กับ เมนบอด ไหม่มา ต้องเปลี่ยน psu ใหมครับ ของเดิม 250w
                            ซื้อใหม่ดีกว่าคับ จริงๆอาจจะพอไส่ได้ แต่ดูแล้วคงจะเก่ามากแล้ว 250w ของท่าน

Comment

• Originally posted by Hampty View Post
                              ถามหน่อยครับ Kingston hyper X bus 1600 นี่ลากไป 2133 ด้วยบอร์ด Gigabyte F2A75M-HD2 ได้หรือเปล่าครับ

อย่างที่ท่าน babaza888 ว่าไว้
                              ต้องรู้ชิพแรมก่อนครับ
                              แต่ต้องปรับแน่ๆ คือ ไฟ CPU/NB/VRAM ทั้งหลาย และ CL

บอร์ดตัวนี้เล่นสัก 1866 ก็พอครับ กำลังดี

Originally posted by spersion View Post
                              อยากทราบว่า ผมซื้อ A10-5800k กับ เมนบอด ไหม่มา ต้องเปลี่ยน psu ใหมครับ ของเดิม 250w
                              สัก 400W (แท้) กำลังดีครับ แต่ 500-600W เอาไว้เป็น margin

ปล. ควรละ ไอทีพินาศ Gวิว (ความเห็นส่วนตัว)

Comment

• Originally posted by spersion View Post
                                ถ้าไม่ลาก powerแบรนfsp / hippo พอครับ
                                เพราะเคยใช้fsp300w ลากเต็มที่ยังนิ่งๆ แต่ g.....w 500w ลากยังไปไม่ไกลเท่าเลย

Comment

Working...
                                X